What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Không cần nha Bác, khi khai đi cùng gia đình thì nó sẽ hiện lên cái mã cho group, bác đặt tên cho group, khai người chính trước, sau đó các thành viên khác thì cứ khai bình thường, chỗ đi với ai thì chọn group, nhập mã group lần đầu vào thì nó sẽ link với các thành viên trong gia đình, hình như con dưới 18t không đi chung với ba mẹ thì phải có giấy ủy quyền của ba mẹ đồng ý cho đi chơi, nếu đi cùng ba mẹ thì phải upload giấy khai sinh của các bé, giấy kết hôn của ba mẹ.

Em đọc các comment của các bác nhưng chốt cho em hỏi được không ạ?
1/ Cái phần: I confirm I have provided information as requested là ấn luôn khi thanh toán xg hay là đợi lấy vân tay về rồi click ạ?
2/ Lấy vân tay thì sẽ có mail về, sau đó vào trang của VFS đặt lịch đúng không ạ? Lấy xg có cần phải xác nhận gì trong phần hồ sơ nộp không ạ?
3/ Về nhân thân thì khai form 54 hoặc Details of Relatives đều được đúng không ạ?
4/ Mấy cái tờ giải trình ấy thì up mục nào ạ?

Mọi người cho mình hỏi lần trước năm 2018 mình nộp visa Úc online thì giấy tờ tiếng Việt không cần dịch thuật công chứng. Quy định này đến bây giờ còn được áp dụng không mọi người nhỉ?

Mọi người cho mình hỏi lần trước năm 2018 mình nộp visa Úc online thì giấy tờ tiếng Việt không cần dịch thuật công chứng. Quy định này đến bây giờ còn được áp dụng không mọi người nhỉ?
Vẫn vậy bạn à

Vẫn vậy bạn à
@coffeeprince @CVN Từ tháng 10/2022, Đại sứ quán Úc ở Việt Nam đã cập nhật tờ hướng dẫn ghi rằng giấy tờ cần có bản dịch tiếng Anh. Tuy nhiên mình vừa nộp cho bố mẹ tháng 1/2023 và mới có hôm qua thì vẫn nộp giấy tờ không dịch.

Lí do của sự thay đổi này là do Immigration của Úc mới tuyển thêm rất nhiều nhân sự để xét duyệt hàng triệu hồ sơ tồn đọng. Vì thế giấy tờ cần tiếng Anh để những người này ở Úc có thể đọc và xét duyệt. Lúc tháng 9/2022 mình nộp thì chỉ 1 tuần là có visa (có 30 phút sau lúc lăn vân tay), giờ nộp thì 3 tuần mới có. Có thể do giấy tờ không dịch nên cần phải nhân viên người Việt đọc chăng? Cái này thì không rõ. Chỉ biết rằng yêu cầu dịch thì về mặt nguyên tắc là luôn yêu cầu, còn 5-6 năm nay không cần dịch là do hướng dẫn của Đại sứ quán, giờ thì Đại sứ quán đã bỏ câu "tiếng Việt không cần dịch".

@coffeeprince @CVN Từ tháng 10/2022, Đại sứ quán Úc ở Việt Nam đã cập nhật tờ hướng dẫn ghi rằng giấy tờ cần có bản dịch tiếng Anh. Tuy nhiên mình vừa nộp cho bố mẹ tháng 1/2023 và mới có hôm qua thì vẫn nộp giấy tờ không dịch.

Lí do của sự thay đổi này là do Immigration của Úc mới tuyển thêm rất nhiều nhân sự để xét duyệt hàng triệu hồ sơ tồn đọng. Vì thế giấy tờ cần tiếng Anh để những người này ở Úc có thể đọc và xét duyệt. Lúc tháng 9/2022 mình nộp thì chỉ 1 tuần là có visa (có 30 phút sau lúc lăn vân tay), giờ nộp thì 3 tuần mới có. Có thể do giấy tờ không dịch nên cần phải nhân viên người Việt đọc chăng? Cái này thì không rõ. Chỉ biết rằng yêu cầu dịch thì về mặt nguyên tắc là luôn yêu cầu, còn 5-6 năm nay không cần dịch là do hướng dẫn của Đại sứ quán, giờ thì Đại sứ quán đã bỏ câu "tiếng Việt không cần dịch".
Cảm ơn bạn đã cập nhật!

Hi các bạn, mình làm đơn lần 3 cho năm nay. 03 năm rồi mới quay lại group Úc :D
Mình mới đổi PP mới giờ mục này là mình chọn NO hay YES vậy ạ.

Does this applicant have any other passports or documents for travel?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,086
189,868
Latest member
Johnwick53
Back