What's new

[Chia sẻ] Oman

Em mới đi Oman bằng đường bộ về, oh man, cả tuần trên đường, mệt quá!

Bên Oman có cái này là lạ, gần thành phố Quryat, giữa sa mạc tự nhiên có cái lỗ sâu sâu, nước xanh ngăn ngắt. Trong sách Lonely Planet gọi nó là cái Sinkhole.

Xem trên Google Maps ở đây

Ảnh em chụp thì như vầy

Oman có cái Sinkhole
Hình thù trông giống cái rồn vũ tru (rốn vũ trụ)
Kính trình bá tánh Phượt Du
Không xa thành phố tên Qurayat

Cho em đi lạc Oman 1 tí, em mới đi Dubai exhibition về, không hiểu là visa có giống như các nước khác của Trung Đông không, nhưng em xin cũng không thấy khó khăn gì lắm. Chỉ cần book phòng của 1 khách sạn bên ý rồi đặt bọn họ làm visa cho mình. Sau 1 tuần thì họ gửi qua email, sang đến sân bay bên ý thì qua hải quan scan mắt rồi nó cho vào thôi.

Nhưng quan trọng là để process visa thì phải đặt cọc AED5000 lận (theo quy định của government thì chỉ cần 2000 nhưng bọn khách sạn làm 5000 cho chắc ăn), nếu sang mà không ở khách sạn của nó thì nó chặt luôn khoản đặt cọc đấy, chỉ refund khi nào đã exit khỏi UAE. Thành thử mặc dù em vừa check in đã muốn cancel (vì price+service) nhưng không thể nào nói chuyện phải quấy với bọn nó được, đành ngậm đắng ở nốt 5 ngày:((.

Nhưng Dubai là 1 thành phố rất đẹp, dù là 1 melting pot hỗn độn và nghe nói đa số người Emiratis rất ego nhưng em lại thấy thích dân ở đây mới lạ, rất nhiều anh đẹp trai ăn nói xởi lởi:">

Hay quá !!! Topic hay quá mà các bác ko vào viết tiếp !!! Em cũng đang rất quan tâm đến OMAN mà các bác ko cho 1 con ảnh nào =.=" , từ OMAN lan sang Arab ~> Dubai ~> IRan ... blah blah :D :D :D ...... Bác chủ cho ảnh OMAN đi chứ ??? OMAN có đẹp ko bác :D ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back