What's new

[Chia sẻ] Phần mềm GPS cho smartphone (Iphone, Android, WM, Symbian...)

@ johnny: HTC HD2 của bác dùng win 6.5 đúng ko? Vậy không thể phần mềm nào khác ngoài Vietmap R12, bản duy nhất có crack, bác tìm trên mấy diễn đàn kiểu tinhte hay gsm...Ngoài ra bác có thể cài thêm Pguider (hiện có bản miễn phí dữ liệu năm 2009, cài cho vui đi trong TP thôi vì dữ liệu cũng ít lắm, mới phát triển mà) cài thêm cả google maps dự phòng chơi :D

Bạn nào có kinh nghiệm sử dụng iphone 4 cho biết thằng này nên dùng soft gì thì ok nhất. (loại bản đồ offline). Vì google map có hai điểm mình không thích: thi thoảng vào nơi không có sóng và dùng 3G pin hết nhanh. Mình đã dùng thử XGPS nhưng thấy chậm và không chuẩn lắm

các bác cho e hỏi với ạ, máy sonim xp5300 có hỗ trợ java thì khi vô rừng sóng sánh mất hết thì e sẽ định vị = cách nào hay dùng phầm mềm nào trong link đầu tiên kia ạ? e thấy CellS cài sẵn cho Google map thì có dùng đc khi ko có sóng gì ko?

E71 thì có nhiều phần mềm mà: TrekkBuddy chẳng hạn, còn nếu bạn có dư tiền để mua thẻ nhớ thì xài Mgmap (bản đồ Google dành cho thiết bị di động offline) vì dữ liệu của nó cực lớn nhưng bạn sẽ tận hưởng hết những gì mà google map online cung cấp như Navigation chẳng hạn.
Bản đồ Mgmap Tp.HCM mình tạo từ mức 16-18 đã chiếm gần 4Gb trên thẻ nhớ rồi, nhưng đổi lại là có thể nhìn rõ tới từng cái mái nhà. còn nếu đơn thuần chỉ để xác định vị trí và phương hướng thì mình nghĩ chỉ cần từ mức 12-15 dung lượng chỉ tầm gần 1Gb.

Bác cho em hỏi, em đang xài con Nokia E5, có GPS. Hiện tại có bản đồ OVI (offline) nhưng sơ sài quá, em cài thêm google map thì mỗi lần sử dụng phải tải bản đồ bằng kết nối mạng thì hơi phiền.
Như vậy mình muốn sử dụng bản đồ offline thì nên sử dụng cái nào? Và mỗi soft có dung lượng là bao nhiêu?
Theo như bác nói thì có TrekkBuddy và Mgmap, giữa 2 cái này thì cái nào xài tốt hơn và download ở đâu?
Rất mong sự giúp đỡ của bác. Chân thành cảm ơn!
Thân.

iphone thì dùng xGPS là chuẩn nhất các bác ạ. Có thể save toàn bộ bản đồ google map offline vào máy, đi đến đâu cũng có thể xác định vị trí của mình. Tuy nhiên nó có nhược điểm là bản đồ chỉ chi tiết ở những thành phố, tỉnh lớn, còn những huyện xã vùng sâu vùng xa thì chỉ có được vị trí tương đối.
Các bác vào đây tham khảo nhé: http://www.tinhte.vn/f165/xgps-offline-vietnam-update-14-04-2011-a-661000/

Em xài Blackberry 9800 ạ :"> và GPS khá ngon khi xài chung với trekbuddy, bold 9k7 hình như gps yếu thật :D
Và xài luôn cả htc chacha nhưng chưa có tiền mua vietmap T_T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back