What's new
Hỏi thông tin về chuyến du lịch xe máy xuyên miền Tây và Đông Nam Bộ

Tình hình là tháng 12 tới đây có một gia đình bạn em người Hà Lan muốn đi du lịch bụi xuyên miền Tây và Đông Nam Bộ, và họ đưa ra lịch trình và nhờ em tư vấn như sau:
Ho Chi Minh - My Tho (75 km - 1 day);
My Tho - Tra Vinh (63,5 km - 1 day);
Tra Vinh - Soc Trang (67,2 km - 1 day);
Soc Trang - Can Tho/Vinh Long (61,3 km/93 km - 1 day) ==> Vinh Long - Moc Hoa (90 km, 1 day);
Cu chi - Tay Ninh (87 km, 2 days, 1 day in Cu Chi);
Tay Ninh - Chon Thanh (75 km, 1 day); Chon Thanh - Lang Ba (80 km, 1 day);
Lang Ba - Sao Bong (75 km, 1 day);
Sao Bong - Cat Tien Park (72 km, 1 day); Cat Tien Park - Tan Phu (2 days, 1 day in Cat Tien);
Tan Phu - Gia Ray (60 km, 1 day); Gia Ray - Phuoc Buu (65 km, 1 day); Phuoc Buu - Vung Tau (55 km, 1 day)

Các Bác có ý kiến gì về cung đường nay không? Nhờ các Bác tư vấn giúp em những địa điểm du lịch nổi tiếng, đặc sắc ở những điểm dừng chân cũng như những kinh nghiệm!!! Chân thành cảm ơn các Bác :):):):):):):):)

Xin plan tour 2 ngày 1 đêm ở Bến Tre !!!!!

Cuối tháng 12 mình sẻ về thăm Bến Tre xứ dừa nhưng vì thời gian có hạn nên ko thể đi nhiều nên mình xin hỏi các bạn đã từng phượt ở Bến Tre về những điểm nên đến ở Bến Tre vì đọc trên phượt mình thấy BT có nhiều điểm quá nên ko thể đi hết được.
Dự định xuất phát tại Long Xuyên lúc 4h và có mặt ở BT lúc 8h
Trên đường đi sẽ ghé Chợ Lách để tham quan
Mong được sự chỉ dẫn của các anh chị em nhà phượt
Cám ơn rất nhiều.

Xin thông tin đi Đồng Tháp hoặc Bến Tre

Cuối tuần mình tính vác máy ảnh làm 1 tour chụp chim kết hợp ăn uống. Có 2 địa điểm (search Google) chứ chưa đi bao giờ là Vàm Chim ở Bến Tre và VQG Tràm Chim ở Đồng Tháp. Cho mình xin thông tin về 2 địa điểm này với ạ, cảm ơn các bác nhiều.

Bến Tre: Chắc đi về trong ngày dc phải không các bác, sáng sớm thứ 7 xuất phát. Cho mình xin thông tin và đường đi nước bước đến sân chim.

Đồng Tháp: Chắc phải hai ngày, cho mình xin thông tin về chỗ nghỉ ngơi an ninh (vì có đem máy ảnh)

Với lại mình có thấy thônbg tin về vườn Cò quận 9, nhưng đều đã cũ, từ năm 2011, không biết bây giờ còn không. Bác nào biết xin mách mình với.

Cảm ơn các bác lần nữa

Gộp các topic sau 1 tháng không có bài trả lời

Hi bà con,

Tết này mình và một người bạn tính phượt miền Tây bằng xe máy từ Tp.HCM. Mình chỉ đi một ngày tối đa 60-70 km thôi để có sức mà chơi, không thể đi hết miền Tây được, chỉ chọn những nơi đặc sắc. Bạn nào có lịch trình những nơi nào thú vị cần đến thì chỉ mình với nhé. Mình muốn khám phá văn hóa và cảnh vật nơi đây trong dịp Tết này, Tết mà ở nhà thì chán lắm. Mong mọi người giúp đỡ, mình xin cảm ơn nhìu nhìu. ;)

Mong mọi người tư vấn cung đường Biên Hòa – Cần Thơ – Hà Tiên

Chào các bạn

Cuối tháng này mình và bạn gái sẽ đi phượt miền Tây trong khoảng 4 ngày. ( Rùi về tiếp tục đi làm cày cuốc T_T ).
Ban đầu định đi cả Cà Mau nhưng sau khi tìm hiểu thì thấy thời gian, tiền bạc, kinh nghiệm chưa đủ nên đành hẹn Cực Đông vào một ngày khác. Dự định sẽ đi tập trung ở 2 nơi chính: Cần Thơ và Hà Tiên.
Kinh nghiệm đi phượt mình chưa có, lại chưa về miền Tây lần nào nên mong các bạn tư vấn dùm hướng đi thế nào cho hợp lý. Mình hiện đang ở Biên Hòa

Cung đường dự định của mình như sau:
Ngày 1 ( 27/2 ):
Sáng đi sớm Từ Biên Hòa -> Tp Hồ Chí Minh -> Tp Tân An -> Tp Vĩnh Long -> Tp Sa Đéc -> Tp Long Xuyên ( 224 km )
( Đường Sài Gòn mình không rành lắm nên nhìn hoài trên google map mà vẫn chưa quen đường đi. Các bạn chỉ dùm đường dễ đi từ Biên Hòa tới Bến Lức với )
Tối ngủ ở Long Xuyên

Ngày 2 ( 28/2 ):
Sáng đi chợ nổi Long Xuyên
Trưa đến Hà Tiên ( 140 km )
Chiều đi du hí Hà Tiên ( đang tìm hiểu cảnh đẹp )
Tối ngủ Hà Tiên

Ngày 3 ( 29/2 ):
Sáng đi loang quanh cảnh đẹp Hà Tiên.
Trưa đến chiều tới Rạch Giá ( 88 km )
Chiều tối đến Cần Thơ ( 120km ): Rạch Giá -> Tp Vị Thanh -> Cần Thơ
Tối ngắm bến Ninh Kiều, và ngủ ở Cần Thơ

Ngày 4 ( 30/2 ):
Sáng đi chợ nổi
Đi chơi Cần Thơ
Rồi chiểu về Biên Hòa: Cần Thơ -> Biên Hòa ( 198 km )

Cho mình hỏi, mình đi như vậy đã hợp lý chưa và ngoài Hà Tiên và Cần Thơ thì trên cung đường đó có chỗ nào hay hay và nên đi không nhỉ?. Mong nhận được sự tư vấn của mọi người.

Re: Mong mọi người tư vấn cung đường Biên Hòa – Cần Thơ – Hà Tiên

Mặc dù....không được mem phượt nào giúp đỡ cả nhưng mình cũng đã đi thành công những gì dự định. Đi được một vòng gần ôm trọn cả miền tây, và cũng đã tới cả đất mũi Cà Mau ^^

Ngày 1 không đi đường long xuyên mà qua tràm chim rồi đi tuốt qua châu đốc luôn ^^

Xin thông tin tour tốt , giá cả vừa phải đi PHAN THIẾT MŨI NÉ

Dear các anh chị và các bạn

mình đang có plan đi PHAN THiết Mũi Né tháng 4 này , anh chi và các bạn nào đã có kinh nghiệm đi tour vùng này xin cho mình xin thông tin , tour của công ty nào tốt, giá cả vừa phải ạ :)

Xin chân thành cảm ơn !

nhờ ACE tư vấn phượt miền tay xp từ Cần Thơ 3 ngày 3 đêm

Sắp tới, e định bay từ HN- Cần thơ, muốn làm chuyến du lịch sông nước miền tây, đi từ st6 và quay về HCM vào chiều t2 để ra HN,nhưng không biết đường trong đó đi sao cho thuận tiện, các anh chị có cung nào thăm miền tây hay ho không ạ, xin chỉ giúp cho em với, em xin cảm ơn

Du Lịch Miền Nam khoảng 12 ngày nên đi những đâu cho hợp lý. Nếu muốn đi TP.HCM> Huế

Hi, chào các Anh, Chị,

Chả là sắp tới gia đình em có săn đc vé bay HN - HCM của Jetstar dự định đi du lịch khoảng 12 ngày or hơn.

Bố Mẹ em muốn đi TP.HCM - Đà Lạt - Nha Trang - Huế và nếu đc thì đi cả Đà nẵng nữa.

Nhờ các anh, chị tư vấn giúp em với ạ, muốn thăm thú nhiều nơi mà không biết sắp sếp lịch trình và sao cho hợp lý ạ.

Em cám ơn nhiều nhiều ạ.... hiihi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back