What's new

Nikko - Fuji (Japan) từ 13 tới 18/10/2011 - Ngắm lá vàng chớm thu.

Status
Not open for further replies.
Giữa tháng 10 là thời điểm còn hơi sớm để ngắm lá vàng! Mọi năm tầm giữa tháng 10 thì Nikko vàng đẹp, hồ nước trong xanh, lý tưởng để ngắm lá vàng rồi. Tuy nhiên với những ai ham hố đi cả Kyoto thì tầm này chưa có lá để ngắm.
Do đó mình dự định chuyến đi này sẽ chỉ tập trung vào Nikko và Fuji - hai địa điểm nếu thời tiết thuận lợi thì sẽ rất đẹp vào tháng 10.
Lịch trình dự kiến như sau:
- Đêm 13 rạng sáng 14 (0h15): Tân Sơn Nhất - Narita (~7AM) - Giá vé ~800$ - viẻtnamairline (Nếu book được hãng khác thì sẽ ngon hơn :( nhưng tạm thời chưa thấy)
- Bus Về Tokyo , từ Tokyo có 2 phương án
+ Đi Bus về Nikko, nhận nhà trọ (Ryokan), đi chơi vòng vòng, Onsen (suối nước nóng), ngày hôm sau đi ngắm lá vàng. Ở Nikkon tối thiểu 2 ngày 1 đêm.: chi phí nhà trọ, bus,linh tinh khác:~200$
+ Mua tour Nikko 2 ngày 1 đêm: năm nay chưa biết giá thế nào do chưa có lịch tới tháng 10, nhưng khoảng 200$, bao gồm ăn uống nghỉ đêm tại nhà trọ kiểu Nhật.
(Đêm 15 dạo chơi Tokyo, thăm tháp truyền hình Tokyo cũ - kế hoạch có thể thay đổi)
- Ngày 16,17 đi thăm núi Fuji: cái này không có leo trèo gì hết vì tầm này không thể trèo được Fuji nữa rồi, chỉ là đi bus tới trạm, ngắm, đi lang thang khu vực xung quanh Fuji (Mình đang kiếm nhà trọ gần núi, đang trong giai đoạn tìm hiều do chưa ở lại đêm vùng này bao giờ!) Chi phí chủ yêu là Bus + Nhà trọ: tính trong 100$
- Sáng 18 ra sân bay sớm về VN. (bus khoảng 22$ - không biết giờ có tăng giá không, để coi lại).

Thời gian thực tế ở Nhật của mình chỉ có 4 ngày do chỉ xin nghỉ được có thế, tuy nhiên nếu các bạn có thời gian thì có thể đi chơi nhiều hơn :D

Đoàn đi khoảng 4 -6 người là đẹp (Do có thể lấy 1 phòng gia đình trong Ryokan) - hiện tại mới có 1 mình - Yến ngố. Tạm thời nhớ mùa thu quá nên đưa lịch trình vậy, Visa Nhật nếu đủ hồ sơ thì 1 tuần có, khoảng cuối tháng 9 thì sẽ có giá tour cũng như thông tin cập nhập về Momiji (lá đỏ). Có thông tin gì mơi mình sẽ cập nhật :)

- Danh sách hiện nay
1. Yến siêu ngố (0128 9393 999)
2+3: 2 bạn nữ khác
4. 1 bạn Nam từ Pháp bay qua Nhật
5+6: Ms. Loan (1/2 gạch)

Các bạn chú ý giùm Yến: Thông tin visa Nhật có hướng dẫn rất chi tiết, rõ ràng trên Phượt (Thông tin du lịch Nhật Bản) - Các bạn đọc kỹ, nếu kỹ rồi mà vẫn còn thắc mắc thì Yến siêu ngố sẽ cố tìm hiểu thêm giúp các bạn trong điều kiện có thể.
Vé máy bay các bạn tự đặt, các bạn đang ký đi vui lòng để lại thông tin trên này. Các bạn cứ gọi cho YSN thì cũng xin PM trên này địa chỉ mail để YSNgố gừi những thông tin cần thiết của đoàn.

Last edited:
Chị Yến ơi! Từ chỗ em tới nikko đi tàu hết khoảng 45 phút nên khi tụi chị tới nikko cho em bon chen với có được không ạh?

Hi, Yến em. Tình hình là cho chị hẹn lại với em một chuyến đi khác. Chị chia tay với Nhật Bổn rồi nên không còn hứng thú với nó nữa, mà còn hứng cũng không có ai bảo lãnh cho khoản visa nên thôi.
Chúc em tìm được bạn đồng hành và chuyến đi thành công em nhé.

Hi, Yến em. Tình hình là cho chị hẹn lại với em một chuyến đi khác. Chị chia tay với Nhật Bổn rồi nên không còn hứng thú với nó nữa, mà còn hứng cũng không có ai bảo lãnh cho khoản visa nên thôi.
Chúc em tìm được bạn đồng hành và chuyến đi thành công em nhé.

Chúc mừng chị đã có quyết định sáng suốt :)

Nhờ Mod đóng Topic này giùm.
Yến siêu ngố sẽ không tìm bạn đồng hành nữa mà sẽ tự xử như mọi năm :D

@Furin: mình sẽ thu xếp công việc và đi khi nào tiện nhé, làm ơn PM cho mình email của bạn để nếu có duyên sẽ gặp nhau ở Nikko :)
Visa còn tới tháng 12, lá đỏ lúc nào đi lúc ấy :)

Thanks chị Yến siêu ngố đã cho em bon chen hiii! Em đi lúc nào cũng được có gì chị ới em một tiếng là ok ạh!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back