What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bác cho em hỏi nhờ, sau khi lấy dấu sinh trắc xong về nhà mình còn làm bước nào nữa ko ạ? xem cái clip Nanucnich hướng dẫn giao diện nó khác giao diện bây giờ nên mãi em ko tìm ra cái tab Application status, của em nó hiện ra thế này
Application home

Application status: Initial assessment
Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Application history
Type
Date
Action
Application submitted 20 Jul 2018 View application
Application fee paid 20 Jul 2018 View receipt

mọi người ai biết rõ giúp em với nhé, em vừa lấy dấu sinh trắc chiều nay ạ

bấm vào "Information provided" là xong nhé.

đợt này Đại sứ quán Úc ngoài HN xét hồ sơ nộp qua mạng hơi lâu; mặc dù đã có thông báo là thời gian duyệt từ 8-16 ngày. Mình nộp ngày 11/7, hẹn lấy vân tay ngày 16/7, đến 25/7 mới được cấp visa - tính ra là 8 ngày làm việc kể từ khi hoàn tất hồ sơ.

Các bác cho em hỏi nhờ, sau khi lấy dấu sinh trắc xong về nhà mình còn làm bước nào nữa ko ạ? xem cái clip Nanucnich hướng dẫn giao diện nó khác giao diện bây giờ nên mãi em ko tìm ra cái tab Application status, của em nó hiện ra thế này
Application home

Application status: Initial assessment
Applicants
NGUYEN, Ngọc Nhung
information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Application history
Type
Date
Action
Application submitted 20 Jul 2018 View application
Application fee paid 20 Jul 2018 View receipt

mọi người ai biết rõ giúp em với nhé, em vừa lấy dấu sinh trắc chiều nay ạ

Lần trước mình nộp hồ sơ giấy nên không biết nhưng theo mình thấy thì có phần "Important information: This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents." mình hiểu là bạn phải check correspondence (email hay mục correspondence trong application) xem cần bổ sung giấy tờ gì.

Chia sẻ cả nhà, mình vừa được cấp visa Úc cho cả nhà gồm 2 vợ chồng, 2 con nhỏ. Mình cũng nộp online. Hồ sơ gồm có:
- CMND, khai sinh, hôn thú, hộ khẩu.
- Giấy đăng ký kinh doanh, báo cáo nộp thuế 6 tháng gần nhất (vc mình có công ty riêng, nhỏ thôi).
- Giấy xác nhận số dư, nhờ ngân hàng làm. Mình chỉ có 1 sổ tiết kiệm 800 triệu. Của ông xã không có stk, chỉ nhờ bank làm cái sao kê tìa khoản trong 6 tháng.
- Cà vẹt xe hơi đứng tên công ty gia đình ở trên.
- Thư bày tỏ bằng tiếng anh mình tự viết: chủ yếu bày tỏ lý do đi Úc.

Chỉ có chừng đó thôi, mình chỉ chụp bằng điện thoại của mình rồi up lên thôi. Mình apply ngày 17/7, đến 28/7 đi lăn tay, tới hôm nay 31/7 là có kết quả. Tính ra họ xét chỉ 1 ngày, vì 28/7 là ngày thứ bảy, nay thứ 3 mình đã có visa rồi.

Chúc cả nhà may mắn. Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.

B ơi cả nhà mình gồm 2 vk ck và 1 con trai 7 tháng tuổi cũng vừa nộp hồ sơ ngày 26/7 này, cả nhà mình sang dự đám cưới của chị ruột mình ngày 4/8, mình cũng đã gửi đơn xin xét nhanh cho kịp ngày cưới r, nhưng ko biết dsq có kịp xem đến hồ sơ của mình hay ko ? Hix... À cho mình hỏi 2 vk ck bạn đã có lịch sử du lịch ở đâu chưa? Nhà mình cả 2 vk ck đều chưa đi nc ngoài bh, vì đợt này chị gái mình cưới nên ms có dịp đi nc ngoài đi dự thui

Chia sẻ cả nhà, mình vừa được cấp visa Úc cho cả nhà gồm 2 vợ chồng, 2 con nhỏ. Mình cũng nộp online. Hồ sơ gồm có:
- CMND, khai sinh, hôn thú, hộ khẩu.
- Giấy đăng ký kinh doanh, báo cáo nộp thuế 6 tháng gần nhất (vc mình có công ty riêng, nhỏ thôi).
- Giấy xác nhận số dư, nhờ ngân hàng làm. Mình chỉ có 1 sổ tiết kiệm 800 triệu. Của ông xã không có stk, chỉ nhờ bank làm cái sao kê tìa khoản trong 6 tháng.
- Cà vẹt xe hơi đứng tên công ty gia đình ở trên.
- Thư bày tỏ bằng tiếng anh mình tự viết: chủ yếu bày tỏ lý do đi Úc.

Chỉ có chừng đó thôi, mình chỉ chụp bằng điện thoại của mình rồi up lên thôi. Mình apply ngày 17/7, đến 28/7 đi lăn tay, tới hôm nay 31/7 là có kết quả. Tính ra họ xét chỉ 1 ngày, vì 28/7 là ngày thứ bảy, nay thứ 3 mình đã có visa rồi.

Chúc cả nhà may mắn. Cám ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.
Chúc mừng cả gia đình bạn nhé. Hm nay là ngày thứ 3 làm việc rồi, mình vẫn chưa có kết quả, mìn nộp hồ sơ giấy, mong là sẽ có tin tốt giống gia đình bạn :D

Chào cả nhà,

Cho mình hỏi chút về visa Úc online:
1. Mình đã submit hồ sơ online (tourist) ngày 27/ 07
2. Đã lấy biometrics data ngày 30/7

Hiện trên account của mình có ghi:

Submiteed date: 27/7
Last updated: 31/7

Phần Action required chỉ còn View the lasted request for information, và phần này link đến list of correspondance là 2 email mình nhận được
ngày 27/7, sau khi submit hồ sơ, trong đó có 1 cái để đi lấy biometrics data

Phần Biometrics collection đã tự động xóa khỏi Action required, mà mình không phải update gì.

Vì mình nhớ có bạn nào đó hướng dẫn là sau khi biometrics xong nhớ login vào account để confirm hoàn thành yêu cầu, như vậy application mới bắt đầu được duyệt, nhưng mình chẳng thấy chỗ nào để confirm và thực tế là hệ thống đã tự cập nhập vì nó biến mất khỏi Action required trong account của mình.

Cho mình hỏi các bạn vừa làm visa online là mình còn cần làm gì nữa không, hay thế là OK và ngồi đợi thôi.

Cảm ơn các bạn

Ha ha, sau khi up xong câu hỏi lên đây, thì mình click vào mục Details trong Account, thì nó mới ra thông tin Initial Assesment như bạn @AsChu hỏi trên đây, và vì mình không nộp thêm documents nào nữa nên mình xác nhận Information Provided, và giờ chuyển sang trạng thái Further assessment. Chắc là sẽ tính thời gian chờ xét duyệt từ lúc này.

Vậy là xong rồi đó bạn, mai hoặc mốt check kết quả nha; mình apply 20/7, lấy dấu vân tay ngày 26/7 là ngày 27/7 có kết quả luôn đó công nhận nhanh thiệt. Chia sẻ thêm là mình làm như hướng dẫn của be Nanucnich chỉ là thêm cái plan rất chi tiết & dễ hiểu, ngoài ra không viết thư gì cả.

Chào anh chị ,

Nhóm em gồm 4 người , nộp hồ sơ trực tiếp tại VFS HCM ngày 26/7 thì 31/7 hai bạn trong nhóm bị từ chối với nội dung như thế này :
After carefully considering, the information that the applicant has provided as evidence of their purpose in visiting Australia, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted.
In assessing whether or not the applicant intends a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to the applicant’s employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that the applicant made in the application, including any relevant supporting documentation and the applicant’s economic circumstances in Vietnam relative to their potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that the applicant has failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of the applicant’s compliance with the conditions attached to the visa or the applicant’s return home at the end of their proposed stay in Australia.
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211 in Schedule 2 of the Migration Regulations.

Bây giờ em đang không biết nên viết mail giải trình hay phải nộp visa lại

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back