What's new

[Chia sẻ] Penang _ Kuala Lumpur (Cảm nhận bằng giác quan)

Như vậy là chuyến du lịch Malaysia đầy sóng gió cũng đã kết thúc hơn 1 tháng, thía mà giờ đây mình lại nhớ đến từng chi tiết để kể cho mọi người nghe thì cũng quả là hay nhỉ? :). Tuy nhiên hôm nay mình sẽ mời mọi người cùng nhau khám phá Penang_Kual Lumpur qua video và hình ảnh do chính mình thực hiện.

Mình sẽ chia 4 bài viết ra thành 4 phần ( 4 giác quan ) để mọi người có thể tiện theo dỏi. Đây cũng chỉ là cảm nhận mang tính cá nhân sau chuyến du lịch vừa qua. Vốn không phải là người giỏi văn để có thể truyền hết cảm nghĩ của mình về chuyến đi nên tạm mượn clip và hình ảnh thay thế nha.:)

1.( Seeing )

[video=vimeo;32037290]http://vimeo.com/32037290[/video]

Sài Gòn _ KL_ Penang

Cảm giác rời khỏi Tp HCM khi công việc đang ngập mặt cũng là 1 điều quá liều lĩnh. Nhưng mà máu đang đến thì cứ đi. Do vậy giá vé máy bay Air Asia cho 2 người cũng ko phải là rẽ ( Mặt dù đã book trước 1 tháng ). Biết sao được...dân chơi không sợ mưa rơi mà. heeh:D

Mình cũng đi hành trình giống như chị Dulichbattrang là từ SG --> KL-----> Penang liền cho đỡ mất thời gian. Thế là mất trọn 1 ngày di chuyển máy bay đến 5h30 ( giờ Malay ) thì đã tới Penang. Sân bay quốc tế thì đang làm dỡ dang nên việc di chuyển cũng mất thời gian trong việc lấy hành lý. Sau khi ra cổng, chọn ngay chiếc xe bus số 401E hay 101 là tới thẳng Komtar..giá vé là 2Rm4. Mọi người nhớ cầm tiền lẽ ra nha. Ko thì xe bus nó ko có chịu đâu.

attachment.php

Một em Tây trong cá tính

Ở Penang thì cũng KL mưa quanh năm. Ta nói mưa gì mà khủng khiếp, còn dai hơn cả mưa Sài Gòn.

attachment.php

Hình chụp trong xe bus khi di chuyển về Komtar_ một buổi chiều mưa.

Mất tầm 1 tiếng hơn mới về đến Komtar do đường bị kẹt xe quá. Trong người thì đói lã, chỉ kịp ăn trên máy bay. Đến sân bay LCCT thì không dám ăn do sát giờ bay quá. Hên là khì này đi không bị hoãn chuyến bay không thì có nước tự bỏ tiền túi mà mua thêm vé nhé.. Khi tới sân bay LCCT làm thủ tục nhập cảnh xong. Nếu như ai đi tiếp 1 chặn nữa thì cố gắng việc đầu tiên là phải chạy đi Check in liền, không thì trể. Ở đây trẻ 45 phút là khỏi cho Check luôn ( sẽ nói vụ này sau ). Sẽ có 2 khu vực check in: Nếu như ai đã book vé trên mạng thì tới quầy check in web tự động và đợi lấy phiếu. Sau đó chạy ra khu vực gửi hành lý ký gửi ngay. Ở đây rất là rộng nên mọi người coi chừng bị lạc. Sau khi làm thủ tục xong, các bạn tới khu vực bán sim. Bạn chỉ việc đưa passport ra và đưa 20 Rm ( nghe đồn tưởng 10 Rm ) đề lấy Sim thiệt tình là không nhớ nổi cái sim đó tên gì hình như là Tune Talk thì phải.

attachment.php

Một chú người Ấn hay người gì hem biết mà mũi cao tít.

Last edited:
@boynd: chà thích vậy, mình cũng dự định tới thêm 1 lần nữa..có gì mình sẽ contact sau. Cảm ơn bạn
@nhện: Bạn đi thử đi. Penang rất đẹp và hiền hòa.

Chào Lamtop215,
Minh xin tự giới thiệu mình hiện đang là Điều hành Tour trên tàu Super Star Vỉgo của Star Cruise, đến Penang là công việc mỗi tuần của mình, những điều bạn viết trong pót trên chẳng còn xa lạ gì với mình nhưng thực sự mình đã bị "SHOCK" với những hình ảnh và clip bạn đã truyền tải. Post này thực sự khiến mình khâm phục khả năng ống kính của bạn. Mình không biết phải dùng từ ngữ nào để khen mà không quá khoa truơng chỉ biết dùng từ "TUYỆT" . Bạn biết không? Mình đã biết đến Web phượt lâu lắm rối nhưng chỉ vào forum để đọc lấy thông tin và relax chứ ko đăng kí member, nhưng hôm nay đọc được pót của bạn mình phải lập tức đăng kí để viết comment này cho bạn. Mình cũng là một fan của phượt nhưng vì lí do công việc mình không có điều kiện để phượt nhiều mà chủ yếu la đi theo tour của công ty, và mình cũng là super fan của photography và cũng đã mua máy chup hình pro cho có nhưng thực sự thì tài nghệ nháy của mình là cực kì thô thiển, không thể so sánh với bạn được nên hi vọng sẽ được chỉ giáo nhiều hơn trong tuơng lai.
Ah! Mình cũng muốn biết thêm thông tin cá nhân của bạn nếu bạn không ngại để biết đâu có thể làm bạn phượt một ngày không xa...!

@ngominh: Chào bạn, hân hạnh làm quen với bạn nha. Bạn đi Penang thường xuyên à, thích thật. Nếu có dịp mình sẽ thăm Penang lần nữa vì thực sự còn vài nơi mình chưa có dịp ghé. Nhưng cảm giác một Penang vắng vẻ và bình yên luôn là điều động lại trong mình. Mình thì chả thích đi ngay mùa du lịch. Cảm ơn lời khen của bạn. Mình còn đang muốn đi Langkawi nữa nè. Có dịp thì đi nhé..

HI Lamtom

Rất vui vì đã tìm thấy một người yêu thích sự tĩnh lặng và bình yên của Penang giống như chị. Chị có thời gian sống rất lâu ở Penang và đến giờ chị vẫn chưa bao giờ quên được nơi đó. Nơi đầy ắp những kỉ niệm, khi nhìn lại những khuôn hình của em ở Penang càng làm nỗi nhớ trong chị nhiều hơn đó:) và thế là chị quyết định tháng 10 này chị sẽ quay lại Penang... Penangiudau :)

Chào anh Lamtom,

Em đang tập sự ở Vietravel về du lịch nước ngoài và chưa bước chân ra khỏi cái lãnh thổ Việt Nam T_T.
Bài viết của anh rất" Tuyệt", được đầu tư kĩ càng về hình ảnh đã giúp em hình dung được Penang_Kuala Lumpur ntn và có những kiến thức thực tế dù chưa đặt chân đến vùng đất này. Cảm ơn anh đã có bài viết này đã giúp em "ngấm" kiến thức dễ dàng hơn là phải học thuộc chương trình tour dài mấy trang giấy ^_^

@Penangiudau: Thật sự nếu cho em quay lại thì vẫn sẽ tới Penang chị à. Đúng thật cái cảm giác ấy không bao giờ làm cho em quên được. Em còn nhớ mãi cảm giác dậy thật sớm và lang thang trên những con đường trong khu phố cổ nơi đây.
@janehuyen: Cảm ơn bạn rất nhiều. Penang thật sự là 1 điểm đến vô cùng hấp dẫn cho những ai thích sự bình yên và 1 chút gì đó hoài cổ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back