What's new

PHP quần thảo Quảng Tây

Thế là sau 3 tuần mang nặng đẻ không đau, cuối cùng chuyến đi Nam Ninh của PHP cũng ra đời trong sự vui mừng của những người đi cũng như không vui mừng của những kẻ lỡ hẹn. Trong hoàn cảnh của những người câm (không biết tiếng) và ngọng (biết võ vẽ), mười con người lòng tràn đầy quyết tâm thẳng tiến tới nhà anh bạn hàng xóm ngỗ ngược. Hẹn hò đưa rước từ 2h sáng đến 7h chúng tôi có mặt ở Hữu Nghị Quan. Hành trình Bắc phạt bắt đầu

Hữu Nghị quan
picture.php

picture.php

picture.php

Gạo ở cửa khẩu
picture.php

Tranh thủ tự sướng

picture.php

Từ biệt người thân
picture.php

Nhà làm thủ tục của bạn

picture.php

Last edited:
Anh bạn A Hổ

Chuyến đi của chúng tôi sẽ không được thành công đến như vậy nếu thiếu sự giúp đỡ của anh bạn này

Chân rung đây
picture.php

Source: Hoa Gạo

Thực ra đây là bạn của Hồng Phi và Hồng Phi đã PM cho tôi số điện thoại trước khi lên đường. Tôi đã ghi theo số điện thoại và nghĩ rằng đây may ra chỉ là khẩu K54 bình thường nhưng cuối cùng nó lại là tên lửa đạn đạo vượt đại châu vì những gì A Hổ giúp chúng tôi là trên cả mong đợi.

Anh bạn này đã làm ở VN tương đối nên tiếng Việt cũng rành mặc dù đôi khi bạn thiếu từ. Sinh năm 1984 nhưng đã có vợ và con trai 4 tuổi. Nếu đây là tình trạng phổ biến ở Tung của thì em Go, em Gạo coi như hết cơ hội kiếm một anh giai tân ở đây nhé.

Có A Hổ, mọi kế hoạch của chúng tôi tiến hành rất trơn tru, mất ít thời gian. A Hổ cũng đã dành 1,5 ngày đi với chúng tôi từ Nam Ninh đến Quế Lâm. Cảm ơn bạn và hy vọng sẽ được uống rượu ở VN

Anh khâm phục tâm hồn ẩm thực của các bạn. Nói thật là đoạn này anh chạy hơi nhanh. :LL Cái mùi đậu phụ với gia vị đến bây giờ anh vẫn ám ảnh. Tộ xư, gia vị đâu mà lạ thế. :shrug:

Đã bảo rồi. Lần sau ăn thì bịt mũi lại. Khi nào thấy ngon thì bỏ không bịt nữa. Ông mà nhạy cảm như thía là mệt đấy. Tôi đang tưởng tưởng hình ảnh sau này khi ông đi chơi với người yêu. Sau một màn kiss đến nghẹt thở sẽ có một đoạn hội thoại:
- Hôm nay nhà em ăn cơm với tép à
- Sao anh biết
- Anh cảm thấy lưỡi em hôm nay không bình thường vì hình như râu tép đâm vào nhiều
=))=))=))

@Thik: Có lẽ, Bác chia hồi ức thành từng nhịp, Bác giữ phách cho anh chị em giãi bày cảm xúc. Khi ảnh đã post hết, văn đã cạn thì Bác kết luận, chuyển sang nhịp mới.
@All: từ đoạn này, anh chị em chia sẻ cảm xúc theo nhịp của Bác Thik, kẻo làm Bác ấy mệt.=))

Thấy đoàn các bạn đi về rồi cùng nhau post bài vui vẻ mà PeterPan phát thèm. Chả bù cho đoàn đi Cửu Trại Câu của PeterPan, đi 10 người mà về chỉ có mình PeterPan post thông tin và hình ảnh để chia sẻ lại.

Chúc mừng PHP đã có chuyến đi như ý và an toàn :)!

Đã bảo rồi. Lần sau ăn thì bịt mũi lại.

Mi.a! Ăn bún bị sặc thì còn mũi mà thò lò, giờ bịt luôn chẳng may phụt 1 phát chắc cả ta lẫn tàu chạy hết quá. ... :LL

=))=))=))

@Peterpan: Tks bạn. Chia sẻ và được chia sẻ bao giờ cũng vui hơn, phải không? (beer)(beer)(beer)

Last edited:
Chuyến đi của chúng tôi sẽ không được thành công đến như vậy nếu thiếu sự giúp đỡ của anh bạn này

Bạn này làm anh có mấy các ngạc nhiên. Đầu tiên mới gặp thấy thư sinh ẻo lả khỏi nói. Vậy mà máu lên chơi luôn cả ngàn cây số trong một ngày hóng hớt với PHP, làm anh
bỏ mi.a. Nghe nói từng lang thang HP khá lâu, rồi làm lâm tặc, đào vàng khỏi nói. :LL

picture.php

Dưa hấu Việt Nam đơi ..!​

Dưa hấu được các bạn xẻ dọc cắm que như ảnh chụp. Bạn nào cẩn thận lấy giấy ăn quấn quanh cái que thì khi ăn sẽ không bị bẩn tay. Hoặc cắt miếng nhỏ rồi xiên như xiên táo để vào hộp nhựa, bọc ni lông bên ngoài rất sạch sẽ và thuận tiện cho người ăn. Anh định mua mà lại thôi. Cái cảnh hàng trăm xe chở dưa nằm dài chờ đợi bên VN cứ lởn vởn trong tâm trí ..! :shrug:

Sau khi đến được chỗ đặt lưng thì ai cũng mừng vì nó nằm ngay trung tâm thành phố. Các anh các chị thi nhau bắn phá ngoại ngữ. Chả mấy khi được dùng tiếng tây thoải mái và tự do theo ý mình đến thế :Dam :gun.

Phù sau một hồi bắn phá ý thế mà 2 bên vẫn chưa hiểu nhau. Đoàn PHP vẫn chưa nhận được phòng. Và thế là :help anh Hổ.
Đầu tiên em nghĩ đó là một anh chàng râu ria xồm xoàm độ nhừ thì cũng phải cỡ anh Hongphi trở lên. Tuy đã alo A.Hổ nhưng A.Hổ đang trên đường đến nên ta đành phải đợi.

Vật vã ở Tung của thì hình như PHP cũng "thủng" dần tiếng của họ mặc dù chả biết nói thế nào. Tìm mãi thì cũng có một em ở khách sạn biết nói tiếng tây mặc dù là vẫn ngọng kiểu temperature => tức là Internet =)).

Cuối cùng thì tự thân vận động PHP cũng đã nhận được phòng cất đồ và xuống sảnh gặp gỡ A.Hổ. Trời một anh chàng trông rất thư sinh và trẻ. Theo phép lịch sự thì em vẫn gọi A.Hổ là anh. Nhờ sự giúp đỡ nhiệt tình của anh Hổ PHP đã có một chuyến phượt thành công hơn cả mong đợi. Cám ơn anh Hổ rất nhiều :L.

A Hổ này mà chưa Vợ ko khéo bị cô Go nhà mình ninh xương lắm , quả này đi tàu phí mất 50% rồi nhưng ko sao em a . Cảnh đẹp chiều lòng người (beer)

A Hổ này mà chưa Vợ ko khéo bị cô Go nhà mình ninh xương lắm , quả này đi tàu phí mất 50% rồi nhưng ko sao em a . Cảnh đẹp chiều lòng người (beer)

Anh ơi hổ thì phải nấu cao mới quý :LL. Nói thực là đi chuyến này em được thử lực đẩy của bác Thik, galang của anh Xanh, và cái sự đàng hoàng của bác FBI. Em chả thấy phí tẹo nào :D. Lần sau có vụ Tung của của PHP nữa thì em vẫn theo.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back