What's new

Nhật Bản - Những ngày mùa đông

Mình đã từng đến Nhật một lần vào mùa động cách đây nhiều năm rồi. Ấn tượng sâu đậm nhất vẫn là cảm giác lẻ loi khi đứng chờ tàu trong một đêm mùa đông lạnh giá. Cảm giác đó cứ theo mình suốt đến nỗi mỗi lần ai hỏi mình có nên đi Nhật vào mùa đông không thì đều bị phản đối cực lực (NO).

Mãi đến một lần dọn dẹp nhà, tình cờ xem lại mấy tấm hình cũ, rồi lúc đó cũng tình cờ nghe lại bài Yuki no Hana, "nỗi nhớ mùa đông" lại ùa về :D . Vậy là lên đường thôi

[video=youtube_share;Qch_zTD6M9k]

Last edited by a moderator:
Nhật thì đi mùa nào cũng đẹp...Mùa Xuân thi Sakura nở vưa hêt cái lạnh mùa đông, thời tiet ấm áp, mùa Hè thì hoa nở cũng rất nhiều rất phù hơp đi tham quan vì không còn lạnh, mùa Thu thì tuyệt vời vì mùa lá đỏ..mùa Đông thì có Tuyết cũng rất đẹp nếu người nào thích tuyết..nhưng theo minh bạn nào muốn đi thì nên đi XUÂN THU ..đông thì lạnh lắm vơi lai đi lại rất bất tiện...đi KYOTO thì đi mùa Thu lá đỏ...KYOTO đẹp nhất là mùa này, XUÂN biểu tượng SAKURA..đi đâu cũng gặp rất đẹp ..

Nhật thì đi mùa nào cũng đẹp...Mùa Xuân thi Sakura nở vưa hêt cái lạnh mùa đông, thời tiet ấm áp, mùa Hè thì hoa nở cũng rất nhiều rất phù hơp đi tham quan vì không còn lạnh, mùa Thu thì tuyệt vời vì mùa lá đỏ..mùa Đông thì có Tuyết cũng rất đẹp nếu người nào thích tuyết..nhưng theo minh bạn nào muốn đi thì nên đi XUÂN THU ..đông thì lạnh lắm vơi lai đi lại rất bất tiện...đi KYOTO thì đi mùa Thu lá đỏ...KYOTO đẹp nhất là mùa này, XUÂN biểu tượng SAKURA..đi đâu cũng gặp rất đẹp ..

Cảm ơn bạn nhiều lắm! Mùa thu lá đỏ thì mình đi rồi:
https://www.phuot.vn/threads/72621-Phượt-Nhật-Bản-Mùa-lá-đỏ-Momijigari
Còn mùa Đông mình chưa đi, mùa Sakura thì mình lại quá bận bạn àh :(

Cảm ơn bạn nhiều lắm! Mùa thu lá đỏ thì mình đi rồi:
https://www.phuot.vn/threads/72621-Phượt-Nhật-Bản-Mùa-lá-đỏ-Momijigari
Còn mùa Đông mình chưa đi, mùa Sakura thì mình lại quá bận bạn àh :(

San hô có thể đi dịp lễ 30.4 như mình. Ngày nghỉ mà vẫn ngắm hoa anh đào ở phương bắc được. Rất đẹp, thoáng đang hơn cung Kanto-Kansai truyền thống. Còn tiện thể vào mùa tử đằng và nemophila xanh biếc nữa.

San hô có thể đi dịp lễ 30.4 như mình. Ngày nghỉ mà vẫn ngắm hoa anh đào ở phương bắc được. Rất đẹp, thoáng đang hơn cung Kanto-Kansai truyền thống. Còn tiện thể vào mùa tử đằng và nemophila xanh biếc nữa.

Cảm ơn bạn nhiều nhé!
Dịp đó mình lại phải dẫn con đi chơi nữa, mình hứa là phải đến Kyoto vào dịp mùa hoa Anh Đào mà :p

Hình tuyết phủ dày như bạn Naisana chụp là tầm -5 tới -10 độ ko ạ, hay thấp hơn nữa?

Mình đọc nhiều bài rồi nhưng vẫn hy vọng bạn nào đi Nhật mùa đông có thể chia sẻ kinh nghiệm đi làng Shirakawago vào lễ hội light up.

Đã 2 tháng rồi ko thấy Bạn @Naisana đâu nhỉ?
Đừng bị như mình đã từng gặp phải nhé!
Mình SanHoBien đây, nick mình bị banned rồi, đang nhờ Mod xem xét mà chưa thấy trả lời :(

Tôi thấy mùa hè thì phải đi thật sớm (tháng 6) chứ sang tháng 7-8 thì nóng nhiều nơi chính mình đi toàn 35-37 độ là bình thường. Nóng kinh người ấy. Nhớ đừng đi mùa hè, trừ phi bạn đi chỉ các nới núi non và Hokkaido.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back