What's new

[Chia sẻ] Osaka & Kyoto - chuyến đi liều lĩnh

attachment.php

Những ngày đầu thu Sài Gòn mưa lất phất, tôi ngồi đây lại nhớ về cơn mưa phùn ở Osaka, cơn mưa mà khiến tôi phải chạy vội vào khu Shinsaibashi tấp nập…

Trời sinh tôi thuộc chòm sao Nhân Mã đã vốn ham chơi, lại có thêm cái máu “liều” nên khi vô tình mua được vé rẻ 4 chặng bay của Air Asia giá 6 triệu 4 đi Osaka, tôi đã không thể kiềm nén những bước chân du phượt của mình dù biết việc xin được visa khá là khó khăn. Nhờ công ty tôi đang làm việc cũng là một giải pháp hay nhưng chị bạn đồng hành sẽ ra sao? Nếu được visa thì tôi phải đi một mình, còn không được thì xem như chấp nhận mất 3 triệu 8 vé khứ hồi từ KUL qua KIX. Hai chị em tôi cũng đã có một khoảng thời gian băn khoăn giữa đi hay bỏ, “liều ăn nhiều” hay “thua nhiều” đây?

May sao sau khi sục sọi tìm kiếm các thông tin trên diễn dàn, tôi cũng hỏi han được một bạn khác đã từng xin visa qua công ty du lịch. Chị đi cùng lại đang chuẩn bị đám cưới nên mọi việc xem như “trao phân - gửi thận” cho tôi tự quyết, lịch trình cũng tự lo. Trời cũng không phụ lòng tôi, một người bạn học chung thời cấp 3 đang làm việc tại Tokyo biết tôi sắp sửa đi Nhật nên đã tận tình ghé qua Osaka dẫn chúng tôi đi chơi 2 ngày.

Những ngày ngắn ngủi lang thang giữa Osaka và Kyoto, đi ngắm những ngôi chùa cổ cũng như leo lên tòa tháp Tsutenkaku để phóng tầm mắt nhìn một Osaka hiện đại, bất giác trong tôi cảm thấy len lỏi một tình yêu lưu luyến khó tả ở đất nước này.

attachment.php

Hi hanahan !
Khi nào bạn có kế hoạch trở lại nhật lần 2 cho mình đi ké với nha,thích đi nhật lắm mà chưa có dịp.

Thanks chị hanahan nhiều lắm ạ. Một bài viết hết sức đầy đủ, rõ ràng về cả cảm xúc lẫn thông tin.
Gắng đi lại mùa lá đỏ và anh đào đi chị ạ. Em chưa có may mắn được ngắm sakura nhưng momiji tuyệt vời lắm chị ơi. Kyoto đẹp, bình yên, thơ mộng đó là những gì mà em cảm nhận được hơn 2 tháng qua.
Em cũng như chị, muốn trở lại Nhật một ngày không xa để có thể cảm nhận 3 mùa còn lại của nước Nhật diệu kỳ này.
Chúc chị có thêm nhiều chuyến đi thú vị chị nhé.

chủ thớt ơi cho mình hỏi tí mình cũng đang tính đi osaka và kyoto như bạn nói
mà mình tính di từ 23/1-27/1 rơi vào mùa đông
cũng tính đi những nơi bạn đi nhưng k đi universal
tính hỏi bạn + ace có kinh nghiệm là những nơi bạn hahahan đi thì mùa đông có đẹp không, có đáng để đi không
vì tính chất công việc mình k thể nào đi vào mùa hoa anh đào hay mùa lá đỏ được
chỉ có thể đi mùa hè hoặc mùa đông thôi T.T
mình có visa rồi tình hình là sau 1/7 ở HCM xin visa khá dễ k cần thư mời đủ điều kiện là đi thôi
mình đang phân vân vì air asia cũng đang bán vé giá rẻ đi oska trong khoảng thời gian mình đi

Những tấm hình của bạn rất đẹp nhưng bạn làm cho nó quá nhỏ làm mất đi cái đẹp và chiều sâu tấm ảnh mất rồi ...

Re: Osaka & Kyoto - chuyến đi liều lĩnh.

Xem xong bài của chị mà chỉ mún chạy thật nhanh sang đất nhật, đây cũng là mơ ước của em chị ah. Giờ em chỉ lo visa thôi ,! Hy vọng sẽ đựoc cấp, thêm nữa chắc phải mất nhiều thời gian để tập hợp thông tin ! Chị hiểu biết quá :)) ngữong mộ ;))

Chị Hanahan ơi chị có thể cho em xin contact của bên dịch vụ làm visa Nhật Bản cho chị được không ạ?
Em cám ơn chị nhiều lắm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back