What's new

[Chia sẻ] Phân biệt The NorthFace vs "The NorthFAKE" !

Để phân biệt hàng xịn dựa vào tem cũng chỉ một phần.
Hàng áo xuất đi thị trường châu âu và đông âu thì tất cả đều là hàng thêu (logo TNF) và có tem màu còn hàng xuất đi thị trường Nhật, Đài Loan .. lại ko có tem và logo trên sp thường là in chứ ko thêu

ps: theo E biết thì hiện tại ở VN hàng giả cũng có tem và tag rất đầy đủ. :D ko thua gì hàng xịn, nhưng đường may rất dở và nguyên liệu ko chuẩn
Nếu mà hàng lỗi từ nhà máy mà serie đó vẫn bán trên thị trường nước ngoài hoặc chưa dc bán thì sẽ bị cắt gần hết tem đi đủ để khi nhìn vào ta ko biết cái áo này xuất xứ từ đâu :D, còn hàng tồn kho của 1 serie nào đó đã ngừng sx hoặc hết mùa (hoặc hàng chôm chỉa :D) thì sẽ còn nguyên tem mác dầy cộm :)). Em nói thế đúng ko bác .

Hôm nay vào 1 cửa hàng xuất khẩu, thấy 1 áo TNF na ná như ảnh dưới, giống màu và mũ tháo rời đc. Nhìn may và chất liệu ổn phết, khoảng 500K.
Nhưng check thấy khóa nằm bên trái, mác sau gáy không tem phản quang gì cả.
Kết áo này phết nhưng lăn tăn quá. Hic :(

Hôm nay vào 1 cửa hàng xuất khẩu, thấy 1 áo TNF na ná như ảnh dưới, giống màu và mũ tháo rời đc. Nhìn may và chất liệu ổn phết, khoảng 500K.
Nhưng check thấy khóa nằm bên trái, mác sau gáy không tem phản quang gì cả.
Kết áo này phết nhưng lăn tăn quá. Hic :(

Con màu xanh kia thuộc dòng rainwear mà đã là rainwear thì ko tháo mũ được. Cửa hàng ở chỗ nào bác có j` nếu tiện đường anh em qua kiểm chứng cho nhưng nghe bác tả có vẻ ko khả quan lắm :))

Nhìn vào logo thêu của TNF có thể phân biệt được FAKE không bác Toàn
Không những thêu mà in cũng nhận biết được, bác nào quen chỉ cần nhìn cái logo nó thêu là biết. Quan trọng là bác phải nhìn thấy cái logo trên hàng thật rồi thì mới có cái đối chứng nhưng nhìn 1 lần thì sẽ khó mà quên. Không biết sao nhưng trên hàng thật logo nhìn rất vừa mắt hài hòa, các nét chữ rất cân xứng đồng đều, 3 cái "cong" ở biểu tượng cách nhau rất đều. Còn ở hàng fake nét chữ thường to hơn hàng original (với in), logo nếu thêu nhìn rất lem nhem, đường chỉ ko đều nhau và giữa các chữ thường lộ khá rõ chỉ nối (hàng original để ý kĩ mới thấy). Cũng có thê phân biệt qua độ giầy mỏng của logo, giầy quá cũng là fake.

Thấy ace thảo luận sôi nổi quá , thi hiện ở nhà có một series sp tnf mùa thu đông đang mặc . Anh em nào quan tâm ad nick của mình vào nhé thi1van81, mình gửi cho xem ảnh thực tế để khỏi phải thắc mắc , lăn tăn . Còn về phần áo rainwear , series sp này hầu như o có mũ tách rời như bạn miêu tả vì nhà mình hiện có 3 em này .hic ! Mới tham gia diễn đàn chưa thạo việc up ảnh lên trực tiếp cho ace xem luôn . Nên đành phải như vậy mong các cụ cảm thông nhé !hoặc mail vào [email protected] cho mình nhé , mình trả lời thẳng cho bạn sóng bạc đầu nhé !

Thấy ace thảo luận sôi nổi quá , thi hiện ở nhà có một series sp tnf mùa thu đông đang mặc . Anh em nào quan tâm ad nick của mình vào nhé thi1van81, mình gửi cho xem ảnh thực tế để khỏi phải thắc mắc , lăn tăn . Còn về phần áo rainwear , series sp này hầu như o có mũ tách rời như bạn miêu tả vì nhà mình hiện có 3 em này .hic ! Mới tham gia diễn đàn chưa thạo việc up ảnh lên trực tiếp cho ace xem luôn . Nên đành phải như vậy mong các cụ cảm thông nhé !hoặc mail vào [email protected] cho mình nhé , mình trả lời thẳng cho bạn sóng bạc đầu nhé !

Ở Việt Nam mà kiếm được áo dòng rainwear thì quả là khó, chắc bạn mua ở store của nó, mà đã là store thì giá chắc ko rẻ :(. Mình cũng đang kiếm dòng rainwear ở Vn mà lùng mãi ko thấy shop made in Vn nào có :(

Hehe...! Thấy các cụ quan tâm em xin tiếp tục tư vấn thêm vậy . Anh toàn nói muốn mua giòng rainwear cks thể lên 80 hàng bông xem sao .ở đó phần đa là hàng fake cao cấp
Nhưng rainwear thì có một vài cái mỗi tội hic hic hơi chát 1tr4 gì đó , rẻ hơn một chút mời các cụ sang made in vietnam góc hàng bạc mã mây có mấy em size to khoảng 1tr2 . Dưới 314 đội cấn em thấy hình như cũng còn một vài em thì phải . Em xin nhắc các cụ là chỉ rainwear thôi nhé . Em dám đảm bảo là xịn , giống như dòng sp apex đang bán rất nhiều ở mấy shop made in vietnam :m2 ltk ,starbowl , hàng bạc -mã mây ...nhé ! giống như qnh toàn nói trong phần trước . Chúc các cụ săm được đồ ưng ý chuẩn bị cho mùa đông sắp tới. Em vừa lượn vào M2 lúc 9p:m thấy nó treo mấy con áo nỉ chui đầu thấy cũng xịn , mỗi tội to cụ nào mà 1m8 , nặng 85-90 kilo
Mặc vô thì hết xẩy . Em xin phép tham gia đến đây thôi . Nếu nhiều lời quá ming các cụ xá tội ! Em dọt đây ...! Chú các cụ ngủ ngon !

Hehe...! Em vừa lượn vào M2 lúc 9p:m thấy nó treo mấy con áo nỉ chui đầu thấy cũng xịn , mỗi tội to cụ nào mà 1m8 , nặng 85-90 kilo
Mặc vô thì hết xẩy . Em xin phép tham gia đến đây thôi . Nếu nhiều lời quá ming các cụ xá tội ! Em dọt đây ...! Chú các cụ ngủ ngon !
Trưa làm về cũng chuồn vào M2 coi hàng, mấy cái áo nỉ hôm nọ có màu đẹp mà mình ko mua, cứ đắn đo, hôm nay thử chui vào thấy vừa phết lại đẹp nhưng còn lại toàn màu xấu hoắc :(. Khuyến cáo các bác, M2 chỉ có áo nỉ vs apex là hàng tnf ngon còn đâu là tnf fake hết.
Chính xác áo nỉ TNF ở M2 là dòng này http://www.thenorthface.com/catalog/sc-gear/mens-shirts-sweaters-filter-category-sweaters/men-39-s-surgent-hoodie.html

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back