What's new
PERHENTIAN – CHUYẾN ĐI MÙA HÈ 2016

Tại sao nên đến Perhentian?

• Biển ở đây có nhiều màu, mỗi một khu một màu cực thích nhé! (c)
  • Chi phí đi đến đây tầm 6tr một người ;)
  • Bơi cùng rùa biển - trãi nghiệm so cute :H
  • Lặn ngắm cá mập nhé (Phải nói trò ngu nhất mà mình từng chơi) (NT)
  • Ngoài Snorkeling và Diving thì ta có thể học lấy chứng chỉ lặn ở đây với giá cũng mềm Yeah yeah :H
  • Tối xem những màn múa lữa rất cực hay (Xong tối hôm đó mình đã về nhà tự học múa lữa luôn kaka) :susel:
  • Còn một môn nữa nhãy cầu biển …(cũng hăn lắm mà đến đó không dám nhãy từ nơi cao nhất chỉ dám thập thò ở lv2, còn lv1 cao quá nên sợ)B-)

Giờ thì khăn gối lên mà đi tận hưởng một mùa hè sản khoái thôi....."Nhảy biển đùng đùng"

attachment.php

Ăn xong cả bọn tung tăng luôn

attachment.php

Pà này già rồi mà body như pây pi thế - già thành tinh àh

attachment.php

Thầy dạy bơi đây

attachment.php

Người phụ nữ mê chụp ảnh nhất thế giới - mỗi nơi chụp cở 2 ngàn tấm mới chịu đi.

attachment.php

Đủ mặt các thành viên đây

attachment.php

Lúc bọn ăn trưa - mình lấy ổ bánh mì kẹp chà bông đưa cho Shane ăn. Một lúc sau chị chung đoàn tá hỏa lên "Đạo hồi người ta không ăn thịt heo". Chời đất ơi - mình quay qua tưởng ổng ăn rồi!!:Dam Mai mà Shane chưa ăn, mình lấy lại bảo thịt heo đổi cho ổng món khác! Tý nữa là hại ổng :DE....

Lúc bảo Shane đưa về ổng hok chịu - Tau chở mấy đưa qua bãi bí mật này của ổng dành cho khách VIP thôi nghen bây!
Mình tưởng đâu chở qua bãi nào có cá mập trắng, cho nó ăn mấy đứa này cho rồi tại tý nữa hại ổng ăn thịt heo.

Chở qua chổ này tuyệt hơn bãi nãy nữa, hok có bóng người luôn. Khu này tuyệt hơn cả Private beach của ressort

attachment.php

Tiếp đó cái năn nĩ thôi cho bọn tui về đi Shane ơi, 4h phải lên tàu về đất liền rồi, mặc dù tiếc quá mà hok về là trể tàu trể lịch trình, lần sau bọn tui qua nữa, bọn tui ghé rủ ông đi nữa nghen. Mà ổng quyết tâm hok chịu, có ai đi tour mà như ông này không hok ta!

Shane ổng nói - mới giờ này dzề gì mà dzề! Để tau chở mấy đứa bây qua đây chơi nhãy cầu, vui lắm mạy! Đi đi đừng có lo trể trể tau bao hết! Mấy đứa yên tâm chổ này gần Long beach lắm chạy qua đó kế bên.
Bọn mình hok chịu, nói thôy về đi Shane ơi, mệt quá rồi còn về thu dọn hành lý trả phòng!
Ổng nỗ máy cho thuyền chạy! Thấy Long Beach hiện ra trước mặt, nhưng ổng hok đi thẵng mà quẹo một vòng qua cầu tàu. Định hại nè!:Dam
Chời ơi ông thấy bọn này đẹp quá nên không cho về phải hok! Được chơi thì chơi vào nhãy cầu vài phát rồi về cũng chẵng sao! Trể tàu tui đền ông đưa bọn tui vào đất liền không trả tiền.

Thật khó cho bọn "mê biển" như chúng tui cưởng lại màu nước này, một màu xanh biển sáng rực!

Làm sao có thể ngồi im trên thuyền với màu nước này!

attachment.php

Thế là bơi vào nhảy ình ình vài phát rồi về! Nhãy cho ông Shane ổng vừa lòng để hok ổng chở đi chổ khác nữa là ở lại đảo thiệt!

attachment.php

P/s: Phần lời thoại có phần hư cấu cho vui! Chứ thật ra ông Shane ổng tốt thiệt mà ổng hok có nói kiểu vậy! :D
11/10/2016: Một ngày mưa bị mắc kẹt tại cw ko về nhà được.

Về đến nơi móc tiền ra trả Shane! Nãy ông nói bớt cho bọn tui mà thôi, bọn tui đưa đủ luôn tại ông quá nhiệt tình rồi hen!
Ổng cảm ơn rối rít, dẫn ra bến tàu cho đi về!

Nhóm mình chia làm 2: 3 ở lại thêm 1 đêm nữa, 4 đứa còn lại đi dzề - tại vì xin nghĩ phép nữa là sếp cho nghĩ luôn! :shrug:

Đi một nhóm người đi kẻ ở cũng buồn - Buồn không hok biết mà thấy mấy pà chị trên cầu tự sướng với cái mặt buồn đủ kiểu. (c).

Nhóm 4 về lại KL nhóm còn lại qua Penang. Và hành trình mơi lại tiếp tục.

Tạm biệt Perhentian - hôm nào rãnh bọn tui ghé nữa! :L

attachment.php

Mùa gì đâu mà mưa quá trời mưa! Mưa về hok được ngồi cơ quan hoài luôn.

Giờ rãnh viết tiếp phần ngoại truyện - Chặng hành trình ở Kuala Lumpur và Melacca. Tuy phần này hok có gì đặc biệt mà rãnh viết luôn!

Cả bọn lên xe kéo nhau về KL - Tới bến xe TBS gì đó! Sáng sớm bỏ bọn mình ở đây trong lúc còn mơ ngủ trời tối mịt! Tới đây cái mò mẫm bắt tàu về trung tâm KL. Theo mình hình dung cái bến xe TBS như cái bến xe Miền đông. Muốn vào lại TP cũng đi cở 15p

Đây là cách đi và đến từ TBS vào trung tâm KL

attachment.php

attachment.php

Mà bọn mình cũng bon chen - cầm trên tay cái vé về KL rồi đó mà còn hok chịu về trong lúc Sếp hàng nghe lời xúi dục của cái em sinh viên (người VN) làm tình nguyện viên ở Malay bảo. Anh chị đi Melaca đi đẹp dữ dội. Buổi sáng ở KL ko có đẹp đâu đi tháp đôi cũng hok có đẹp bằng buổi tối. Móc điện thoại ra show hình ẻm tự sướng với cái tháp đôi liền. (NT) Phải rồi 2 đứa (ẻm với cái tháp đôi) xấu thiệt! Đùa thôi chứ mỗi cái tháp xấu.

Thế là cả bọn giử vé lại - mua vé xe đi Melaca liền. Rồi con đường tới Melacca sáng rực!

Melacca theo lời miêu tã với ảnh ọt trên mạng đẹp lung linh. Mà với tui, thì đây là chổ gì đâu mà toàn China xí xô xí xào nghe mệt lỗ tai. Tưởng đi lạc vào Phố tàu, mà thực ra khu này là phố chinatown hồi xưa!

Melaca có mỗi cái chổ này là đẹp trong mắt tui.
attachment.php

Được mấy cái độc độc lạ lạ này ngồi chụp ảnh tự sướng cho có tủi tin với người ta

attachment.php

Có ấn tượng cái xe cực chất này. Nhìn vô một cái là phải bậc cười liền, vui mắt quá còn gì nữa! Lên chụp với nó liền. Xe này thích lắm nha, có cái loa Bluetooht kết nối với điện thoại khách hàng chạy tới đâu nhạc dậy trời tới đó. Mấy khách trung quốc nhiều quá - đứa nào cũng lên xe này bật nhạc trung téo téo in ỏi cả tay. Melaca vô tình hok có đẹp trong mắt tui, tại tui hok có thích chổ nào có nhiều khách trung quốc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back