What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Không xàm đâu bác. Luật moéi bank vn á. Bạn thanh toán bằng vnd nhưng là cty trụ sỡ nước ngoài thì bị tính phí
Ý mình là nó có thật nhưng xàm ko thể tả lun ah, hỏi sao làm trong bank giàu quá, thưởng cao chót vót

Không xàm đâu bác. Luật moéi bank vn á. Bạn thanh toán bằng vnd nhưng là cty trụ sỡ nước ngoài thì bị tính phí
Đúng nè. Nhưng còn tùy bank nữa. Phí chuyển đổi ngoại tệ mỗi bank charge cũng khác nhau, trước hay mua của Citibank , charge 4%, giờ mình đã đổi bank khác, nhẹ hơn.

Đúng nè. Nhưng còn tùy bank nữa. Phí chuyển đổi ngoại tệ mỗi bank charge cũng khác nhau, trước hay mua của Citibank , charge 4%, giờ mình đã đổi bank khác, nhẹ hơn.
Ah nãy giờ đang nói về vụ phí chuyển đổi ngoại tệ của bank hả? Phí này thì mình biết lâu rùi, cứ tưởng thêm nữa. Vì mình mua hàng nước ngoài khá nhìu & thanh toán bằng thẻ HBSC toàn tính USD tỉ giá 24000 ko ah.

Ah nãy giờ đang nói về vụ phí chuyển đổi ngoại tệ của bank hả? Phí này thì mình biết lâu rùi, cứ tưởng thêm nữa. Vì mình mua hàng nước ngoài khá nhìu & thanh toán bằng thẻ HBSC toàn tính USD tỉ giá 24000 ko ah.

Không nhé. Hồi xưa 2014 bếu shop nước ngoài thu tiền vnđ thì không bị phí này. Sau đổi quy định thì dù thanh toán đơn vị vnd nhưng shop của nước ngoài vẫn bị tính phí.

Giờ mua app trên apple store bằng vnd vẫn bị tính phí này nhé.

Mình dùng hsbc thanh toán mua vé ở js bị tính tròn phí 100k mặc dù lúc ra bill nó tính là vnđ. Nhưng xem lại đơn vị tiếp nhận là JS Melbourne nên bị tính phí này.

Hòii xưa chưa có luật thì khi tính đơn vị vnd thì không bị mất phí này.

Lưu ý bạn nha. Lúc thanh toán nhớ chọn đơn vị vnđ nhé không thôi bị chuyển đội ngoại tệ chênh lệch đó. Lúc mình mua có khi nó hiện usd có khi nó hiện vnd. Phải ra vào nhiều làn mới biết cách chuyển qua vnđ.

Có bạn nào từng bay Úc mà transit ở Sin mà phải tự lấy hành lý ra rồi check in lại ko nhỉ?
Sorry vì hơi lạc đề ở topic visa Úc, hị hị.

Mình đang cân nhắc option bay chiều đi SGN-MEL bằng Scoot (TigerAir cũ) transit ở Sin

@eChip mình cũng vẫn chưa có kết quả nè, cứ báo further assessment hoài luôn, hiuhiu, hqua là tròn 14 ngày đó. Lo lắng mỗi ngày 1 tăng o_O
Mình theo dõi thấy bạn hồ sơ tốt mà bây giờ cũng chưa có ạ?
Mình nộp tháng 2 thì sau 4 ngày có luôn visa. 14/3 quyết định nộp thêm cho bố với chị gái mà bây giờ vẫn chưa có. Lo quá :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back