What's new

[Chia sẻ] Penang _ Kuala Lumpur (Cảm nhận bằng giác quan)

Như vậy là chuyến du lịch Malaysia đầy sóng gió cũng đã kết thúc hơn 1 tháng, thía mà giờ đây mình lại nhớ đến từng chi tiết để kể cho mọi người nghe thì cũng quả là hay nhỉ? :). Tuy nhiên hôm nay mình sẽ mời mọi người cùng nhau khám phá Penang_Kual Lumpur qua video và hình ảnh do chính mình thực hiện.

Mình sẽ chia 4 bài viết ra thành 4 phần ( 4 giác quan ) để mọi người có thể tiện theo dỏi. Đây cũng chỉ là cảm nhận mang tính cá nhân sau chuyến du lịch vừa qua. Vốn không phải là người giỏi văn để có thể truyền hết cảm nghĩ của mình về chuyến đi nên tạm mượn clip và hình ảnh thay thế nha.:)

1.( Seeing )

[video=vimeo;32037290]http://vimeo.com/32037290[/video]

Sài Gòn _ KL_ Penang

Cảm giác rời khỏi Tp HCM khi công việc đang ngập mặt cũng là 1 điều quá liều lĩnh. Nhưng mà máu đang đến thì cứ đi. Do vậy giá vé máy bay Air Asia cho 2 người cũng ko phải là rẽ ( Mặt dù đã book trước 1 tháng ). Biết sao được...dân chơi không sợ mưa rơi mà. heeh:D

Mình cũng đi hành trình giống như chị Dulichbattrang là từ SG --> KL-----> Penang liền cho đỡ mất thời gian. Thế là mất trọn 1 ngày di chuyển máy bay đến 5h30 ( giờ Malay ) thì đã tới Penang. Sân bay quốc tế thì đang làm dỡ dang nên việc di chuyển cũng mất thời gian trong việc lấy hành lý. Sau khi ra cổng, chọn ngay chiếc xe bus số 401E hay 101 là tới thẳng Komtar..giá vé là 2Rm4. Mọi người nhớ cầm tiền lẽ ra nha. Ko thì xe bus nó ko có chịu đâu.

attachment.php

Một em Tây trong cá tính

Ở Penang thì cũng KL mưa quanh năm. Ta nói mưa gì mà khủng khiếp, còn dai hơn cả mưa Sài Gòn.

attachment.php

Hình chụp trong xe bus khi di chuyển về Komtar_ một buổi chiều mưa.

Mất tầm 1 tiếng hơn mới về đến Komtar do đường bị kẹt xe quá. Trong người thì đói lã, chỉ kịp ăn trên máy bay. Đến sân bay LCCT thì không dám ăn do sát giờ bay quá. Hên là khì này đi không bị hoãn chuyến bay không thì có nước tự bỏ tiền túi mà mua thêm vé nhé.. Khi tới sân bay LCCT làm thủ tục nhập cảnh xong. Nếu như ai đi tiếp 1 chặn nữa thì cố gắng việc đầu tiên là phải chạy đi Check in liền, không thì trể. Ở đây trẻ 45 phút là khỏi cho Check luôn ( sẽ nói vụ này sau ). Sẽ có 2 khu vực check in: Nếu như ai đã book vé trên mạng thì tới quầy check in web tự động và đợi lấy phiếu. Sau đó chạy ra khu vực gửi hành lý ký gửi ngay. Ở đây rất là rộng nên mọi người coi chừng bị lạc. Sau khi làm thủ tục xong, các bạn tới khu vực bán sim. Bạn chỉ việc đưa passport ra và đưa 20 Rm ( nghe đồn tưởng 10 Rm ) đề lấy Sim thiệt tình là không nhớ nổi cái sim đó tên gì hình như là Tune Talk thì phải.

attachment.php

Một chú người Ấn hay người gì hem biết mà mũi cao tít.

Last edited:
Đồ ăn và giá phòng ở đây rất rất rất là mắc...nên mang theo nước uống và đồ ăn dự trữ.

attachment.php

Tạm biệt Colmar Tropicale......để về lại KL :)

Nằm trên xe về lại KL mất tầm 1 tiếng, ngủ một giấc để lấy lại sức..quái hôm nay chủ nhật sao mà đường đông khủng khiếp đến tầm 1 tiếng hơn mới về tới khu Bukit Bintang..

attachment.php

Khu tam giác vàng của Malay

attachment.php

attachment.php

Chộp 1 tấm hình trước khi chuẩn bị về Sài Gòn..:)

Màu ảnh của Em đẹp quá , Cái Sephora anh tưởng là gì hóa ra bên trong toàn bán đồ mỹ phẩm . Em để ảnh cách nhau 1 dòng cho dễ nhìn , Nó ko bị lẫn ảnh . Sang năm xem có chuyến nào đi Sing - Malay , Anh em mình đi cùng chuyến . Em bay SG , Anh bay Hn (c)

Màu ảnh của Em đẹp quá , Cái Sephora anh tưởng là gì hóa ra bên trong toàn bán đồ mỹ phẩm . Em để ảnh cách nhau 1 dòng cho dễ nhìn , Nó ko bị lẫn ảnh . Sang năm xem có chuyến nào đi Sing - Malay , Anh em mình đi cùng chuyến . Em bay SG , Anh bay Hn (c)

Dạ ok anh, nếu có dịp à..năm sau để từ từ rồi em tính..cuối tháng 1 và đầu tháng 2 này tụi em di Myanmar nè..

Đi Myanmar đắt lắm , Anh thấy cũng bình thường Em à . Anh thích đi mấy nước kia hơn , Nếu ko đi Trung Quốc hoặc Úc

@justin: uhm không mắc đâu bạn, nếu mình biết sắp xếp..với lại mình chưa đi bao giờ nên cũng không biết chính xác là bao nhiêu tiền
@Tommy : eheh sao anh không thích Myanmar vậy? em thấy nó đẹp mà.?

@justinLee: Mình nghĩ là tầm 15 triệu là dư dã rồi..Vì mình chưa từng đi nên không biết như thế nào.:)

4.Touching

[video=vimeo;33284928]http://vimeo.com/33284928[/video]

Kết thúc chuyến đi Malay trong vui vẻ và mang vào đó nhiều nổi nhớ bâng quơ đầy xúc động.:(

Nhớ lắm cơn mưa dài nặng hạt mà 2 đứa phải trú mưa ở nơi xa Sài Gòn cả ngàn cây số, nhớ lắm những lúc nhâm nhi vài ngụm Magarita dưới cái lạnh của trời mưa.

attachment.php

Nhớ lắm cảnh bình minh ở Penang bên tiếng chim hót ríu rít, và không gian bình yên làm lòng người chợt lòng mình chựng lại như muốn quên đi những căn thẳng trong công việc. Lắng nghe những thanh âm của những người xung quanh mình, cuộc sống, công việc thấy thật là thú vị.

attachment.php

Điều mình thích ở Malay chính là nét truyền thống được vẽ rất rõ ràng và mang đậm tính văn hóa hơn Singapore nhiều. Cảm thấy không bị vật chất hóa và sự hiện đại phá đi vẻ đẹp đơn sơ ấy nhất là ở Penang.

attachment.php

attachment.php

Đền Kek Lok Si, một trong những công trình nổi tiếng ở Penang.

attachment.php

Sẽ nhớ mãi trạm xe bus mà ghi cái gì không hiểu gì hết ráo.

attachment.php

Và hình ảnh về nhưng ngôi nhà chọc trời như tòa thấp đôi Petronas hay KL Tower_ biểu tượng của Malay, tiếc là mình không có time để chụp.

attachment.php

Tạm biệt Malaysia, tạm biệt Penang, tạm biệt Kuala Lumpur sẽ hẹn mi một ngày không xa. Ta sẽ quay trở lại.

attachment.php

p/s: Đây là Topic đầu tiên và cũng là Topic cuối cùng mình sẽ viết trong forum. Thật là vui khi trong thời gian ngắn đã làm quen và chia sẻ thông tin với một số anh chị trong diễn đàn. Tuy nhiên mấy hôm nay mình hơi thất vọng với cách thức làm việc cũng như đối nhân sử thế của một số người trong diễn đàn, nên mình sẽ chia tay và tạm xa diễn đàn một khoản thời gian. Thiết nghĩ đây cũng là một sân chơi cũng như chia sẽ thông tin cùng mọi người, cũng không muốn một chút mâu thuẫn hay cách làm việc của một số người làm mất vui..
Và đương nhiên việc mình ra đi cũng không làm ảnh hưởng đến diễn đàn hay một cá nhân nào đó.

Chào tạm biệt mọi người. Chúc mọi người vui khỏe và có dịp mình sẽ quay trở lại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back