What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Mình đi có 10 ngày, tìm hiểu trên tripadvisor thì họ bảo nên skip MEL và tập trung đi khu vực coastal từ Gold Coast Sydney thôi. Với lại mình sẽ đi các National Park xung quanh hai địa điểm trên nữa.

Hệ thống online đang bảo trì ....

Chờ đợt này hơi lâu.

Mình phát hiện ra là Úc có thư mời lại rất nhanh. Đọc kỹ hồ sơ thì thấy trên web bảo là hồ sơ cực tốt thì 24h, ko tốt lắm 7 ngày. hic hic

Hệ thống online đang bảo trì ....

Chờ đợt này hơi lâu.

Mình phát hiện ra là Úc có thư mời lại rất nhanh. Đọc kỹ hồ sơ thì thấy trên web bảo là hồ sơ cực tốt thì 24h, ko tốt lắm 7 ngày. hic hic

Đang tính hỏi xem bác có visa chưa vì cũng dc 1 tuần roài chứ nhờ. Bác đọc ở đoạn nào web mà bảo hồ sơ cực tốt thì nhanh thế, hóa ra hồ sơ của em là bét của bét rồi bác ơi :( kiểu như may thế nào mà lại đồng ý cấp cho í

awwww mọi người ơi , mới than phiền trên đây xong, thì nhận được email báo đã nhận được email là đậu rồi , mình chỉ xin đi 3 tháng 1 lần , mà sao cho mình loại 1 năm ra vào nhiều lần luôn , khó hiểu thiệt . Mình kể sơ về những hồ sơ đã nộp cho mọi người tham khảo nha

1. Về công việc :
_ Là chủ cty nên mình nộp GPKD
_ Báo cáo thuế của quý 3/2016

2. Về tài sản :
_ Cà-vẹt xe hơi đứng tên cty.
_ Hợp đồng mua bán xe hơi do mình ký tên đóng dấu.
_ Ko có sở hữu nhà , nên mình kêu ba mẹ viết di chúc nói sẽ cho mình 2 căn nhà đứng tên của họ, scan tờ di chúc đó up lên thôi.
_ 2 tờ sao kê thẻ ATM cùa 2 ngân hàng khác nhau, trước ngày nộp hồ sơ 2-3 ngày, mỗi thẻ chỉ có 80tr và 70tr thôi.
_ Ko có sổ đỏ , sổ tiết kiệm gì hết.

3. Về bản thân :
_ Giấy khai sinh ( up bản sao y, ko dịch )
_ Passport
_ Hộ Khẩu : tất cả các thành viên trong gia đình ( up bản chính, ko dịch )
_ Có chồng nhưng chưa có con. :p

4. Về chứng minh mối quan hệ với thân nhân bên Úc :
_ Giấy mời của ba chồng , ra pharmacy chứng nhận bản chính, rồi scan gửi email về cho mình, mình up lên. Bạn nào cần mẫu thì mình gửi cho xem tham khảo.
_ photo passport của ba chồng mình.
Mỉnh ko up chứng minh tài chính gì của ba chồng hết , chỉ mỗi thư mời và passport của ba thôi.
_ Mình cẩn thận up 4,5 cái hình chụp chung với ba me chồng cho họ tin.
_ Giấy đăng kí hết hôn với chồng , và passport của chồng. ( cho họ biết là mình lấy con của ba chồng :)

5. Về lịch sử du lịch :
_ Đi Úc lần đầu năm 2013
_ Đi Mỹ trong 3 tuần năm nay ( còn hạn đến cuối năm )
_ Đi Trung quốc năm 2015
_ Và loanh quanh mấy nước ĐNA như Thái, Sing , Malay gì thôi

Up tất cả các dấu xuất nhập cảnh và visa lên.

Tất cả mình tự làm , đều ko dịch gì hết, up tiếng việt lên thôi, bạn nào ko là chủ cty , phần công việc thì up Hợp đồng lao động, giấy xin nghỉ phép, xác nhận bảng lương là được .

Bạn phải chứng minh được mình có sự ràng buộc ở vn để quay về , mục đích chỉ đi du lịch thôi thì LSQ sẽ cấp visa cho thôi, lúc pv đi mỹ mình cũng tự tin pv nên 3-4 câu là cấp visa. Nên có bằng chứng gì up hết lên nha mọi người , phải thuyết phục được họ là ở vn có công việc tốt , thân nhân ở vn còn nhiều phải lo cho gia đình , nên chắc mình chứng minh rõ ràng quá nên xin 3 tháng mà cho luôn 1 năm ra vô nhiều lần.

Chúc các bạn đều đậu visa hết nha, tự tin lên , có gì up nấy nha :)

Cám ơn các bạn ở diễn đàn tư vấn cho mình nha. Khỏi phải mất mấy triệu bạc nhờ dv làm :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back