What's new

Philippines (9/11 - 09/12/2012) - My next trip, and You ?

Philippines (29/11 - 09/12/2012) - My next trip, and You ?

Dear các bạn,

Sau khi tham khảo các bác trên phượt, em thấy Philippines cũng hay hay. Vào một ngày Labour Day đẹp trời của 2012, em lượm được tin trên facebook của bạn Cebu Pacific save off gì mà tới 90%, ham hố book ngay vé (mặc dù trong túi không tiền - mà không tiền thì ta đi vay).
Thế là một chuỗi ngày phải thức đêm take plan co cái backpacker này. Em định sẽ đi Manila và Caticlan(Boracay). Kêu gọi các bạn nào plan PHIL cùng thời gian trên cho Vinh bu theo để tiết kiệm chi phí, heehihihiiii...huhuhuhuh....

Xin post tạm cái plan đi PHIL sau khi tham khảo các topic phượt PHIL khác trên Phuot.vn.

Ngày 29/11: đi chuyến bay 01:00 AM đến Manila.
Bắt đầu khám phá nội ô Manila trong 2 ngày.

Các điểm như: Intramuros, Đại lộ Ayala, Nhà thờ Quiapo, Nhà thờ bằng thép duy nhất trên thế giới Sebatian, Công viên Rizal, Công viên Rizal, Nhà thờ San Joseph-La Pina, Manila Hotel, Mall of Manila.

Ngày 01/12: đi Subic, dành một tối xem phim Imax tại Manila như anh Poly đã giới thiệu cho biết (cũng mê phim lắm).

Ngày 02/12: đi chuyến bay 5:30AM đến Bocaray(Caticlan), ngày đầu đến biển phải tắm biển, khám phá White Beach về đêm.

Ngày 03/12: book tour lặn biển và đi vòng quanh đảo (Có bác nào rành vụ này chỉ thêm cho Vinh nhe, nghe nói có đi bộ dưới biển và quay VCD - thật là hấp dẫn quá đi, nhưng liên lạc với ai và ra làm sao ???).

Ngày 04/12: tiếp tục thưởng thức nắng và biển xanh cát trắng và em. Chiều catch tàu du thuyền Boracay - Batangas (7 pm-5 am, nhe nói mất 10 tiêng)

Ngày 05/12: khám phá núi lửa, LAAL Lake

Ngày 06/12: Thác Pagsanjan.

Ngày 07/12: Thành phố Legazpi với núi lửa Mayon

Ngày 08/12: bắt chuyến bay 22:30 từ Manila về SG-HoChiMinh city, nên Vinh sẽ dành 01 ngày thanh thản window shopping các mall chưa đi tại Manila

Kết thúc một chuyến đi hy vọng là tốt đẹp.
PS: (Plan này mới xây dựng khung sườn, đang trong quá trình chỉnh sửa cho phù hợp)

** Chi phí vẫn còn trong quá trình nghiên cứu tham khảo các bác khác đã đi PHIL, sẽ post lên để các bác co kinh nghiệm mổ xẻ phân tích.
** Vinh đang tham khảo giá guest house của Bocaray trên 02 wedsite book phòng http://www.boracay.cc/boracay/hotels/http://www.booking.com/index.vi.html...7b9e4d9;dcid=1, các bác có thể chỉ dẫn thêm cho Vinh không?

** Du thuyển 2GO.Travel, không biểt wedsite nó bị làm sao mà không mục book vé nó không có work. Nếu chon phương tiện này thì bến đậu của em nó ở đâu trên Caticlan(Bocaray)?
** Caticlan là sân bay hay tên của một thành phố thị trấn? (Không biết nhiều về PHIL nên lúa quá, mong học hỏi thêm từ các bác nhà Phượt.VN)

Thank các bạn enjoys plan này.

Last edited:
còn đi được là còn đi Bonny ạ, chả sợ mấy. Nếu đã đặt vé MB đi Bocaray rùi thì em cứ đi thui, buồn gì ?? có nhiu chơi nhiu. Tại anh chưa đặt vé đi Palawan nên đang si nghí ;))

hiihih. Tối nay e đi đây. Anh Phuong cancel rồi. Chúc anh caothu co 1 chuyến đi vui nhé. Trên tinh thần "còn đi được là còn đi" như anh nói. ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back