What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Không thể kiện được bạn ạ, người ta có ghi trong record đó, there is no right of merits review for this desion
Bộ hồ sơ của mình và mẹ vừa có kết quả sau đúng 14 ngày làm việc, mẹ mình thì pass, 1y multi nhg may ko bị khám sức khỏe ( trên 60t và xin đi dài hạn). Của mình thì bị từ chối, mặc dầu có thư mời của chú ( quốc tịch Úc) và dì ( đang chuẩn bị làm bài thi đổi quốc tịch) và là lần thứ 2 đến Úc dưới dạng thăm gia đình và có thư mời của khóa học Tiêng Anh ngắn hạn

Hồ sơ bị mình bị review khá kỹ, thiếu giấy tờ đóng thuế thu nhập cá nhân ( mặc dầu rất ít vì chỉ trên ngưỡng đóng thuế 1 chút) và bảo hiểm xã hội =>> cái này nếu thiếu thì họ nên bảo mình bổ sung, nhưng mà họ đánh dựa vào điểm này để đánh trượt. Cái chính chắc do còn trẻ ( 25t) nên họ từ chối

Rớt là đúng rồi nha bạn, ở Việt Nam có thiếu gì trung tâm chất lượng mà phải tốn nhiều chi phí qua bên đó học Tiếng Anh. Đặc biệt các Visa xin qua Úc học tiếng Anh là rớt 100%. Mình có nguồn tin rất đáng tin cậy.

Của tớ ko cậu ạ. Của tớ sau khi về tớ login vào 1 lúc thì mất chữ " Arrange biometrics collection". Cậu đã nhấn nút I comfirm gì gì đó ở cuối cái chỗ upload hồ sơ sau khi lấy dấu văn tay về chưa?

Của tớ ko cậu ạ. Của tớ sau khi về tớ login vào 1 lúc thì mất chữ " Arrange biometrics collection". Cậu đã nhấn nút I comfirm gì gì đó ở cuối cái chỗ upload hồ sơ sau khi lấy dấu văn tay về chưa?

Mình nhấn nút Confirm rồi sau đó mới đi lấy dấu vân tay

Bạn ơi mình định book vé jestar đang rẻ, mà book vậy ko chờ đc, vậy ko book vé trước được không bạn? Còn nếu như bạn nói là book phòng trên booking hay agoda vậy trong form khai mình có khai là đi thăm chồng, có người thân đang ở Úc hay là khai du lịch thui?

Hi bạn
Bạn có Visa chưa, có thể cho kình xin contact được ko?
Thanks bạn nhé

Nộp online rồi đặt lịch lấy dấu bân tay và thanh toán tiền và nộp hộ chiếu ở vfs 1 hôm hả câc bác, họ có giữ lại hộ chiếu ko

Không giữ gì hết bạn nhé, lên đóng tiền rồi đợi gọi tên vô chụp hình rồi lấy dấu vân tay như ở hải quan Singapore hay Malaysia ấy, đưa ngón tay vô máy

Chào cả nhà,
Sau 10 ngày nộp hồ sơ (kể cả 4 ngày t7, CN của 2 tuần), mình đã được cấp VISA (multiple entries). Cảm ơn các thông tin, chia sẻ của các bạn trên diễn đàn đã giúp mình biết cách chuẩn bị hồ sơ.
Cụ thể như sau:
- khai hồ sơ online (Theo hướng dẫn của bạn Nanucnich trên web https://nanucnich.wordpress.com/2017/11/23/tong-hop-huong-dan-xin-visa-uc-online-visa-e600/);
- Chuẩn bị các hồ sơ đầy đủ và attach theo từng mục (tổng số file của mình cho các mục 16 files); sau đó confirm đã cung cấp đầy đủ tài liệu ở phần Attach files
- Đặt lịch hẹn cung cấp Sinh trắc học
- In file nhận được từ bộ nội vụ ÚC (cái file có nội dung Requirement to Provide PIDs), cùng xác nhận lịch hẹn của VFS, hộ chiếu và lệ phí 478.000đ để đến VFS lấy dấu vân tay.
Trường hợp của mình dòng trạng thái " Arrange biometrics collection" ko mất đi đến tận lúc chuyển sang trạng thái Finalised (Làm mình phải gọi điện lên VFS để hỏi) cũng là lúc mình nhận được mail thông báo "Granted".
(Nộp hồ sơ: Thứ sáu 03/8; lấy sinh trắc học thứ hai 06/8 và nhận được visa thứ hai 13/8).
Chúc các bạn thành công!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back