What's new

PHP quần thảo Quảng Tây

Thế là sau 3 tuần mang nặng đẻ không đau, cuối cùng chuyến đi Nam Ninh của PHP cũng ra đời trong sự vui mừng của những người đi cũng như không vui mừng của những kẻ lỡ hẹn. Trong hoàn cảnh của những người câm (không biết tiếng) và ngọng (biết võ vẽ), mười con người lòng tràn đầy quyết tâm thẳng tiến tới nhà anh bạn hàng xóm ngỗ ngược. Hẹn hò đưa rước từ 2h sáng đến 7h chúng tôi có mặt ở Hữu Nghị Quan. Hành trình Bắc phạt bắt đầu

Hữu Nghị quan
picture.php

picture.php

picture.php

Gạo ở cửa khẩu
picture.php

Tranh thủ tự sướng

picture.php

Từ biệt người thân
picture.php

Nhà làm thủ tục của bạn

picture.php

Last edited:
Xin cám ơn Ban tổ chức, xin cám ơn ông, bà, bố, mẹ, cô, dì, chú, bác, ông anh rể, con em vợ, lãnh đạo các cơ quan đoàn thể, bà con lối xóm xa gần... xin đứng tránh ra cho tôi xuống.

Ặc ặc ặc, thế quái nào mà bài của mình toàn lên đầu trang. Xin được cáo lỗi cùng chủ topic (tí nữa thì mình lại viết thành 'thớt', rõ khổ)

@ FBI! Chỉ riêng cái khoản mà kéo thắt lưng và khuyên răn các em ' mình làm gì cũng phải đàng hoàng" đã đủ tố chất để anh thành người đồng hành hoàn hảo rồi! Cứ lên đi, xuống là xuống thế nào, lấy phần thưởng về chắc gì đã được cả, chủ yếu là danh thôi, nhá! Đời ối kẻ mua danh còn khó nữa là...Thôi, cố lên! Thik mà không làm CEO thì chưa biết chừng. Khổ nỗi "cái mặt" bên ấy cũng phủ sóng hơi lớn anh nhỉ, mình ganh thế quách nào được.Anh không nhớ mọi người chả tự bảo là bọn " phân biệt chủng tộc" khi đi trong Thất tinh viên àh!!! há há!!!!

T[COLOR="Black" said:
otochan;181459]@ ALL! Chuyến đi của chúng ta đã sắp... trở về đến nhà rồi! Bác Thik đã chuẩn bị bài bế mạc, được sự chỉ đạo từ TW, em đề nghị mọi người vote một tí nhỉ. Đây là chuyến đi đầu tiên của PHP cùng nhau - không tính chuyến đi OFF sinh nhật phượt.com, hi vọng mỗi chuyến đi về mình lại vote một cái, cuối năm mình tổng cộng thì đương nhiên mìnhsẽ co danh hiệu của năm (đỡ phải chen lấn, tính toán, mà lờ đờ cũng còn chuẩn bị phần thưởng để trao, đội trợ lý mới có việc để làm) Vậy lên anh em ta vote cái nào, các bác vote đi nhé và cùng cho ý kiến chỉnh sửa danh hiệu nếu cần. :
- Người đàn ông quyến rũ nhất (của chuyến đi): Quả này mình bỏ phiếu cho Thik (dẫu sao cũng là lãnh đạo! (c)Chẳng gì thì cũng làm cho tưng ấy cô trong đoàn mỏi mắt kiếm tìm)
- Thiện xạ (cái tên này mình thấy chưa ổn lắm): Mình vote cho Tax.
- Người đồng hành tin cậy nhất (của chuyến đi) : Đợt này thì mình vote cho FBI (chưa chacs lần sau đã giật giải nhá, đề nghị cố lên!)
Em mới nghĩ được có đến thế, đề nghị anh em nhà mình nghi thêm danh hiệu và tham gia vote tí nhé!!!!
[/COLOR]

Em đả đảo bác Tồ nhá
Chưa chi đã bầu bán thế này dễ gây mất đoàn kết nội bộ. Chuyện còn chưa kể hết cơ mà!
Em thì chả biết mơ gì hơn là 1 mong ước nhỏ nhoi được ngồi cạnh bác Thik; Thế mà cả lượt đi lẫn lượt về đều bị bác ấy gạt phăng.

Nhân dịp hôm nay bác ấy off, em tranh thủ nói xấu mấy phát cho bõ tức:

Anh gọi là Thik
Dáng hơi lịch bịch
Nhưng không cục mịch
Anh thích du lịch.

Đầu xuân, anh Thik
Rủ (PHP) đi Nam Ninh
Bằng xe bình bịch
Bà con đồng tình

Không hề suy tính
Chúng ta thanh lịch!
Cười cứ hinh hích
Công nhận: vui, thích!

Về off xình xình
Không cần theo lịch
Chỉ vì là thích
Đi chơi như Thik.

Ối là là!
@ Gạo! Cô đả đảo cái gì! Cô thì mơ ước đến (ngồi bên) bác Thik àh? Sao chẳng nói ra để bác cứ chọn em xinh nhất đoàn, trẻ nhất đoàn để bác ...gửi nhờ cái lưng!!!! Tại sao cô không xông lên cái lúc ấy đi, về đây đả đảo mà làm gì! Lúc cần đả đảo xông pha thì lại không. Lần sau cứ nói toẹt ra nhá! Mà cũng tại cô, nếu chị là cô thì phải đứng đón đoàn ở cây cột điện 2h đêm hôm ấy giữa ngã tư chứ, lúc ấy tha hồ mà nói, giời chỉ có mình với ta...với thằng đèn đường mà thôi. Giờ về làm thơ ca ngợi thì cũng đã xong rồi. Hi vọng lần sau cô sửa sai.
Mà chị nói cho cô biết, việc bầu bán là ý kiến từ TW xuống. Mình là nhân viên phải tạo việc làm cho Lờ đờ! Không tạo ra thì lấy cái gì mà tổng kết. Tổng kết là phải có bầu bán, con số cụ thể rõ ràng. Đấy cô thấy chưa, em Cỏ nhà mình có xinh không? quá xinh, có duyên không? quá duyên! nhưng mà dạo này lười đi chỉ ở nhà chăm chăm mở lầu kinh doanh thì đã có ai vote cho đâu, uh thôi thì hi vọng em ấy thu lợi nhuận nhiều, thế lợi nhuận nhiều mà có danh không? không! vậy lên cô yên tâm đê. vụ này chị em mình vừa đầu tư, vừa PR, cuối năm mình đi sắm quà cho Lờ đờ trao thưởng, rồi lại chia chác với những người giật giải như FBI .... thế là mọi thứ là do vô sản làm chủ! Cô thấy chửa. Thông chửa? Rút lại đơn đả đảo đi nhá. Cô nhìn lại xem, cô làm thơ thế thì đương nhiên là PR chạy Vote cho Thik rồi, đấy cái tính nịnh bợ rồi nó cũng lòi ra. Xấu thế!

Ối giời! Gạo thật là... làm thơ cho bác Thik xong quay ra bảo mình "eo ôi, FBI lúc nào cũng buồn cừời thế" thế là cô vote cho ai thế???? Đểu nhả? Vote cho ai cứ nói thẳng nhá, tớ còn thống kê. Cô nói bên tê lại chỉ bên đông thì tớ chịu vì ....tớ cận. Mà cũng đừng làm thế kẻo FBI và Thik cùng ngã...thì giời đỡ.....Sập cả sàn Vote của tớ! Nhá! Vote đê!

Này Tồ suốt ngày kêu đau lưng mà cũng lên đây hóng hớt à nhưng công nhận Bạn mình nói đúng , Gớm bữa nay ăn cái gì mà nói dai kinh . Anh FBI dạo này đả thông tư tương với Chị nhà hay sao mà Style thế , Như đi thi Sao Mai Điểm Hẹn (c)

Last edited:
Khổ! Lưng đau nằm một chỗ không buôn được với đứa nào lên online động miệng một tí. Giời lại mưa, thế mới cần xua cái u ám đi chứ!

Em vote sao cho cả nhà , thế là đồng bộ. Nhưng vẫn ưu tiên 1 sao cho Thik đại nhân - để lần sau đi đâu còn mơ có chỗ nương tựa.

Quay về chủ đề chính đê cả nhà ơi. Còn câu chuyện của ngày hôm sau nữa cơ mà.
Hình như đến lúc đó chỉ còn ảnh của Tax và Xanh thì phải, Tô thì chắm chúi sốp pinh nên cũng không chịu khó ghi hình nữa.

Em thì thấy thích một món ăn ở Nam Ninh - em tạm gọi là sinh tố ngô.
Đó là ngô ngọt được ninh nhừ, xay nhuyễn, lọc bỏ vỏ, thêm chút đường. Uống thơm thơm, man mát. Ngon - Bổ - Rẻ

Em và Tax phu nhân đã đứng xem người ta chế biến, thấy rất đơn giản bèn bảo nhau về nhà làm thử. Cơ mà em lười, có khi chỉ nhà bác Tax được uống thứ nước ấy ở Việt Nam thôi.

Em tìm mãi mới có cái ảnh mờ tịt để minh họa vụ uống nước ngô
(ảnh này chụp từ hôm đầu tiên ở Nam Ninh)
attachment.php

[/COLOR]

Em đả đảo bác Tồ nhá
Chưa chi đã bầu bán thế này dễ gây mất đoàn kết nội bộ. Chuyện còn chưa kể hết cơ mà!
Em thì chả biết mơ gì hơn là 1 mong ước nhỏ nhoi được ngồi cạnh bác Thik; Thế mà cả lượt đi lẫn lượt về đều bị bác ấy gạt phăng.

Nhân dịp hôm nay bác ấy off, em tranh thủ nói xấu mấy phát cho bõ tức:

Anh gọi là Thik
Dáng hơi lịch bịch
Nhưng không cục mịch
Anh thích du lịch.

Đầu xuân, anh Thik
Rủ (PHP) đi Nam Ninh
Bằng xe bình bịch
Bà con đồng tình

Không hề suy tính
Chúng ta thanh lịch!
Cười cứ hinh hích
Công nhận: vui, thích!

Về off xình xình
Không cần theo lịch
Chỉ vì là thích
Đi chơi như Thik.

Ối trời cao đất lùn ơi. Em làm cái vè này mai trẻ con nửa HP nó đọc thì chỉ có nước đổi nick thôi. Anh gồi cạnh Go, bảo cô vào ngồi cạnh luôn thì 2 em mới đủ chỗ dựa mà cô sợ bẹp còn kêu cái nõi giề. Mỗi em Go ngồi cạnh nên bây giờ cái lưng nó cứ lệch lệch

Nhìn ảnh Tồ nhà mình như tiểu đồng thời nay được các Cụ cho đi chơi , nhìn cái mặt cứ ngơ ngáo đến là chết cười mất thôi . Ai hưởng ứng với Em giơ tay , vote cho Tồ nhé :)) Cô Go , Gạo lo kiếm zai đi cứ thơ thẩn ra vào mãi , đến cái đầu 4 thì có mà viết cả văn :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back