What's new

[Chia sẻ] Phân biệt The NorthFace vs "The NorthFAKE" !

Topic này rất có ý nghĩa cho những ai có nhu cầu tìm TNF xịn,sắp đến mùa mua đồ rét rồi,up lên cái cho a e cùng ôn lại.ngoài TNF ra có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm phân biệt hàng "xịn" của các hãng khác !(beer)

tính mua cái áo mà lên đây đọc e bất an quá,
e đang sd cái ba lo the north face surge, mua cũng lâu lâu ko biết thật hay giả, trc mua ng bán có cam kết là hàng original, nhìn cũng đẹp, khác vs mấy cái hàng fake e thường thấy, mấy đứa bạn cũng xài balo cùng loại nhưng là fake so sánh thì nhìn vải nó ngu hơn cái balo mình, vì thấy chất vải khá cứng và bóng bóng, còn của e thì vải nó mịn hơn, sờ khá mát tay, mềm mềm (cảm quan thế) tem tiếc đủ hết, kiểm tra các đg kim mũi chỉ thấy thì rất ok, e có xem 1 số video trên youtube bọn tây nó làm chỉ cách phân biệt nó dùng 1 hàng sịn (có thấy MADE IN VIETNAM) và 1 hàng fake khác, thì so thì mọi chi tiết so vs video hàng sịn của nó thì giống y xì đúc từ các chi tiết nội ngoại cho đến cả cái ngăn chống sốc cho lap, và cũng khác hàng fake :v, nhưng mà h fake nó cũng tinh vi vãi, trc e mua có chưa đến 700k nên dự là mình đang xài fake loại 1 :( loại này trên site US toàn >$100. (theo như ng bán thì do hàng tuồn ở VN nên giá rẻ hơn bên us...)

CÁC BÁC NGÓ QUA RỒI PHÁN GIÚP E VỚI, E THÌ THẤY CỦA E NÓ KHÁC KHÁ NHIỀU SO VS MẤY HÀNG FAKE MÀ ĐÃ NHÌN+SỜ THẤY TỪ LŨ BẠN,

đây là hình e nó, cái này e chụp từ lâu hồi mới mua, nên chụp ko chi tiết cho lắm, h đt mất nên ko có gì để chụp lại

Last edited:
vậy một số mẫu TNF mà trên web hãng không có thì nên hiểu thế nào nhỉ? Ví dụ bây giờ nhiều cửa hàng đang bán TNF Torrido với kiểu dáng và giá hấp dẫn. Tuy nhiên, vào Google hay website TNF thì lại không thấy dòng này.

Bài mình viết cũng từ khá lâu rồi, các mẫu tham khảo là các mẫu thời điểm đó nên bây giờ ko có là phải rồi. Nhưng các điểm nhận dạng quanh đi quẩn lại ko nhiều. Tinh ý là biết ngay thôi :)

Hê hê, lâu lắm mới thấy bạn Toàn xuất hiện, còn nhớ Huy không, tôi với chú Long vẫn mong ông đợt này về nước mang ít Northface ra khoe đây

Bài mình viết cũng từ khá lâu rồi, các mẫu tham khảo là các mẫu thời điểm đó nên bây giờ ko có là phải rồi. Nhưng các điểm nhận dạng quanh đi quẩn lại ko nhiều. Tinh ý là biết ngay thôi :)

Có số điệnt hoại cho mình với. Mình muốn mua 1 cái áo khoác nam loại 2 lớp 1 cái loại 1 lớp. Tiến hùng 0935757117
hiện tại nhà mình có bán áo khoác nam north face + nữ mango MADE IN VN 100% . bạn nào có muốn mua có thể qua 202 đường bưởi để chọn hàng nhé (ps : nhà minh lấy thẳng từ nhà máy nên giá rất rẻ thường thì lãi 50k/áo nên vào khoảng 400k/c )

Góp tí ảnh thật của mẫu thu năm 2013 các bác nhé. Áo Venture jacket:

Tất cả các đường may bên trong đều được ép nhiệt, nước ko thể lọt qua

Áo sử dụng công nghệ Hyvent 2.5 layers (Hyvent DT EC). Bác nào cần biết rõ hơn thì vào đây xem: http://www.thenorthface.com/en_US/innovation/product-technology/hyvent/

Cận cảnh logo TNF:

Tem mác bên trong

F13: áo sản xuất cho mùa thu (Fall) năm 2013; A57Z: mã áo

Tem 7 màu của áo

Khi cần có thể gấp áo gọn vào thành 1 chiếc túi như này, rất tiện:

e đang định tính mua 1 cái áo 2 lớp rồi trên shop 457/16 điện biên phủ tphcm với giá khoảng hơn 1 triệu nhưng không biết hàng như thế nào nữa hic, hoang mang quá :(. có chỗ nào uy tín áo tnf trên tphcm ko các bạn :(

Mình đang cần mua 1 áo khoác mùa đông loại super ấm, và 1 balô loại to to 1 xíu mà ko biết mua ở đâu, mình muốn mua hàng xịn. Chủ thớt có thể cho mình vài địa chỉ uy tín để mua 2 món trên được ko, mình ở HN. Cám ơn chủ thớt nhiều
Bạn có thể dùng em Rush 511 thì chưa đồ và đi phượt thoải mái bạn ạ. em này rộng, có nhiều ngăn phụ và chất vải không thấm nước. Bạn có thể qua cửa hàng mình tham khảo em này có 2 màu vàng cát và đen. Và nhiều balo The North Face thể tích chứa cũng khá rộng rãi bạn ạ. cửa hàng mình ở Số 42 Ngõ 117, Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội. Điện thoại 0965797273.
Mẫu em Rush 511 màu vàng cát đây nè bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back