What's new

Nhóm Chim & Nho - tách từ topic 10695 và 11915

Re: Nam Cát Tiên (28-08) - Chim và Nho hội tụ...

ôi ôi, ko fải vote không đâu nha, bình chọn tên giải nữa nhé.
Iem là iem chọn cặp số 1 với giải Triển Vọng nhất, hê hê! :)
Vậy đâu phải là bình chọn nữa bé Bee mà là "đặt tên" đó chứ. Mình nghĩ nên bình chọn 1 cặp dễ thương, dễ mến nhất thôi và phần thưởng là 2 món quà nhỏ nhỏ xinh xinh làm kỷ niệm chẳng hạn.

Ơ hết rồi ạ :(. Em cũng mắc bệnh hóng ạ. :((. Giờ không được đọc bản tin mỗi tối nữa thì bùn chít í. :(( :(( :((
Bên này thiếu thốn tình cảm+thông tin, giờ lại mất lun nguồn vui,... :((
Giờ iem phải làm sao đây ?!?

Buồn quá cả nhà ơi, tình hình là đợt này ông sếp cty em gây khó khăn rùi, hok cho em nghỉ nhìu nữa, vụ Cà Mau ngày mai phải cancel rùi nè, hu hu! :(( :((
Ức quá hok ngủ được!
Thời gian sắp tới hok bít có tham gia đc cùng mọi người hay ko nữa, mà "tức nước thì vỡ bờ" - đến mức ko cho nghỉ thì em tự nghỉ ! Phải chiến đấu đến cùng vì tinh thần Phượt : :Dam:gun

Buồn quá cả nhà ơi, tình hình là đợt này ông sếp cty em gây khó khăn rùi, hok cho em nghỉ nhìu nữa, vụ Cà Mau ngày mai phải cancel rùi nè, hu hu! :(( :((
Ức quá hok ngủ được!
Thời gian sắp tới hok bít có tham gia đc cùng mọi người hay ko nữa, mà "tức nước thì vỡ bờ" - đến mức ko cho nghỉ thì em tự nghỉ ! Phải chiến đấu đến cùng vì tinh thần Phượt : :Dam:gun
E rủ xếp đi phuot cùng ổng sẽ approve cho xem :)

Em đồng ý với Xế của em ạ
Thời gian như chậm lại...với "Hành trình những chuyến đi" của nhà Chim-Nho, ... và cuốn đi 15 ngày rồi...
Vẫn biết trên đời, vạn vật đều có điểm bắt đầu và điểm kết thúc, nhưng vẫn nhớ, vẫn tiếc và vẫn muốn 1 lần trong đời cái quy luật đó không hiện hữu.

15 ngày qua, mọi người đều đã quay về với công việc, với lo toan của riêng bản thân, nhưng có 1 nơi, 1 nơi mà ta tìm thấy cho ta, 1 phút bình yên và thư thái, 1 nơi mà ta có thể thảnh thơi cười với chính ta, cười với những phút giây đẹp, những kỉ niệm, khoảnh khắc đẹp, những bức ảnh, clip (hổng giống ai) đã qua trong đời và đặc biệt là qua "Tiểu thuyết Kiếm hiệp thời @" của bác Yamaha. Háo hức lắm với từng chương hồi của bác, cứ mong đó là cậu chuyên Ngàn lẻ 1 đêm.

Dù là ai, là Giám đốc, là Trưởng phòng, là nhân viên, hay sinh viên, hay chỉ là người bt, khi "chúng ta" đi với nhau, gắn bó với nhau, thì "chúng ta là 1 Nhà"- Nhà Chim- Nho. Sống trách nhiệm với bản thân và các partners, đoàn kết và hợp tác để có 1 chuyến đi thành công, an toàn. Cả nhà nhỉ?!
Em vẫn nghĩ, gặp nhau là 1 cái DUYÊN, DUYÊN HỘI NGỘ, chính nó đã đưa các thành viên đến với nhau, đi với nhau trên cung đường này. Em mong mình có cơ hội được đi với đông đủ các nhà trong các hành trình khác. Nhưng có vẻ rất khó, nên em trân trọng từng phút giây, từng khoảng khắc và những kỉ niệm đẹp mình đã có.
Sau 2 ngày NCT, và lang thang Sài Gòn, em mang về bên này là 2 tuần viêm họng +sốt, "chỉ lặng nhìn, không nói năng", 7 ngày thuốc kháng sinh, 1 ngón chân út tím bầm vì tụ máu, không có khả năng trở về bt :(. ( em gọi đó là ngón chân NCT), 1 vết vắt cắn trên cánh tay trái và chiếc khăn rằn. Nhưng em không hề thấy hối hận về quyết định tham gia chuyến đi của mình. Em đi, em đến và em đã thấy. Đó là những bài học nhiều hơn những gì bố mẹ và thầy cô vẫn dạy.
"Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết- Thành công, thành công, đại thành công"

Với em, NCT không chỉ là 1 chuyến đi phượt bình thường, nó mang nhiều ý nghĩa hơn thế... Đây là 1st em đi với những người bạn chưa từng biết mặt, lo lắng cả đêm đến mất ngủ vì những ý nghĩ "bắt cóc", "bán qua biên giới" & something esle. :D :gun :gun, 1st time đi với 1 anh lạ mặt lúc 4h30' a.m.... và em đã biết 1 góc Sài Gòn- lạnh như thế, nhưng tình cảm "không lạnh", nụ cười rạng rỡ, tươi rói của chj Như, chj Bee, anh KUden, ... đón em+xế ở điểm hẹn. Em cười, nụ cười của kẻ chiến thắng chính những suy nghĩ tiêu cực+lệch lạc của chính mình. :gun :gun

NCT còn cho em 1 cảm giác mới, khác với những chuyến đi trước của em, chuyến đi khám phá và tìm hiểu bản thân, để hiểu rõ hơn cái bản ngã của mình. Nói theo dân phượt đó là "khám phá những cung đường mới". Em cảm ơn cái DUYÊN trời định này.

Sẽ có cơ hội nữa để em lại bắt nhịp... 1..2...3.. Zoooooooo, 2.....3.....Zoooooo, 2........3.......Uongggggg
Em sẽ hát, hát bài ca "HY VONG", để khi có dịp được hát bên tiếng đàn của bác Yamaha, bên anh NGo Trung, và chj Bee

Have a nice weekend!

Cảm động quá Gà ơi, chắc em gà ở xa nên tình cảm - cảm xúc vẫn ngày càng sâu lắng hơn, hi hi!
Mong sẽ có dịp gặp lại, mà chị em mình chắc dễ gặp hơn em nhỉ! 

Giữ gìn sức khỏe nhá!

Đây là 1st em đi với những người bạn chưa từng biết mặt, lo lắng cả đêm đến mất ngủ vì những ý nghĩ "bắt cóc", "bán qua biên giới" & something esle. :D :gun :gun, 1st time đi với 1 anh lạ mặt lúc 4h30' a.m.... và em đã biết 1 góc Sài Gòn- lạnh như thế, nhưng tình cảm "không lạnh", nụ cười rạng rỡ, tươi rói của chj Như, chj Bee, anh KUden, ... đón em+xế ở điểm hẹn. Em cười, nụ cười của kẻ chiến thắng chính những suy nghĩ tiêu cực+lệch lạc của chính mình. :gun :gun
Nói thiệt là lúc đó anh cũng tính hỏi em có sợ bị bắt cóc không, nhưng chỉ sợ bé Gà sợ quá không dám đi tiếp nên thôi :D. Trên đường đi anh cố nói nhiều để em đỡ sợ đó, chứ anh bình thường ít nói lắm hehe

Lúc này tại hạ nhìn thấy và la to YÊU QUÁ........i.
THE END​

Bác YAMAHA thế là the end. Tội ngịp bác í thật, mới há mồm nhìn các cô chân dài xinh độp:S, định la to YÊU QUÁ. Nhưng ngờ đâu, đó chỉ là vỏ bọc bên ngoài nhằm lừa đảo mọi người. Vừa kịp nhận ra:dien thì đã muộn, bác í chỉ kịp nối thêm chử i nhỏ xíu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back