What's new

Nhật ký leo Fan ngày rằm (15-1 AL) của đoàn Mùa Xuân...

Chào mọi người, hôm nay mới có thời gian để thực hiện nhiệm vụ mà đoàn giao là ghi lại nhật ký đoàn, cho dù đoàn đã về từ sáng hôm qua. Sr mọi người nhé.

Trước khi tham gia hành trình mình chỉ nghĩ đến mục tiêu duy nhất là chinh phục Fan, nhưng sau chuyến đi thì mình biết mình đã có nhiều hơn thế và có lẽ leo Fan chỉ còn là lý do để mình tham dự chuyến đi chứ không còn là mục tiêu nữa. :D Rất vui vì đã đồng hành cùng mọi người trong chuyến đi đáng nhớ này.

Đây là lần đầu viết Nhật ký mọi người trong đoàn bổ xung thêm nếu thiếu chi tiết nào nhé.:)

Mình vừa xem lại topic của đoàn hóa ra sau bạn thidung0811 (chủ topic 16h50 - 8/11) thì meoden (4h09 - 11/11/2010) là người thứ 2 của đoàn mình tham gia ngay từ hồi tháng 11/2010, mà đoàn mình ban đầu được hình thành từ nhiều cái tên nổi tiếng nhỉ. Và lịch trình ban đầu là Catcat - Trạm Tôn (3 ngày 2 đêm) thật hoành tráng :D

Tiếp đến là rubytran (9h21 - 26/11/2010); dangvanhung ( đã đăng ký từ trước nhưng tới 20h12 ngày 9/12/2010 mới có cm đầu tiên. Đây cũng sẽ là nhân vật bị chém nhiều nhất đoàn mình đây =)); hangmun (9h43 - 18/12/2010); ngoctinhlk (7h38 - 5/1/2011); hanna buzz (8h50 - 5/1/2011); vithen (19h35 - 5/1/2011, hóa ra mình vẫn sau hanna :)); pham.duy (16h09 - 8/1/2011, thấy cm hỏi chứ ko đăng ký mà vẫn có tên trong đoàn nhỉ :D); donguyen (11h48 - 9/1/2011); noiemmuontoi (đăng ký từ trước nhưng tới 21h58 - 11/1/2011 mới có cm đầu tiên); khoailangthang (16h34 - 17/1/2011) anh cả đỏ của đoàn cũng là người chốt đoàn.

Còn riêng sơnnt xem lại mới thấy không có bất cứ một cm nào... thế mới tài :D

Tổng kết lại đoàn mình có tổng số 13 thành viên leo Fan và được tập trung từ 17h00 ngày 26/2/2011 tại nhà hàng Tý hói, đáng tiếc là manhtuan, tư ếch, chồng hangmun và kuxinh đã không thể tham gia cùng đoàn, nhưng kuxinh và chồng hangmun vẫn đến tiễn đoàn và chúc thành công, cảm ơn 2 bạn một lần nữa.

Last edited:
Tks mọi người vì một chuyến đi vui vẻ và đầy ý nghĩa nhé.
Cám ơn anh Vithen và bạn Thu Hà luôn nhiệt tình và chu đáo với mọi người. Kế hoạch chinh phục nóc bếp Đông Dương đã rất thành công nhờ sự đoàn kếtt của cả 13 thành viên, trong đó có phần đóng góp không nhỏ của chém sĩ Văn Hùng và vũ đoàn múa phụ họa Hana Buzz.
Chúc nhà mình luôn thành công khi chinh phục bất kỳ cái nóc nào trong cuộc sống.
.... có ai hùn vốn mở Thắng cố quán kôoooooooooooooooooooooooo?????????????

Cần Thơ là địa điểm xa nhất nhưng ở đây mình chỉ có ảnh từ Đà Nẵng với nhân vật chính dangvanhung (hay còn gọi là Hùng lờ mờ)

Nhà hàng tý hói 19h30, trước giờ lên đường khi cả đoàn đã có bữa họp mặt lần đầu tiên, thiếu hanna đến muộn nhưng có kuxinh đi tiễn đoàn, tổng kết lại đoàn có 5 nữ và 8 nam.

Last edited:
Híc. Vừa về đến nhà bị gọi đi làm ngay, chưa kịp tắt thở nữa đó. Máy tình phòng bị dứt dây mạng, nhật ký đoàn ko xuất hiện Tiếng Việt để đọc nữa. Nhớ mọi người thật đó. Đang trong tình trạng tự buồn vì ko còn mấy hình để ngồi xem lại.
Mọi thứ nhận được của Hà từ chuyến leo Fan đều ngoài sức tưởng tượng (do tưởng tượng nhiều quá đó mờ). Biết thêm nhiều thứ không tưởng nữa, đó là: Vệ sinh tư tưởng, Thắng cố lẫu, (Sơn ơi vào Đà Nẵng mở Thắng cố đi), ... ( vì lý do thay đổi độ cao, hồi sau viết tiếp).
@ Anh Huy ơi: bài hát đó chỉ để đoạn đầu thôi nhé. đoạn sau nghe nói là so oc lắm. cắt đi.
Em có ý kiến này mọi người xem có được ko? Mỗi người chọn một bài hát mà mình thích nhất để đưa vào đĩa. Hà chọn bài: Giất mơ có thật do Lệ Quyên hát nhé (bài này nghe 6 năm rồi mà chưa thấy chán).:)
Cám ơn cả đoàn, công ty Làng Sapa đã đồng hành.
Co nhã cu

Last edited:
Mọi người góp tên các bài hát để đưa vào video của đoàn nhé, bài hát của Hướng dẫn có ai biết là bài gì ko?

" Trèo lên ..trèo lên ...rồi cái giống gì đó ....." mệt thấy bà cố (NO) , nhân đây mình cũng chân thành cảm ơn các bạn đồng hành & các anh poster...đã vác dùm mình cái balo cá nhân từ chỗ 2.200 lên 2.800 .....Nếu có đi lần nữa ..mình sẽ chơi sang thuê 1 poster riêng :D ( đi mình ko mà còn muốn xụi ...=)) )

Hiện vẫn còn lượn lờ ở Sa Pa .......

Nói thật là e vẫn muốn đc nghe nốt cái bài ấy,thấy giang hồ đồn đại là nghe xóc óc cơ mà vẫn muốn bon chen.Bài này độc quá nên google cũng bó tay :D

@ Chị Hà: e là e đăng kí 1 suất vệ sinh tư tưởng ngoài hn rồi, còn 1 số bệnh nan y khác bị mắc sau khi join cũng đoàn mình như tự kỉ,tự sướng,... thì vẫn vô phương cứu chữa,bất lực luôn rồi =.=
@ Anh Khoai: a Khoai lưu luyến Sapa nhỉ .^^.
@ iszan: định đổi nghề hả chú?chú cứ mở đi,rồi cháu dùng "mỹ nhân kế" hút khách cho,có khi chú lại thành "triệu phú thắng cố" luôn ấy ;)
Mọi người có ảnh thì post lên đi cho nóng,e chẳng có tí ảnh nào,chỉ hóng hớt trên FB xem được mấy cái ảnh hơi bị độc của nhà mình mà shock suýt té ghế luôn :))

Tks mọi người vì một chuyến đi vui vẻ và đầy ý nghĩa nhé.
Cám ơn anh Vithen và bạn Thu Hà luôn nhiệt tình và chu đáo với mọi người. Kế hoạch chinh phục nóc bếp Đông Dương đã rất thành công nhờ sự đoàn kếtt của cả 13 thành viên, trong đó có phần đóng góp không nhỏ của chém sĩ Văn Hùng và vũ đoàn múa phụ họa Hana Buzz.
Chúc nhà mình luôn thành công khi chinh phục bất kỳ cái nóc nào trong cuộc sống.
.... có ai hùn vốn mở Thắng cố quán kôoooooooooooooooooooooooo?????????????

Thắng cố như bữa anh em mình ăn trên Bắc Hà thì người Hà Nội ăn được tất nhỉ, có nên up luôn cái hình nồi thắng cố đó không nhỉ, nghĩ lại mà vẫn thèm nhỏ...

Last edited by a moderator:
@ Chị Hà: e là e đăng kí 1 suất vệ sinh tư tưởng ngoài hn rồi, còn 1 số bệnh nan y khác bị mắc sau khi join cũng đoàn mình như tự kỉ,tự sướng,... thì vẫn vô phương cứu chữa,bất lực luôn rồi =.=

Xin được giải thích rõ đoạn này của đoàn mùa xuân:
- Ảnh chụp một mình mà nhìn thấy mặt thì được gọi là tự sướng
- Còn ảnh chụp một mình mà chỉ nhìn thấy lưng thì được gọi là tự kỉ

tự sướng nhiều nhất đoàn là dangvanhung, còn tự kỉ nhiều nhất em đếm ra lại là bác khoailangthang...hic...hic

Ấn tượng đầu tiên với đoàn Mùa xuân đó chính là việc các thành viên trong đoàn mình không ai hút thuốc, lại chơi thể thao, thậm chí có cả VĐV chuyên nghiệp do đó vấn đề không thể tập thể lực của mọi người trước khi leo Fan cũng không còn là vấn đề đáng lo nữa nhỉ. Cùng với đó là chiến dịch quyên góp quần áo làm từ thiện đầy ý nghĩa, mình biết mình sẽ được nhiều thứ hơn là việc vượt qua chính mình để chinh phục Fan. Thời tiết hôm đó cũng rất ủng hộ đoàn, chỉ xe lạnh và khô ráo chứ không còn lạnh buốt như những hôm trước.

Đồ dùng gọn nhẹ nhưng đầy đủ đúng tiêu chí leo Fan, còn mấy bọc nilong là quần áo làm từ thiện của cả đoàn.

Ông chủ của thiết bị máy móc này luôn là người biết cách làm mọi người quên đi mệt mỏi và luôn hướng lên phía trước.

E là mình đã tìm ra bài hát trèo lên rồi tụt xuống của Hoài Linh, nội dung thì cần phải kiểm duyệt, mọi người cho ý kiến có nên đưa vào video ko nhé.

trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên a trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên a trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên ,trèo lên a lên trèo lên u
trèo lên a lên trèo lên trèo lên a sao mà tụt xuống
.......................
tụt...tụt nè...tụt

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=JddB2jwcxA

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464