What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Bạn ơi,
Hôm qua sáng mình mới đi khám sức khỏe, mình sức khỏe vẫn bình thường. vì mình mới khám tổng quát ở Việt Nam mà.
Status account online của mình nó ghi là " Finalised"
Mà email thì nội dung :
"Refused Applicant
I wish to advise you that the application for this visa has been refused on 07 April 2017 for
the following applicant"

Mà mình không biết tại sao luôn òa òa òa...
Giờ có cách nào hok vậy các bạn ơi

@bemap86 ơi mình cũng đang muốn xin visa úc trong năm nay.
hồ sơ của mình như vầy:
mình 34 tuổi, đã lập gia đình, có 1 bé trai
đang làm phó phòng cty vận tải, lương mình 20 triệu
mình đã đi china, hongkong, thai 3 lan, malaysia
mình có sổ tiết kiêm ( mới lập khi có ý định xin visa)
mình có 1 tài khoản bank ( kích hoạt được atm, visa luôn) trong đó mình có tiền luân chuyển ra vào
mình có cô họ là công dân úc, có thể viết giấy mời và cho bảng lương.
mình qua đó ở nhà của cô mình luôn.

như vậy mình có thể xin visa dc ko?
mình vẫn chưa hiểu thủ tục lắm, mình đang nghiền ngẫm bài của bạn, bạn có thể chỉ giúp mình cac sb]ớc được ko?
mình cảm ơn bạn rất nhiều

Cứ mạnh dạn lên bạn ơi, có bạn pp trắng mà vẫn xin được mà. Bạn chuẩn bị đầy đủ hồ sơ như của mình post, nếu bạn muốn xin theo dạng thư mời thì nên chuẩn bị thêm giấy tờ nhé. Khả năng của bạn rất cao đấy :)

Hôm nay mình xin chia sẻ lại lý do đã làm mình bị từ chối visa với mọi người nha.
1) Giấy tờ đầy đủ
2) Dù có muốn hay không muốn xin multi nhưng trong phần time NÊN CHỌN UP TO 3 MONTHS.
P/S: mình nghe lời 1 chị trên này chọn up to 12 months nên bên lsq họ bắt bẽ chỗ đó và nói mh có ý định kiếm việc làm bên đó nên từ chối

Chúc các bạn thành công . Mình thì buồn rũ rượi :((

Hôm nay mình xin chia sẻ lại lý do đã làm mình bị từ chối visa với mọi người nha.
1) Giấy tờ đầy đủ
2) Dù có muốn hay không muốn xin multi nhưng trong phần time NÊN CHỌN UP TO 3 MONTHS.
P/S: mình nghe lời 1 chị trên này chọn up to 12 months nên bên lsq họ bắt bẽ chỗ đó và nói mh có ý định kiếm việc làm bên đó nên từ chối

Chúc các bạn thành công . Mình thì buồn rũ rượi :((

Thui k sao, chúc bạn lần tới xin sẽ pass nha. Bạn có thể xin lại bất cứ lúc nào khi hồ sơ có sự thay đổik cần chờ đến 3 tháng luôn :)

mình nghỉ chỉ là 1 ly do thôi. cái chính là bạn đang làm viêc tại Philipine, có work permit thì nên xin từ Phi. các bạn người Viet của mình đang work ở Sing va apply canada, jp, nz, uc , schengen từ Sing hết va được cấp toàn multi vài năm khg.

mình nghỉ chỉ là 1 ly do thôi. cái chính là bạn đang làm viêc tại Philipine, có work permit thì nên xin từ Phi. các bạn người Viet của mình đang work ở Sing va apply canada, jp, nz, uc , schengen từ Sing hết va được cấp toàn multi vài năm khg.

Mình nộp từ Philippines nè Bạn. mà DSQ nói là làm ở đây không có căn cứ gì chắc chắn mình sẽ trở lại :)

Bạn có thể tham khảo bên Visa uy tín của chị bạn mình nhé: Mrs.Hường 04.3927-5660. Chị ấy sẽ giúp đỡ bạn xin visa nhé

Cứ mạnh dạn lên bạn ơi, có bạn pp trắng mà vẫn xin được mà. Bạn chuẩn bị đầy đủ hồ sơ như của mình post, nếu bạn muốn xin theo dạng thư mời thì nên chuẩn bị thêm giấy tờ nhé. Khả năng của bạn rất cao đấy :)

mình có cô họ ( mẹ cô ấy và mẹ của bố mình là chị em ruột ). cô là công dân úc, đang đi làm, có thể viết đơn và cung cấp bảng lương, phiếu tiền điện nước. cô mới mình và cho mình chỗ ở , còn chi phsi chuyến đi mình tự lo
mình có lên khai là có người thân ko bạn? hay bỏ đi.
mình đang khai 1419. cũng băn khoăn vài chỗ.
thanks bạn đã chỉ bảo!
ban hay bạn nào có mẫu thư mới cho mình xin được ko?

mình có cô họ ( mẹ cô ấy và mẹ của bố mình là chị em ruột ). cô là công dân úc, đang đi làm, có thể viết đơn và cung cấp bảng lương, phiếu tiền điện nước. cô mới mình và cho mình chỗ ở , còn chi phsi chuyến đi mình tự lo
mình có lên khai là có người thân ko bạn? hay bỏ đi.
mình đang khai 1419. cũng băn khoăn vài chỗ.
thanks bạn đã chỉ bảo!
ban hay bạn nào có mẫu thư mới cho mình xin được ko?

Theo mình thì bạn nên khai thật ( thật ra là bạn k khai thì họ cũng k biết) mình k có mẫu thư mời vì mình xin du lịch tự túc. Nội dung đại loại như sau : Họ tên, địa chỉ người mời, rồi mời bạn có quan hệ như nào đấy ... sang chơi , theo kế hoạch như file đính kèm ( travel plan) .Mình nghĩ chỉ đơn giản thế thôi, nhưng phải có bằng chứng chứng minh mối quan hệ giữa cô và bạn như giấy khai sinh của bố bạn và cô họ bạn kiểu như cm 2 người là anh em ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,862
Latest member
angindustries
Back