What's new

[Chia sẻ] Những thứ không thể bỏ qua khi đến Bến Tre!

Một lần đọc "Sống xanh " của Ngô Thị Giáng Uyên,nghe nhà văn tâm sự rằng hồi học ba năm trung học ở Nha Trang,thấy biển hàng ngày nhưng cứ trơ ra đấy,đến khi đi du học xa nhà thì mới thấy nuối tiếc và thấy quê nhà đẹp biết chừng nào.

Một lần khác,khi vừa gia nhập gia đình -phượt-,nghe chị rockgarden nuối tiếc cái nắng nóng của quê nhà Cam Ranh khi đang lạnh run nơi xứ người.Chính nhà văn trẻ và người chị xa lạ đã khơi gợi cho mình những cảm xúc về vùng đất BénTre mà gần hai mươi năm qua mình cũng "trơ ra đấy",giờ đi xa mới biết là quê mình cũng đẹp lăm chứ.

Hãy cùng với Hột é dạo vài vòng quanh thị xã,à không,nay là thành phố Bến Tre để tìm chút thi vị miền quê nhé!

*Phần 1 : Đánh thức những cung đường đẹp :

Mình ở ngay thị xã cho nên muốn tìm phong cảnh làng quê chỉ có nước chạy ra ngoại ô.Gọi là ngoại ô cho hay hay chứ thật ra đó là một vùng đất cách trung tâm thành phố chỉ..một cây cầu Bến Tre 2.

Từ trên cầu nhìn xuống công viên bờ sông phía bờ thành phô.

Nhìn qua bên kia sông

Sau khi xuống dốc cầu rồi rẽ phải vòng xuống con đường nhỏ sát bờ sông.Sỡ dĩ mình đi như vậy vì đây là con đường bờ sông khá yên tĩnh và thơ mộng,đi thẳng thêm chút nữa thì sẽ gặp những con đường quê tuyệt đẹp nhé

Nhà hàng nổi phía bên bờ bên kia.Đây là một ttrong những nhà hàng lâu đời nhất Bến Tre và cũng là nhà hàng nổi duy nhất.Vì chụp lúc gần 4 giờ chiều,nắng còn khá gắt,những tia nắng soi mình xuống mặt sông y như đang nhảy múa vậy.

Một ghe cát,chắc là mới hút cát về đem đi bán...

Đi một đoạn nữa tới khúc quanh của con đường này,bến phà Hàm Luông sẽ hiện ra trong nắng chiều.Hãy cứ tranh thủ ngắm cho đã nhé vì 30-4 tới sẽ chẳng còn được thấy cái gọi là "phà Hàm Luông" nữa đâu nhé!

Re: Những thứ không thể bỏ qua khi đến BếnTre!

Chào Hột é, chiều 22/1 anh đi mỏ cày từ sg, CN về; É giới thiệu cho a vài chổ tham quan và các món ăn đặc sản của Bt; Cám ớn É,Chúc É năm mới sức khỏe và thành công

Hi,đúng rồi,em ở huyện Châu Thành nè^^
em ở xã Tân Thạch^^
Cái này là chụp ở khúc dưới,nếu chị biết bến phà Rạch Miễu,thì chắc chị biết cái đường bên phải,đi thẳng xuống là ra chỗ em chụp^^

Hi,đúng rồi,em ở huyện Châu Thành nè^^
em ở xã Tân Thạch^^
Cái này là chụp ở khúc dưới,nếu chị biết bến phà Rạch Miễu,thì chắc chị biết cái đường bên phải,đi thẳng xuống là ra chỗ em chụp^^

Dòi, dậy là biết dòi. Cái con đường đó đi ra một điểm dừng chân trong tour đi mấy cồn phải không? hình như đi Bình Đại cũng đi đường đó. Không biết phải không?
(mình sinh 90 :) )

Em chưa đi Bình Đại,nên không biết có phải là đi BĐ đường đó hay không:">
mà đúng là nếu đi xuống thì có tới chỗ du lịch,đi cồn,đi ngựa,...đủ cả(NT).Chổ em gần cầu Rạch Miễu,hôm bữa biết tin,Nhóm F(x) lên cầu,xuống cồn Thái Sơn,mà không ra được(tại biết tin trễ),buồn ghê:(
À,em sinh 95(c)

Bến tre thì đúng là bên tre luôn toàn là dừa bạn ơi có chổ nào ăn nghỉ ở bến tre rẻ hông hum nào mình phướt chuyến về đó keke

Bến tre thì đúng là bên tre luôn toàn là dừa bạn ơi có chổ nào ăn nghỉ ở bến tre rẻ hông hum nào mình phướt chuyến về đó keke

Bạn về đi mình giới thiệu cho khách sạn của nhà nhỏ bạn mình, rẻ và dễ thương :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back