What's new

Những sự kiện Offline đầy ý nghĩa

Chúc mừng sinh nhật em Binhhut nhé !
Tuổi mới sung sức, trẻ khỏe, ăn ít đi và bay cao hơn ^^

Vì vụ héng techo của e nên nhà Gà ko tổ chức SN cho e được, và "the day of your birth" chưa được update vào danh sách nên có sơ xót này, thành thật cáo lỗi :)

Chúc mừng sinh nhật - anh Chọi và anh Rều ( mặc dù có hơi muộn 1 tẹo ):bd
Em định viết lời chúc gì đó nghe cho mỹ miều cơ, nhưng mà vốn từ của em nó cũng đi "phượt" rồi hay sao ấy, nên chẳng "gí biết nòi" thêm :LL

Chúc mừng sinh nhật Heo Hút nhá...tuổi mới ăn vừa thôi...

Last edited by a moderator:
Chương trình đám cưới của couple Mông - Vava như sau :

Thứ 6 (20/5/2011) : Tổ chức đám cưới Phase1 tại nhà cô dâu Vava tại Hải Dương ( thời gian và địa điểm cụ thể sẽ được cô dâu Update chi tiết sau )
Lễ được tổ chức tầm chiều tối, mọi người về tầm nào ăn tầm đó. Nếu overnigt thì nhà nghỉ gần nhất cách nhà cô dâu tầm 6km
Vậy thành viên nào đánh Phase 1 sẽ tự túc xe máy (Hà nội về, Hải Phòng lên,...) cho cơ động ăn, nghỉ và đi, rồi sáng sớm hôm sau sẽ chạy về HN để hội đoàn lớn đi xe oto lên nhà chú rể

Thứ 7+CN (21-22/5/2011) : Lễ đón dâu từ Hải Dương lên Hà Giang và cưới Phase2 sẽ diễn ra tại nhà chú rể (thời gian và địa điểm cụ thể sẽ được Quốc Update chi tiết )
Sáng thứ 7 chủ rể dẫn đội về HD đột nhập nhà cô dâu lúc 6h30, sau hồi thương lượng đàm phán gây áp lực sẽ bắt được cô dâu mang về lúc 9h30AM. Nhà cô dâu sẽ cử 7 cao thủ đi theo hộ tống nàng về miền sơn cước
Đến tối t7 cả đoàn về đến Mông Gia Trang với tiệc nhẹ và đèn lồng chờ sẵn
Vậy dự kiến băng đảng Gà sẽ phục kích đoàn tại Hà Nội (lúc 10h30AM) rồi theo sát về Hà Giang để làm phóng sự trên từng cây số (bằng oto)
Đêm đó Gà sẽ ẩn núp ở Lâm Gia Trang nằm chờ giây phút trọng đại
Sáng CN 10h30 là đại tiệc, Băng đảng Gà lúc đó sẽ lộ mặt và trổ tài. dự kiến 2h chiều sẽ khởi hành về đến HN lúc 10h đêm

Nhà Gà dự kiến sẽ thuê riêng 1 chuyến xe để dự lễ rước dâu và chúc mừng đôi bạn trẻ tại Hà Giang, đồng thời cô dâu cũng rất welcome những ai có thể sắp xếp thời gian có mặt tại nhà cô dâu dự Phase1.

Vậy :
1. Mọi người cho ý kiến đóng góp xây dựng chương trình vào topic này để chúng ta có 1 chuyến đi chúc mừng cho sự kiện trọng đại đầu tiên của nhà Gà được thành công tưng bừng nhé
2. Mọi người đăng kí tham dự (phase1, phase2, hoặc cả 2) vào đây luôn, deadline đăng kí là 15/5/2011 để BTC có thể thuê xe cộ và sắp xếp chuyến đi cho phù hợp nhé

Đề nghị 2 nhân vật chính Update thông tin chi tiết về thời gian và địa điểm, và chương trình để cả đoàn chủ động đu theo cho phù hợp nhất nhé

Thân

GC đăng kí đầu tiên nhé. 3 suất. Nếu như thứ 7 phải làm không đi cùng a e buổi sáng được thì chiều về sẽ nhảy xe khách lên luôn để kịp dự buổi cưới hoành tráng lúc trưa. Vava với quốc an tâm nhất quyết giá nào cũng phải có mặt. Sẽ có thêm phương án đi xe khách tối thứ 7 nên ai phải làm thì cứ an tam nhé.

Còn vấn đề bỏ phiếu cử chi thì mọi người cũng đừng lo. GC đã hỏi kĩ lắm rồi, cho dù mình có trên HG thì vẫn bỏ phiếu được như thường vì cả nước bầu cơ mà. Cứ cầm phiếu cử tri lên HG bỏ phiếu trên đấy người ta cộp cho 1 cái dấu là xong.

Momo đăng ký nhá, 2 pha
Doping lấp ló làm j k đăng ký 2 suất đi

Chả biết thế nào , em đăng kí nửa suất nhá

Mọi người nhớ chú ý thời gian chốt danh sách để còn thuê xe nhé. Vấn đề này không đùa được đã dk là phải đi, không đi mà dk vẫn phải đóng tiền xe nhé.

Về vấn đề thuê xe có chú rể, a sáng, a công đứng ra hỏi giá. mấy a e thông báo giá xe sớm để nhà ta tìm được xe ngon, bổ, rẻ nhé.

Hôm đi ăn cưới ý kiến GC thế này. Dù sao cũng lớn cả rồi mà cưới vava với gà mông chỉ có 1 lần (còn lần 2 thì lần sau tính tiếp) nên đề nghị mọi người ăn mặc thật đẹp. Chẳng hạn con trai thì quần âu, áo sơ mi. Con gái thì mặc váy, cho khác ngày thường 1 chút và chụp ảnh sẽ đẹp hơn. Vấn đề này chắc oki hết anh em nhỉ.

Thế mới bàn là đồng phục gà trống com pờ lê ca ra vát còn gà mái thì white dress mà chưa thấy ai vote mà :)

Đi thuê white dress hở :(

Anh đã hỏi rồi xe mec hay for 16 la 4 triệu 2 ngày nhe

Anh vote cho đồng phục này nhé, ấn tượng đấy!!! nhưng sợ lúc đấy hơi nóng, gà mái thì ok rồi, gà trống mặc comple không biết có thoải mái ko?

Em xin đăng kí nửa chân . Lý do là không biết lúc đó có trùng với lịch thi của em không ạ.

Tớ nghĩ mặc thế nào cho phù hợp với sự kiện thôi, tớ ko có comple mà chắc nhiều anh em cũng vậy
Tớ update lại lịch trình trên Comment đầu, mọi người đọc nhé!
Những trường hợp đăng kí nửa chân, chậm nhất là trước deadline (14/5/2011) phải đưa nốt nửa chân còn lại vào để tính thuê xe nhé

ý tưởng của Gà Trưởng rất hay, gà Dom sẽ tham gia cả hai sự kiện này!

Lại Hà Giang rồi ! Cho dập dòm 1 suất nhé, lần này phượt kiểu "quý tộc" được đi oto lại còn.....mặc vest nữa, heheeeeeeeeeeeeeee

Cho mình xin một chân dập dòm thôi, vì mùng 10 mình có lịch học thì mới biết có đi dc ko :((

Mỗi tăng cho em đăng kí nửa chân nhé :D. gần đến ngày chốt thì em mới chốt được :)

Chúc đàn Gà lên 1 càng khỏe chân, bươi móc khắp mọi miền đất nước.
Chúc Tân Lang và Tân Nương có đám cưới để đời nha.
Hẹn có dịp gặp lại cả nhà vào tháng 09.

Gà Ròm đăng kí 2 vé ( thằng ku bạn học phổ thông Gà Ròm đi nữa ) , Gà Ròm bay ra HN chuyến 6g05 ngày 20.5.2011 ( mua vé rồi ) , nếu đi được đâu thì cho đăng kí hết nha .

Bài này sẽ được dành để update danh sách cho sự kiện này dựa trên những comment đăng ký của mọi người trên topic này nhé:

A. Chắc chắn đi Hà Giang:
1+2. Gà Chọi (cả Gấu là 3 nhưng tính thành 2 thôi vì Gấu sẽ được ngồi trên đùi bố/mẹ :)) )
3. F1
4. Gà Trưởng
5. Đụt
6. Trung Vô Lại
7. anh Sáng
8. Tú

B. Dập dòm
1. Mèo mập

to be continued

Còn pha 1 là buổi tối thứ 6 ở nhà cô dâu thì ko bó buộc về số lượng để thuê xe nhưng cũng cần một người đứng ra hẹn hò tổ chức cho mọi người cần đi. Ai lo vụ này được xung phong dùm cả nhà đi nào (c)

Ai đăng ký chắc chắn đi Hà Giang thì vui lòng ấn nút Thanks 1 lần giúp F1 vào comment này để update nhé. Ko dùng comment nữa, gom bài mệt lắm :(

Mình đăng ký ca 2 nhé, ca 1 thì chưa chắc lắm.^^.

Last edited:
Cảm ơn em F1 đã update danh sách nhé,
Sinh nhật gà qua rồi, mọi người khởi động vụ Hà Giang đi thôi :D, vợ chồng gà Mông - vava rất welcome đàn gà quay lại HG với những trải nghiệm mới. Hy vọng nổ phát súng đầu tiên thật suôn sẻ cho những cặp gà tiếp theo nối bước. Vậy nên mọi người cố gắng thu xếp công việc nhé, đầu tuần mọi người đặt gạch hay đổ bê tông mạnh vào để cuối tuần (15/5) gà Mông chốt danh sách để đi đặt xe.
- Dự kiến xe đưa đi xuất phát trong khoảng 8-10h sáng ngày thứ 7 (21/5) tại bến Mỹ Đình.
Chiều tối thứ 7 (5-7h) sẽ đến thành phố Hà Giang, dùng bữa cơm thân mật với gia đình và nghỉ tại nhà khách Công đoàn.
-10h30 trưa chủ nhật (22/5) tiệc cưới tổ chức tại nhà hàng Hạnh Phúc.
Khoảng 2h chiều xe đón đoàn về lại HN dự kiến khoảng 8-9h tối
( Ah, gà Mông đã xin được "tài trợ" cho chi phí đi lại 2 chiều HN - HG và ngủ tối thứ 7 ở Hà giang (c), mọi người nhiệt tình tham gia nhé!!!)

Ố la la, ố lê lê.... Thông tin nóng bỏng quá.... Tiếc là mình không tham gia được bữa tiệc trưa. Nhưng mà tối cũng phải đánh chén một bữa. hehee

Ối giời!!! thế này thì còn gì bằng, anh em dk mạnh tay lên cho Tân Lang- Tân Nương phấn khởi kìa...

Chẹp!!!! Đầu năm, nói năm nay ko Hà Giang, Hà reo....dưng mà lại bắt đầu hơi GATO rồi chẹp chẹp

Hu hu , tối chủ nhật 8g Gà Ròm bay về HCMC rồi , mà 8h - 9h tối mới về tới HN , làm sao đi kịp đây !

- Lâu quá không vào phượt, biết là muộn nhưng F xin gửi lời chúc mừng SN đàn gà tròn 1 tuổi! :bd
- Chúc mừng Vava- gà Mông! Và xin đăng ký với tỷ lệ 70% tham gia chuyến đi Hà Giang nhé! (HH)

Chà, vụ này hấp dẫn quá, join join đi Gà ới..em mà không phải vava là em đổ bê tông đấy :))
@ anh Ròm: Tối thứ 7 là vui nhất đó anh, chủ nhật ta tính sau :)

Em sẽ có gắng hết sức nếu sau khi thi xong em bắt được xe đi hà giang . Rất hi vọng được tham dự đám cưới của Vava - Gà Mông

Để chốt danh sách cho vấn đề xe cộ và tổ chức chuyến đi Phượt Wedding này, tôi sẽ tách làm 2 bài viết cho 2 ca 1 và 2 tại nhà cô dâu và chú rể, mọi người theo dõi và post thanks coi như đặt gạch chắc chắn để F1 ko thêm việc tổng hợp từng người , đến hết deadline (15/5) sẽ căn cứ trong danh sách thanks đó mà tính đầu người, bác nào ném gạch bừa bãi sẽ chịu trách nhiệm nhé !

Nội dung Ca1 :

Xuất phát từ Hà Nội : lúc 3h chiều thứ 6 (20/5) tại bến xe Lương Yên, bắt xe Quảng Ninh và bảo bác tài xuống thị trấn Minh Tân - Hải Dương, đến Minh Tân thì bắt Taxi đến xí nghiệp Thương Trà (tầm 70k), rồi gọi điện cho cô dâu ra đón
Xuất phát từ Hải Phòng : lúc 4h30 bắt xe đi Đông Triều tại bến xe Lạc Long, cũng nói bác tài xuống Minh Tân, phần sau tương tự :D
5h30 : checkin nhà Cô Dâu
6h : ăn cỗ mừng hạnh phúc nhà Gái
7h : thăm thú quê hương cô dâu
8h : karaoke, bài bạc tại nhà cô dâu
11h : đi ngủ tại tầng 2 nhà cô dâu ( đủ chỗ cho 8-10 con gà)
sáng thứ 7:
5h sáng checkout nhà cô dâu, theo lịch trình ngược lại ra Minh Tân rồi bắt xe về bến Mỹ Đình để join vào lịch trình của Ca2

trên đây là lịch trình đi oto, nếu đi xe máy thì vẫn theo đường đó nhưng chủ động hơn : Hà Nội (Hải Phòng) - Minh Tân - xí nghiệp Thương Trà - nhà cô dâu, hôm sau cả đoàn sẽ phi về HN để kịp bắt xe đi HG

Vậy những ai tham gia ca1 thì nhấn thanks bên dưới để BTC sớm chốt đoàn 1 nhé
Cảm ơn cả nhà

Trường hợp của Gà Ròm, để kịp giờ bay, có thể bắt xe về trước - các Gà HàGiang chú ý giúp điều này để tư vấn or nhắc nhở để kịp giờ của chú Gà từ HCM này nhé

Ai chắc chắn tham gia ca2 thì nhấn Thanks vào bài update danh sách của F1 nhé trước deadline 15/5 nhé.
Xin cảm ơn!

Lâu rồi topic này không có ảnh sn nào để mọi người vào ngó, hôm nay 9-8-2011 Gà Ruồi làm nóng lại topic này nhé a e.

CHÚC EM SINH NHẬT VUI VẺ VÀ HẠNH PHÚC NHÉ.
Khổ chủ và cái bánh sn này.

Cái bánh đẹp không mọi người, ăn ngon cực kì luôn.

Bó hoa do em Giang mua đẹp không?

Phi đội tự tin (kotex)

Toàn cảnh a e tham dự

Haha về có quà cho a là được rồi. Đố ai biết phu quân của hẻo hẻo là ai đấy.

Ahhhhhh, anh nói mới nghĩ ra, thấy người lạ mặt đang thắc mắc ko biết ai. Giờ mới biết mặt anh Parabol :))

@vava: cu cậu xi teen mặc áo con cừu đấy. Chơi 2 năm mới hảo, ước mơ nhỏ nhoi chỉ là dc nhìn thấy lavabo giờ được mãn nhãn rồi. Cư xử khéo, nhìn cũng điềm đạm nhưng có vẻ cũng chơi bời đấy chứ không vừa đâu.

Hihi...Khổ chủ đây..khổ chủ đây...Vậy là 1 năm qua đi rồi nhỉ. Sinh nhật Ruồi cũng là cái mốc đánh dấu ngày Topic này ra đời, một năm qua, biết bao comment, biết bao lời chúc của mọi người nhớ đến nhau và dành cho nhau...hix, tự nhiên thấy cảm động thế. Lão Hoàng dám nói dối mình, đang làu bàu vì đi mua xôi cho ông anh ốm nằm nhà mà lại bị lão ấy lôi cổ ra Trà Hoa, thế rồi lão bảo mng đang tổ chức sn cho em ở ngoài này làm mình cứng hết cả họng... (sr lão nhé).
Một lần nữa Cảm ơn mng đã nhớ đến Ruồi này, vui thế, từ ngày biết Gà, sinh nhật không còn là chỉ là 2 mình nữa:L:L:L

thế là đầu & đít đều là Gà Ruồi nhĩ hihihii. Chúc em gái luôn xinh tươi, zuize & hạnh phúc nhé. Sinh nhật zuize

Cả nhà gà biết trước nhưng fai bí mật với chị ruồi chứ ^^!

thế là đầu & đít đều là Gà Ruồi nhĩ hihihii. Chúc em gái luôn xinh tươi, zuize & hạnh phúc nhé. Sinh nhật zuize

Buồn quá! Chưa tới lượt mình mà đã "đít" rồi :((. Anh Toàn định đóng topic sao ạ? Ko biết đâu :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back