What's new

Nộp visa trung quốc ở lãnh sự quán TPHCM 1/2019

kingdomlight88

Phượt tử
Do cận tết chắc bà con ít đi nộp hay sao . Mà tới lúc 9h15 là được vô nộp luôn không đợi gì hết . Lúc tới có cò lại hỏi mình từ chối thẳng luôn . Bởi mình thấy nếu không ai thông qua cò hết thì nhanh hơn chứ để cho cò dắt chắc tụi nó cứ đứng chen cho khỏi ai vô luôn .
Mình nộp 1 lần 11/2017 rồi , 2019 đổi khác 1 chút là nếu không phải người thân ( ba mẹ , con cái , anh chị em ruột ) thì booking khách sạn phải thể hiện đủ tên của những người đi nộp .
Mình có hỏi người nhận hồ sơ là nộp dùm có uỷ quyền được không thì được trả lời là chỉ nộp dùm cho người thân , còn lại thì không . Mình thắc mắc vậy sao nộp dịch vụ lại nộp dùm được nhỉ ????
Hình kèm theo là hàng người lúc 9h15

đi nước ngoài không có gì phê bằng có công ty tài trợ. Chỉ cần đưa passport là auto có visa, có vé mb free, hotel free :D... mình hồi đó cty xin visa TQ ở Tokyo. dc nhập cảnh 2 lần...còn nghe nói ở VN mà tự xin là khó mà dc multi....

1- Ngoài giấy nghỉ phép, hợp đồng va giấy xac nhan cong viec song ngu Vet/Anh thi ho khau co dich thuat kh hay chi photo cong chung thui ?
2-Còn cmnd thi photo 2 mat 1 to hay mỗi mat la 1 to ?
3-Mình tính nộp ở ds quan Trung quoc vậy minh di 1 nguoi thi nộp 1 ho so hay kèm thêm 1 bô photo nua ạ? ( Nếu có vậy đơn nghi phep va xac nhan công việc bên bộ photo thì chỉ phôto thui có công chứng nữa không)
4-Trả tiền visa bằng tiền viêt hay usd mình đọc nhìu trang nen thấy hoang mang quá
Minh dang tinh apply sau tet nay ..để mình chuẩn bị kĩ mong cả nhà giúp mình .. thank ạ ai có kinh nghiệm xin tự túc thì giúp mình vs .. có gi minh hau ta cafe va bua sang hihi
Email: [email protected]

1- Ngoài giấy nghỉ phép, hợp đồng va giấy xac nhan cong viec song ngu Vet/Anh thi ho khau co dich thuat kh hay chi photo cong chung thui ?
2-Còn cmnd thi photo 2 mat 1 to hay mỗi mat la 1 to ?
3-Mình tính nộp ở ds quan Trung quoc vậy minh di 1 nguoi thi nộp 1 ho so hay kèm thêm 1 bô photo nua ạ? ( Nếu có vậy đơn nghi phep va xac nhan công việc bên bộ photo thì chỉ phôto thui có công chứng nữa không)
4-Trả tiền visa bằng tiền viêt hay usd mình đọc nhìu trang nen thấy hoang mang quá
Minh dang tinh apply sau tet nay ..để mình chuẩn bị kĩ mong cả nhà giúp mình .. thank ạ ai có kinh nghiệm xin tự túc thì giúp mình vs .. có gi minh hau ta cafe va bua sang hihi
Email: [email protected]
Mình nộp ở lãnh sự quán tphcm chứ ko nộp ở đại sứ quán ngoài hà nội . Ngoài hà nội mình không rành . Nhưng ở tphcm là ko cần sao y , nộp bằng tiếng việt không cần dịch , trả bằng tiền usd .

Mình nộp ở lãnh sự quán tphcm chứ ko nộp ở đại sứ quán ngoài hà nội . Ngoài hà nội mình không rành . Nhưng ở tphcm là ko cần sao y , nộp bằng tiếng việt không cần dịch , trả bằng tiền usd .
minh cung dinh nop o hcm ... nhung minh thac mac la sao ke tai khoan 3 thang ngan hang tpbank no chi sao ke bang tieng viet va kh no noi ngan hang noi kh co tieng anh kh biet trung quoc co lam kho minh kh nhi ? ( mac du co giay xac nhan so du tai khoan ngan hang bang tieng english) mong a giai dap gium a thank.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back