What's new

Noel 2008

Có thẻ nhớ 4G rồi, mình tạm giảm tốc độ :LL

AV còn bao topic dang dở mà bác, đang hi vọng sau 17 có thời gian sẽ dọn dẹp lại cho quang đãng :D

còn đây là Barcelona năm nay - Noel 2008

Tình yêu cho em hỏi bọn nó chỉ trang trí đèn hoa tuyết thế này thôi à, có nháy nhạc ầm ầm 15' một lần để dân tình ngửa cổ hoa mắt lên xem ko?

Bển có Saks Fifth làm hệt thế, năm nào cũng chăng từng đấy cái đèn hoa tuyết bên ngoài, chơi đúng một điệu nhạc nhấp nháy (c)

Còn đây là vd cảnh Grand Central những ngày sắp Tết, ảnh em xào lại, nhìn light show mà như hình săm trên người :LL

Tình yêu cho em hỏi bọn nó chỉ trang trí đèn hoa tuyết thế này thôi à, có nháy nhạc ầm ầm 15' một lần để dân tình ngửa cổ hoa mắt lên xem ko?

haha.. chỉ có hoa tuyết thía thôi :D chả nháy nhủng nhạc nhẽo gì :D

còn đây là Noel 2007 ở Morzine - 1 ski resort lớn ở Pháp

từ trong bếp nhìn ra cửa sổ... ngoài kia tuyết rơi nhiều..

vẻ đẹp hùng vĩ của dãy Alps (dãy núi an-pơ)

bonus - em & con bạn trượt tuyết ruột cùng đón giáng sinh trên núi :D

Thành phố thứ nhất này

Khu chợ Giáng Sinh

Bạn nào còn nhớ chuyện rơm rạ của tớ năm ngoái ko ?

Phố đi bộ của tp luôn được chăng đèn dịp GS

Chẳng khéo tay mà cũng chẳng hay làm nhưng nếu đã chui vào hàng giấy má gói quà thì thôi rồi, mua toán loạn

Vật liệu gói quà Giáng Sinh này

(vài thứ trong ảnh là nhìn là biết đồ Scandinavia)

Các bạn châu Âu châu Mỹ ko tham gia à

Chắc có mình thích hội hè, màu sắc diêm dúa ;)

2 tuần trước đọc báo của xã mình ở (ở đây tự do ngôn luận nên đủ các thể loại báo, báo cấp quốc gia, báo cấp vùng, báo thành phố, báo huyện, báo xã ...), có tin chợ tiền giáng sinh mở ở 1 nhà thờ trong xã cuối tuần Mình khấp khởi lên mạng xem từ nhà mình đi bộ đến nhà thờ bao xa rồi đúng ngày đó đi bộ đến nhà thờ Không khí giáng sinh làm mình vui và thấy ấm áp

Đến nơi thì "Ôi", đúng là chợ xã, bé tí Mình tưởng tượng họ dựng nhà gỗ hay lều bày bán trong sân nhà thờ Hóa ra họ xếp bàn bày bán trong nhà thờ Cũng có thể vì lạnh và vì toàn các cụ già bán hàng :) Họ bày bán những thứ đồ nhỏ linh tinh trang trí trong nhà, ko hẳn là chỉ dùng cho dịp giáng sinh . Đồ mới có mà đồ dùng rồi cũng có Hoặc là đồ đan thêu của các cụ bà Có cả đấu giá và hình như đồ bán được sẽ được dùng vào mục đích từ thiện của nhà thờ

Phần nhiều khách đến là các gia đình có con nhỏ trong xã và bọn trẻ xuống dưới 1 cái xưởng ở tầng hầm nhà thờ để tự tay làm những thứ đồ trang trí giáng sinh

Chợ trong nhà thờ

2 cô cậu bé đứng bán những món đồ do bọn trẻ trong xã tự làm, đắt nhất là 2.5e/món Mình cũng mua 1 một thứ

và treo tòng teng ở túi hơn 1 tuần, sau thì treo lên cửa sổ nhà vì sợ mấy ngôi sao nhỏ rụng hết. Quà của bọn trẻ mà

Nhờ đi tìm cái chợ này mà mình biết thêm 1 khu hay hay canh nhà, đã đi 300 độ các phía tình từ nhà trừ cái góc đến nhà thờ đó Ví dụ cái nhà này

Thích cái cửa sổ làm sao. Hình như có trái tim hồng đang mơ về khung trời mới.

Làm phát không khí (cận) Giáng sinh ở SG

picture.php

Lề đường Lê Lợi

picture.php

UBND Thành phố

picture.php

Khách sạn Rex

picture.php

Thương xá Tax

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads