What's new

[Chia sẻ] Phân biệt The NorthFace vs "The NorthFAKE" !

Mình đang cần mua 1 áo khoác mùa đông loại super ấm, và 1 balô loại to to 1 xíu mà ko biết mua ở đâu, mình muốn mua hàng xịn. Chủ thớt có thể cho mình vài địa chỉ uy tín để mua 2 món trên được ko, mình ở HN. Cám ơn chủ thớt nhiều

Mình đang cần mua 1 áo khoác mùa đông loại super ấm, và 1 balô loại to to 1 xíu mà ko biết mua ở đâu, mình muốn mua hàng xịn. Chủ thớt có thể cho mình vài địa chỉ uy tín để mua 2 món trên được ko, mình ở HN. Cám ơn chủ thớt nhiều

Bạn qua 47E đội cấn có hàng Columbia super ấm hàng xịn đúng yêu cầu của bác

hiện tại nhà mình có bán áo khoác nam north face + nữ mango MADE IN VN 100% . bạn nào có muốn mua có thể qua 202 đường bưởi để chọn hàng nhé (ps : nhà minh lấy thẳng từ nhà máy nên giá rất rẻ thường thì lãi 50k/áo nên vào khoảng 400k/c )

Hôm qua em mới ra 80 Hàng Bông, chả biết hàng có tốt hay không nhưng thái độ bán hàng của bà chị chủ cửa hàng thì thật là k thể nào ngửi nổi, cái kiểu khinh khỉnh và mắng khách cứ xơi xơi ấy ạ! Sau đó em có qua umove và tham khảo thêm utrip, ubay thì thấy cùng một sản phẩm nhưng giá rẻ hơn ở Hàng Bông phải vài trăm nghìn. Em cũng sờ chất vải, so sánh thì thấy không khác nhau là mấy (chắc họ cũng phải từ một lò thôi ạ), nói chung là giờ nói đến 80 hàng bông là em dị ứng lắm, chắc chả bao giờ dám quay lại (NO)

Em vừa làm 1 em TNF trên M2-LTK mà mặc 1 tuần đã rách bung các chỗ nối ở mặt trong của áo. Chán thật. Đến bao giờ người Việt mới được mua hàng Việt chất lượng cao ngay tại quê nhà của mình chứ.

Em vừa làm 1 em TNF trên M2-LTK mà mặc 1 tuần đã rách bung các chỗ nối ở mặt trong của áo. Chán thật. Đến bao giờ người Việt mới được mua hàng Việt chất lượng cao ngay tại quê nhà của mình chứ.

Bây h bạn cũng có thể mua dc nhưng đắt thôi :D

Em là dân chuyên làm mấy cái hàng công nghệ kiểu ntn có mấy đóng góp rất đơn giản nhưng có thể loại đến 90% hàng fake

1. Tem 7 màu chống giả. Cái này ông anh chủ top đã nói nhưng em cũng xin nói lại luôn.... TNF nhiều mẫu áo khoác " gần xịn" có thể dính khóa kéo túi hoặc khóa chính không chuẩn chứ cái tem 7 màu này thường chả thiếu bao giờ.

2. Đi liền với cái tem 7 màu là rất nhiều tem trắng đi kèm... tầm 3,4,5,6,7 cái gì gì đó ... nói chung là nhiều .....

1 và 2 suy ra bác nào mua áo mà lộn trong áo ra thấy có 1 cái tem hoặc 1 cái mác đen đen chữ dệt thì thôi bỏ qua luôn.

3. NF xịn form khá là to ... với áo khoác nam thì là ntn ... tầm m7 65 kg mặc S đẹp ... như em m8 70 kg mặc M vẫn hơi đuối, Tầm 70 85 kg mặc M okie ( tùy form người) >>> bác nào quanh quanh m7 65 kg mà mặc vừa vặn 1 cái size M hoặc L thì thôi cho nghỉ luôn .... hàng đã xuống size thì chất lượng còn xuống nhiều hơn :D áo thun thì cũng tuơng tư .... quần thì em chả thèm mặc NF bao giờ nên cũng ko để ý.

4. cái vụ mác cổ thì tùy ... nhiều khi bị tháo , nhiều lúc ko có ngay từ đầu nên ko nói trước được nhiều

5. Riêng với giày NF thì thật sự là ở VN hầu hết ko có NF xịn mấy ... lý do là tại vì giày NF làm xuất rất tốt và được giá ...size số ăn được tùm lum luôn nên ít khi bán lẻ trong nước làm gì :D

Tóm lại thì khi cầm 1 món TNF lên và sử dụng 3 lưu ý đầu tiên thì ace có thể đánh giá tương đối chính xác chất lượng của 1 món hàng rồi đấy ạ . Còn nếu muốn mua hàng kiểu chuẩn như hàng xách tay thì chác phải mất thời gian để cầm nhiều hàng xịn thì mới có thể soi hàng chuẩn được :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,558
190,123
Latest member
Clayjenson
Back