What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Nam phi mà chảnh vậy bác :)

Mà vụ sao kê credit card cũng ảo lắm. Giờ có dịch vụ rút tiền mà. Làm ảo giao dịch trên creditcard cũng được á. Ra ngoài dv nó cà cho 20 chai mất phí 340k, cà xong rồi nạp ngược lại CC. 3 tháng liên tục cà vậy cũng được á. Tốn hết 1 chai cho 3 tháng làm giao dịch ảo 60tr. Bằng phí đi làm cái STK giả 200 chai.

Trời ơi, giờ cái gì cũng có thể làm ảo được. Như vậy sẽ khó cho những người chân chính như chúng ta ??? khi đi xin visa.

Trời ơi, giờ cái gì cũng có thể làm ảo được. Như vậy sẽ khó cho những người chân chính như chúng ta ??? khi đi xin visa.
Ôi Nam Phi cũng khó vậy à bạn? Mình có bạn đang làm ớ sứ quán Nam Phi, hay là tận dụng mối quan hệ này để bay sang đó 1 chuyến nhỉ?
Mình cũng rất buồn vì bây giờ người ta làm giả quá nhiều nên những người chân chính như mình thì bị từ chối. Mình có thu nhập tốt, công việc ổn định, ở chung với bố mẹ (nên không có sổ đỏ hay giấy tờ nhà đất gì vì không có nhu cầu mua). Nửa đời người rồi, thấy tiếc tuổi trẻ quá nên bắt đầu dắt con trai lớn đi du lịch, đã đi 3 nước ĐNA và 1 nước châu Âu, thấy vé Airasia đi Úc rẻ nên dại dột mua trước khi làm visa và giờ thì bị từ chối, mình chết điếng cả người.

Chẳng biết tháng 5 này mình nộp lại thì có pass nổi không. Buồn ghê gớm.

Chứng minh khả năng chịu chi và khả năng đủ trả cho bank. Nếu chi mỗi tháng chi hơn 5-10tr thì hãy sao kê . Chứ vài triệu (1-2tr) không nghĩa gì đâu. Đó là midnh nói đang chứng minh khả năng ăn xài và trả nợ của bạn cho họ xem.

Mình chỉ chụp màn hình điện thoại file pdf mà bank nó gửi sao kê mỗi tháng vào mail là xong. Vid trong sao kê ngoài thể hiện số tiền bạn chi tiêu và bạn thạn toán ra thì còn thể hiện hạn mức nữa. Lúc mình sao kê thì mình dùng chỉ có 2tr thôi vì mình đã có sổ nhà đất, mình chỉ cần chứng minh thêm cái hạn mức của thẻ vào 1 tháng duy nhất lúc mình xin visa.

Còn vụ sao kê 3 tháng liền thì mục đích chính là chứng minh mình có ăn xài qua thẻ.
cảm ơn bạn, giờ mình hiểu ý bạn chụp sao kê thẻ vì mục đích gì. trường hợp của mình thì lại chi nhiều quá. mỗi tháng vài trăm triệu hic hic, hạn mức lúc nào cũng chỉ còn lại vài chục triệu. Mình nghĩ chắc mình cũng không nên chụp sao kê gởi đính kèm mắc công lại thắc mắc xài gì.

Từ trước tới nay hầu như khi xin visa mình không nộp sổ tiết kiệm, mà chỉ nộp sao kê tài khoản 3 tháng cuối với số dư khoảng 100tr (nếu là nước phát triển như Úc, UK, Schengen, Canada thì mình xin sao kê 6 tháng cuối). Lần nào đi nộp mình cũng nói là mình không có sổ tiết kiệm, thì nhân viên nói là sao kê tài khoản ngân hàng mạnh hơn sổ tiết kiệm, bởi bây giờ rất nhiều người làm sổ tiết kiệm cũng như xác nhận hạn mức tín dụng thẻ qua dịch vụ (tức là làm giả). Họ không tin mấy cái giấy tờ này lắm nữa rồi. Trong sao kê tài khoản ngân hàng có đầy đủ thông tin về lương của bạn, cách chi tiêu của bạn.

Cách đây 2 tuần mình có đi nộp hồ sơ xin visa Nam Phi thì họ yêu cầu BẮT BUỘC phải có sao kê tài khoản ngân hàng 3 tháng. Mấy người bạn mình chỉ nộp sổ tiết kiệm đều bị trả lại hồ sơ và yêu cầu bổ sung thêm sao kê tài khoản ngân hàng
mình thấy lý do này là hợp lý, nếu giao dịch trong tài khoản qua 1 tgian gian dài có vẻ thật hơn (mặc dù cũng có thể làm giả được)

Nam phi mà chảnh vậy bác :)

Mà vụ sao kê credit card cũng ảo lắm. Giờ có dịch vụ rút tiền mà. Làm ảo giao dịch trên creditcard cũng được á. Ra ngoài dv nó cà cho 20 chai mất phí 340k, cà xong rồi nạp ngược lại CC. 3 tháng liên tục cà vậy cũng được á. Tốn hết 1 chai cho 3 tháng làm giao dịch ảo 60tr. Bằng phí đi làm cái STK giả 200 chai.
ghê thế. Một số Khách sạn ở Vietnam mình book trực tiếp với hotel, lúc trả tiền bằng thẻ họ đòi 3% cộng thêm. nếu ko muốn mất 3% thì phải trả cash. Vậy là rút tiền từ dịch vụ rồi đem qua trả Hotel vẫn rẻ hơn nhỉ

Ôi Nam Phi cũng khó vậy à bạn? Mình có bạn đang làm ớ sứ quán Nam Phi, hay là tận dụng mối quan hệ này để bay sang đó 1 chuyến nhỉ?
Mình cũng rất buồn vì bây giờ người ta làm giả quá nhiều nên những người chân chính như mình thì bị từ chối. Mình có thu nhập tốt, công việc ổn định, ở chung với bố mẹ (nên không có sổ đỏ hay giấy tờ nhà đất gì vì không có nhu cầu mua). Nửa đời người rồi, thấy tiếc tuổi trẻ quá nên bắt đầu dắt con trai lớn đi du lịch, đã đi 3 nước ĐNA và 1 nước châu Âu, thấy vé Airasia đi Úc rẻ nên dại dột mua trước khi làm visa và giờ thì bị từ chối, mình chết điếng cả người.

Chẳng biết tháng 5 này mình nộp lại thì có pass nổi không. Buồn ghê gớm.

Bạn đợi 1 thời gian nữa rồi chuẩn bị thật kỹ các giấy tờ họ yêu cầu và nộp lại. Bạn nên viết 1 cái thư giải trình, trong đó giới thiệu về bạn, rằng bạn có công việc ổn định ở VN, thu nhập tốt, bạn có ràng buộc ở VN đó là bố mẹ bạn, rằng bạn rất khát khao được đến Úc chơi, bạn đã đi mấy nước châu Á và 1 nước châu Âu. Viết mùi mùi 1 tý. Họ chấp nhận tiếng Việt nên không nhất thiết phải dịch ra tiếng Anh.

Chúc bạn sớm nhận được visa Úc!

Bạn ơi, mình có cái này thắc mắc ạ:
VD: ngày 27/03 mình nộp hồ sơ online
Ngày 28/3 có thông báo mình lên lấy vân tay vfs
Mình trên trang vfs mình book lịch lấy vân tay ngày 17/04 được không ạ?
Thời gian lấy vân tay mình trễ 1 tháng thì được ko ạ
Cám ơn anh /chị

Cám ơn anh /chị
Ko dc nha bạn, trong vòng 14 ngày từ khi submit là phải lấy bio, trong thư từ LSQ Úc có ghi rõ:

Under section 257A and for the purposes of section 40 of the Migration Act, I require each
applicant listed in the table(s) below to provide personal identifiers in the form of fingerprint
scans and/or a digital photograph of their face and shoulders by attending a Visa Application
Centre or Biometrics Collection Centre within 14 days after you are taken to have received
this letter.

Cám ơn anh /chị

Cách đây 2 tuần mình có 1 ngườì bạn nộp hồ sơ đi Úc lần 2 (lần 1 bạn ấy đi Úc trước Tết, visa single 3 tháng, và muốn đi Úc lần nữa). Sau 2 tuần thì nhận được thư trượt visa. Trong thư thông báo nguyên nhân trượt là không đi lấy biometrics đúng thời hạn quy định.
Thực tế bạn ấy đã đi lấy biometrics ngay sau khi nhận được thư yêu cầu. Nhưng do lỗi hệ thống bên Úc không nhận được dữ liệu biometrics. Và thế là bạn ấy bị đánh trượt visa.
Bạn ấy liền viết thư ngay sang Úc giải trình sự việc và sau 2 tiếng đồng hồ bạn ấy nhận được visa multi 1 năm.

Vì vậy: BẮT BUỘC PHẢI ĐI LẤY BIOMETRICS ĐÚNG THỜI HẠN QUY ĐỊNH.

Lưu ý: nếu bạn nào đã đi lấy biometrics và đã nhấn nút: “I confirm I provided information as requested” mà sau 1-2 ngày trên tài khoản vẫn báo yêu cầu đi lấy biometrics thì phải liên lạc ngay với bên Úc hoặc VFS để không bị đánh trượt visa oan nhé!

Last edited:
Cách đây 1 tuần mình có 1 ngườì bạn nộp hồ sơ đi Úc lần 2 (lần 1 bạn ấy đi Úc trước Tết, visa single 3 tháng, và muốn đi Úc lần nữa). Sau 2 tuần thì nhận được thư trượt visa. Trong thư thông báo nguyên nhân trượt là không đi lấy biometrics đúng thời hạn quy định.
Thực tế bạn ấy đã đi lấy biometrics ngay sau khi nhận được thư yêu cầu. Nhưng do lỗi hệ thống bên Úc không nhận được dữ liệu biometrics. Và thế là bạn ấy bị đánh trượt visa.
Bạn ấy liền viết thư ngay sang Úc giải trình sự việc và sau 2 tiếng đồng hồ bạn ấy nhận được visa multi 1 năm.

Vì vậy: BẮT BUỘC PHẢI ĐI LẤY BIOMETRICS ĐÚNG THỜI HẠN QUY ĐỊNH.

Lưu ý: nếu bạn nào đã đi lấy biometrics và đã nhấn nút: “I confirm I provided information as requested” mà sau 1-2 ngày trên tài khoản vẫn báo yêu cầu đi lấy biometrics thì phải liên lạc ngay với bên Úc hoặc VFS để không bị đánh trượt visa oan nhé!
Mình đồng ý chuyện fai đi lấy bio đúng hạn, tuy nhiên, chuyện sau khi đã nhấn nút confirm.... mà web vẫn hiện thị "Arrange biometrics collection " là do lỗi hệ thống mà bạn, web LSQ có thông báo rõ kêu mình disregard mà.

Action Required flag still showing:
Please disregard the action required flag if you have already provided the following information and it is still showing as required on your application summary page:
•Health Assessment
•Character assessment
•Biometrics
•Additional payment requirement
This is a known system issue that is currently being investigated by technical teams.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back