What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Câu này "Does this applicant have other current passports?" là liệt kê các pp cũ phải ko các bác??

Là hộ chiếu khác, còn hạn, đang sử dụng bạn ơi. Ví dụ, bạn có hộ chiếu công vụ và hộ chiếu phổ thông. Còn hộ chiếu cũ hết hạn thì không phải "current"

Là hộ chiếu khác, còn hạn, đang sử dụng bạn ơi. Ví dụ, bạn có hộ chiếu công vụ và hộ chiếu phổ thông. Còn hộ chiếu cũ hết hạn thì không phải "current"

Vâng, cám ơn bác. Em cũng nghĩ thế nên trả lời là NO

Một người có thể có nhiều Pp phổ thông còn hạn sử dụng

Mình có một thắc mắc là sao cái điều kện visa của mình nó dài vậy, trong khi một số bạn thì lại rất ngắn?

8101 - NO WORK
8201 - MAXIMUM 3 MONTHS STUDY
8303 - ACTIVITY LIMITATION
8304 - SINGLE IDENTITY
8564 - MUST NOT ENGAGE IN CRIMINAL CONDUCT
8602 - NO PUBLIC HEALTH DEBT

Theo như trên các trang tin của Úc thì những đơn nộp sau ngày 17/11/2017 thì sẽ có thêm những điều kiện trên.

Nhưng dò hỏi thì các bạn mới có visa đợt đầu năm 2018 vừa qua chỉ có 02 điều kiện. Mình thì chỉ được visa multi 1 năm mà có tới 6 đk, trong forum này có một bạn được 03 năm thì có 07 điều kiện (06 điều kiện như mình và thêm 1 điều kiện là không ở quá 12 tháng trong vòng 18 tháng).

Điều kiện mình hỏi các bạn thì chỉ có 02 mục này

8101 - NO WORK
8201 - MAXIMUM 3 MONTHS STUDY

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,007
190,343
Latest member
ntechsolar
Back