What's new

Phịch Phịch - Trời ơiiiiiiiiiiiiiiiii

Status
Not open for further replies.
@bác Winbooknmk: kết quả của dzụ cá ngựa thế nào? Không biết về ngâm xong uống có ai khen hông (bà xã hay...ai cũng được). Bác chỉ cần xác nhận về tính hiệu quả của nó thì lần sau ra Phú Quốc em nhất định sẽ tìm mua cho bằng được :)) ( Mua để dành thôi chứ chưa cần xài tới, ai biết đâu.... :( ).

báo cáo với pác dzụ cá ngựa hiện tại vẩn còn ngâm chưa thử nên cũng chưa biết tính hiệu quả nó như thế lào . . .hehehe :shrug: .Ngâm để đấy phòng khi hữu sự . . . . khakhakha ;)

Dear Nhà Trời.........

Diễn đàn không khuyến khích các bạn post hình ảnh vào topic trong Quán Phượt và việc post hình trùng lặp nhiều topic.

Tuy nhiên, có những hình đầy cảm xúc và hot mà các bạn muốn chia sẽ liền trong nhóm thì vẫn ok.

Do đó, nếu có thể các bạn lặp topic trong chia sẽ hoặc hồi ức để chia sẽ lại các cung đường của các bạn cho mọi người cùng đọc.

Và nhớ tuân thủ nội qui khi viết bài nhé.

Warning

Chít chưa, anh chị em nhà mình bị nhắc nhở 1 lần rồi nhé :T. Các bác cố gắng tuân thủ luật phượt nhé.

Nhà mình bị warning chạy đâu hết rùi?
Từ ngày vào phượt, mình thấy yêu cái máy ảnh thế chứ, đi làm lúc nào cũng kè kè để trong túi, và cũng thích chụp hình hơn.Hôm trước đi làm về trễ, thấy cảnh mặt trời lặn đẹp quá, lấy máy ảnh ra định làm vài pô, quay lại cũng thấy hai bác trẻ trẻ, chắc vừa đáp chuyến bay cũng đang bấm lia lịa.. hihi hóa ra không chỉ mình thấy đẹp.,, Ánh sáng rực rỡ của những ánh đèn, của hàng cây và đặc biệt là ánh nắng cuối cùng báo hiệu một ngày sắp trôi qua..sao thấy cảnh vật ko nhàm chán như mọi hôm nữa, hòn đảo của tôi!

Đây là thời gian kinh khủng nhất của em. Em đếch biết làm cái chi hết. Em thấy mình như một thứ thừa của xã hội vậy. Mới hôm qua cuối tuần còn vui vẻ đây mà, sao giờ lại thấy kinh khủng khiếp thế này nhỉ. Trời ơiiiii

Bi giờ thì ok hơn lúc sáng rùi. À, em báo với cả nhà là em đang làm plan phượt PQ vào cuối tháng 7 hoặc cuối tháng 8 này. Tình hình là có thể e phải đi trực chiến dưới Phú Mỹ, VT 1 tháng (khoảng giữa tháng 7 bắt đầu) nên em khó/ko thể đi PQ cuối tháng 7. Cả nhà cho e ít còm men dzới.

Dời lại tháng 8 thôi. Còn k0 xuống VT thì plan cái dzụ xuống VT thác loan luôn dưới đó.

@anh khunglong: từ 21/7 - 25/7 VT có liên hoan ẩm thực thế giới. Nhưng mà VT đi cũng ko có nhiều chỗ chơi.

Vậy có 2 phiếu cho PQ cuối tháng 8 của em và anh khunglong. Các bác còn lại sao ạ?

@chị binhnguyen: woa, chị gái bắt đầu iu hoang đảo sầm uất của mình rùi. Yêu đời rồi mai mốt yêu người nữa là chuẩn ko cần chỉnh luôn nhá. Hun chị cái chóc!:L

Last edited:
Thành viên nhà Trời ơi lên báo đây!

"Ở Côn Đảo đi đâu cũng gặp người trẻ với nụ cười thân thiện. Họ khiến tôi cảm thấy bớt nặng nề khi tham quan những di tích tội ác trong quá khứ" - anh Christian Bjorklund (người Thụy Điển) cho biết cảm nhận của mình.

Đây cũng là cảm nhận chung của rất nhiều du khách khi đến với huyện đảo xa xôi này. Toàn đảo có 1.600 thanh niên, trong đó đa số là thanh niên tình nguyện từ nơi khác đến. Họ có những lý do khác nhau để ra Côn Đảo, nhưng đều có chung một nguyện vọng là muốn được công tác lâu dài tại đảo để xây dựng Côn Đảo ngày càng giàu đẹp.

Triệu Thanh Nhân - hiện công tác tại bộ phận thuyết minh của Bảo tàng Côn Đảo - cho biết: "Hè năm 2005, những sinh viên năm cuối khoa Bảo tồn - Bảo tàng bọn mình đi thực tế Côn Đảo. Ngay từ lần gặp đầu tiên, mình đã có tình yêu mảnh đất này. Thế là sau khi tốt nghiệp, mình ra đảo làm việc mặc dù lúc đó mình bị gia đình và bạn bè phản đối dữ lắm".

Khác với Nhân, lý do khiến Dư (hướng dẫn viên du lịch của Nhà nghỉ Công đoàn) ra đảo lại khá tế nhị. Năm 2006, anh chàng quê Nam Định này quyết định tìm đến một nơi thật xa xôi, hẻo lánh để quên đi một chuyện tình dang dở. Vậy là Côn Đảo tự nhiên trở thành địa chỉ lý tưởng.

Hiện nay, ở Côn Đảo không chỉ có nam mà còn có rất nhiều nữ tình nguyện viên. Họ đã không quản ngại xa xôi, cách trở, xung phong ra Côn Đảo làm những công việc rất hữu ích đối với người dân nơi đây như: dạy học, chữa bệnh... "Con gái từ đất liền tình nguyện ra đảo khá nhiều, đông nhất là ở bên bưu điện và trường học. Trường Võ Thị Sáu của Côn Đảo bây giờ chỉ toàn cô giáo trẻ thôi" - Mai Thị Khuyên, cô thuyết minh duyên dáng của Bảo tàng Côn Đảo, vui vẻ cho biết. Bản thân Khuyên cũng là một nữ thanh niên tình nguyện với gần 2 năm ở tại Côn Đảo. Khuyên không do dự khi quyết định viết đơn xung phong ra Côn Đảo công tác dài hạn ngay sau khi tốt nghiệp đại học.

Tự Do
(http://www.tin247.com/tinh_nguyen_o_con_dao-9-107112.html)

Vừa đi xem film" She is out of my league" về, chị lại thấy yêu "đảo" của chị nữa rùi.Thỉnh thoảng nhìn thấy các cặp kít sing trên đảo thấy cũng lãng mạn nhưng mai chắc chị sẽ..mỉm cười.. mơ tưởng.. hihi không khéo lại va vào cửa mất thui.. :T: Đã ai xem fim này chưa nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back