What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình đồng ý chuyện fai đi lấy bio đúng hạn, tuy nhiên, chuyện sau khi đã nhấn nút confirm.... mà web vẫn hiện thị "Arrange biometrics collection " là do lỗi hệ thống mà bạn, web LSQ có thông báo rõ kêu mình disregard mà.

Action Required flag still showing:
Please disregard the action required flag if you have already provided the following information and it is still showing as required on your application summary page:
•Health Assessment
•Character assessment
•Biometrics
•Additional payment requirement
This is a known system issue that is currently being investigated by technical teams.

Tại vì bạn mình không biết nên nó không kiểm tra kỹ và không xử lý kịp thời., Để đến lúc bị trượt rồi mới biết. Cũng may là họ hiểu và cấp visa luôn cho

Tại vì bạn mình không biết nên nó không kiểm tra kỹ và không xử lý kịp thời., Để đến lúc bị trượt rồi mới biết. Cũng may là họ hiểu và cấp visa luôn cho
Công nhận mình cũng thắc mắc nếu đã biết là lỗi hệ thống sao ko khắc phục nhỉ, mấy tháng nay rùi chứ ko fai mới. Dù sao cũng là web chính thức LSQ 1 nước mà. Ngày nào mình cũng vô coi có kqua chưa mà 2 tuần rùi vẫn cứ đang xét duyệt.
Hồi xin visa Schengen nhanh hơn nhìu, 1 tuần là có.

Công nhận mình cũng thắc mắc nếu đã biết là lỗi hệ thống sao ko khắc phục nhỉ, mấy tháng nay rùi chứ ko fai mới. Dù sao cũng là web chính thức LSQ 1 nước mà. Ngày nào mình cũng vô coi có kqua chưa mà 2 tuần rùi vẫn cứ đang xét duyệt.
Hồi xin visa Schengen nhanh hơn nhìu, 1 tuần là có.

Sao đợt này tình hình xét hồ sơ chậm quá! Thấy rất nhiều người kêu. Đợt cuối năm 2018 mình nhận được visa sau 2 ngày tính từ thời điểm lấy biometrics.
Chúc bạn sớm nhận được visa!

Bạn đợi 1 thời gian nữa rồi chuẩn bị thật kỹ các giấy tờ họ yêu cầu và nộp lại. Bạn nên viết 1 cái thư giải trình, trong đó giới thiệu về bạn, rằng bạn có công việc ổn định ở VN, thu nhập tốt, bạn có ràng buộc ở VN đó là bố mẹ bạn, rằng bạn rất khát khao được đến Úc chơi, bạn đã đi mấy nước châu Á và 1 nước châu Âu. Viết mùi mùi 1 tý. Họ chấp nhận tiếng Việt nên không nhất thiết phải dịch ra tiếng Anh.

Chúc bạn sớm nhận được visa Úc!
Mình có viết rồi đó bạn, kín 2 trang a4 liền. Nhưng mà cô bạn mình trêu là tại vì viết trơn tru quá, LSQ thấy tiếng Anh tốt nên cho ở nhà, có khi TA tậm tịt thì họ lại duyệt vì ít nguy cơ ở lại. huhu.
Cái thẻ tín dụng của mình thì rõ là hờn. Lúc tiêu bạt mạng quẹt thả phanh thì không phải sao kê. Dạo này giao dịch ít, tầm 3-4 triệu/ tháng, thì không lẽ lại đi sao kê? Mình là đen lắm luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,483
190,101
Latest member
Tantrinhminh
Back