What's new

Nhóm Chim & Nho - tách từ topic 10695 và 11915

Re: Nam Cát Tiên (28-08) - Chim và Nho hội tụ...

Em Kòy chơi nhá hàng kiểu này cả nhà thèm chết đi được ( đợi tí anh lấy khăn lau nước miếng:D )
Cá Hô chỉ có ở khúc Vàm nao, An giang thôi làm sao xuống tới tiền giang ? quăng bom là bị đòn á. Có khi nào Tiền giang bắt được thiệt hông ta ? xác nhận cho anh bổ sung kiến thức với.Con này hơi nhỏ chắc dưới 100kg,, thiệt tình là anh chưa có cơ duyên thưởng thức cá này mà bi giờ có lẽ khó lắm rồi, nghe đâu 1 năm chỉ còn bắt được 1, 2 con thôi.
Hai trái cây bên dưới là trái bông gòn và trái nhàu làm sao ăn ? Kòy chơi hàng gài à :T:T.Trái nhàu ăn vô chắc cấm khẩu quá.
Cả nhà ơi tối nay anh bận không đi cafe được rồi, tiếc quá đi, mọi người of vui vẽ và bàn kế hoạch xuống nhà Kòy đi nhé.

Re: Nhá hàng quê em !

Dòng sông quê em (kênh Chợ Gạo đới)

Con đường em đi

Bác nông dân cắt cỏ

Last edited:

Em Kòy chơi nhá hàng kiểu này cả nhà thèm chết đi được ( đợi tí anh lấy khăn lau nước miếng:D )
Cá Hô chỉ có ở khúc Vàm nao, An giang thôi làm sao xuống tới tiền giang ? quăng bom là bị đòn á. Có khi nào Tiền giang bắt được thiệt hông ta ? xác nhận cho anh bổ sung kiến thức với.Con này hơi nhỏ chắc dưới 100kg,, thiệt tình là anh chưa có cơ duyên thưởng thức cá này mà bi giờ có lẽ khó lắm rồi, nghe đâu 1 năm chỉ còn bắt được 1, 2 con thôi.
Hai trái cây bên dưới là trái bông gòn và trái nhàu làm sao ăn ? Kòy chơi hàng gài à :T:T.Trái nhàu ăn vô chắc cấm khẩu quá.
Cả nhà ơi tối nay anh bận không đi cafe được rồi, tiếc quá đi, mọi người of vui vẽ và bàn kế hoạch xuống nhà Kòy đi nhé.

Con cá hô này trên sông Tiền, trôi dạt vào kênh Chợ Gạo, bị chết do chân vịt tàu thuyền chém vào mang. Hihi. Em đảm bảo là hàng độc.
Tý nữa em nhá thêm :D

Trái nhàu thì đúng rùi, nhưng ăn được, có tác dụng chữa bệnh. Còn trái xanh xanh đỏ đỏ hồng hồng là trái cacao, ăn cũng ngon, chủ yếu chế biến thành bột cacao, còn vỏ làm thức ăn gia súc gia cầm hoặc phân bón.

Con cá hô này trên sông Tiền, trôi dạt vào kênh Chợ Gạo, bị chết do chân vịt tàu thuyền chém vào mang. Hihi. Em đảm bảo là hàng độc.
Tý nữa em nhá thêm :D
Hình Con đường KÒy đi qá đẹp
Lần đầu tiên a thấy topic nhà mình toàn độc theo đúng nghĩa. :D thanks KÒy.

@koỳ: chẹp..chẹp, nhìn hình thèm chết được koỳ ơi, mún bay xuống ngay hái dừa và bắt cá quá
@yamaha: thiếu lão đại tối ni tui em bàn kế hoạch seo xôm tụ đây, cố gắng được ra chút nhá a
@anh lengkeng: welcome anh, luôn dành phần bánh cho a nè
@ cả nhà: cố gắng gặp để ăn trung thu và bàn zụ miền tây luôn nha mọi người

@koỳ: chẹp..chẹp, nhìn hình thèm chết được koỳ ơi, mún bay xuống ngay hái dừa và bắt cá quá
@yamaha: thiếu lão đại tối ni tui em bàn kế hoạch seo xôm tụ đây, cố gắng được ra chút nhá a
@anh lengkeng: welcome anh, luôn dành phần bánh cho a nè
@ cả nhà: cố gắng gặp để ăn trung thu và bàn zụ miền tây luôn nha mọi người

Cho chị tham gia vụ miền Tây dzới !!!!!!!

Re: Nhá hàng quê em !

Trái cây nè

Hai loại trái cây trên là:

Trái ca cao:

images

Và mình ăn trái cây tươi như thế này đây

Còn đây là trái nhàu tươi, đã bẻ ra để ngâm cứu

images

Ngâm cứu xong thì mình sẽ ngâm rượu (vì trái tươi ăn không được)

Trái nhàu sấy khô ngâm rượu là bài thuốc quý trong đông y

Bạn có thể pha nước nấu bình thường như nước trà túi lọc.

images

_ Mùi khai của quả nhàu có thể làm bạn khó chịu nhưng trên thực tế nó có rất nhiều công dụng trong việc bảo vệ sức khỏe của con người.

_ Rất phù hợp với người cao tuổi, người mắc bệnh tiểu đường, cao huyết áp, tim mạch, đau xương, viêm khớp, phong thấp… có tác dụng an thần, dễ ngủ, làm đẹp da... giúp hệ tiêu hóa hoạt động dễ dàng, phù hợp với người bệnh bị đau, viêm loét dạ dày, căng thẳng thần, đau lưng ,nhức mỏi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back