What's new

PHP quần thảo Quảng Tây

Thế là sau 3 tuần mang nặng đẻ không đau, cuối cùng chuyến đi Nam Ninh của PHP cũng ra đời trong sự vui mừng của những người đi cũng như không vui mừng của những kẻ lỡ hẹn. Trong hoàn cảnh của những người câm (không biết tiếng) và ngọng (biết võ vẽ), mười con người lòng tràn đầy quyết tâm thẳng tiến tới nhà anh bạn hàng xóm ngỗ ngược. Hẹn hò đưa rước từ 2h sáng đến 7h chúng tôi có mặt ở Hữu Nghị Quan. Hành trình Bắc phạt bắt đầu

Hữu Nghị quan
picture.php

picture.php

picture.php

Gạo ở cửa khẩu
picture.php

Tranh thủ tự sướng

picture.php

Từ biệt người thân
picture.php

Nhà làm thủ tục của bạn

picture.php

Last edited:
@ Cả nhà!
Đến giờ em mới xin thỏ thẻ thú tội rằng: cái bữa trưa đầu tiên mọi người không đc phát phiếu bé ngoan là tại em và bác Go.
Em chỉ sợ mọi người đói nên hô 2 rau 2 thịt! Đến khi bê đĩa cơm lên mới hoảng. Ôi chao sao nó nhiều thế!
Thôi, lần sau đi em sẽ tiết kiệm! Chỉ gọi ưu tiên suất 3 rau 3 thịt cho riêng Thik đại nhân thôi!
Cũng lại chuyện ăn uông: có một chuyện không phải là chính sử xin kể lại: Một đại nhân nhà PHP sau một hồi nhìn menu như nhìn bức vách, không biết nói năng dư lào để gọi đc đồ uống, bèn thảo chữ "coca-cola" kèm theo 2 ngón tay giơ cao hỗ trợ. Thế nhưng : Thiên thời, địa lợi mà nhân lại không hòa, Em "a múi leng leng" quay gót bước thẳng không biết phải phục vụ món gì!

@Thik: Có lẽ, Bác chia hồi ức thành từng nhịp, Bác giữ phách cho anh chị em giãi bày cảm xúc. Khi ảnh đã post hết, văn đã cạn thì Bác kết luận, chuyển sang nhịp mới.
@All: từ đoạn này, anh chị em chia sẻ cảm xúc theo nhịp của Bác Thik, kẻo làm Bác ấy mệt.=))

Có lẽ là thế thật. Dưng mà cảm xúc nó đến cứ ào ào nên tôi không dừng được. Nghe lời bác tôi sẽ làm vai trò lĩnh xướng vậy. Còn nếu chịu không nổi thì tôi sẽ bậy tạm ra Words rồi post sau vậy

Last edited:
@ Cả nhà!
Đến giờ em mới xin thỏ thẻ thú tội rằng: cái bữa trưa đầu tiên mọi người không đc phát phiếu bé ngoan là tại em và bác Go.
Em chỉ sợ mọi người đói nên hô 2 rau 2 thịt! Đến khi bê đĩa cơm lên mới hoảng. Ôi chao sao nó nhiều thế!
Thôi, lần sau đi em sẽ tiết kiệm! Chỉ gọi ưu tiên suất 3 rau 3 thịt cho riêng Thik đại nhân thôi!
Cũng lại chuyện ăn uông: có một chuyện không phải là chính sử xin kể lại: Một đại nhân nhà PHP sau một hồi nhìn menu như nhìn bức vách, không biết nói năng dư lào để gọi đc đồ uống, bèn thảo chữ "coca-cola" kèm theo 2 ngón tay giơ cao hỗ trợ. Thế nhưng : Thiên thời, địa lợi mà nhân lại không hòa, Em "a múi leng leng" quay gót bước thẳng không biết phải phục vụ món gì!

Anh nói thật là hôm đấy anh cũng đú theo bác FBI để có phiếu bé ngoan rồi nhưng tại cô san cho anh một đĩa tướng nên anh đành chịu. Mà cũng tại mặn không chịu nổi nên thôi. Lúc ấy cô thương anh, cô đi mua cho anh chai bia thì anh gọi thêm suất nữa. Nhưng phải công nhận quân tàu ăn ác ôn thật

@FBI, Gạo: riêng màn ga lăng của bác FBI sẽ được đưa lên một mục riêng. Dù sao các girl nhà ta cũng cảm động rơi một số thứ

Anh nói thật là hôm đấy anh cũng đú theo bác FBI để có phiếu bé ngoan rồi nhưng tại cô san cho anh một đĩa tướng nên anh đành chịu. Mà cũng tại mặn không chịu nổi nên thôi. Lúc ấy cô thương anh, cô đi mua cho anh chai bia thì anh gọi thêm suất nữa. .....

Bia àh???? Có bia! Bia này hình như 3 hay 5 tệ/1 chú= uống ngon, không sốc, không say, giải khát tốt...vì có 10 độ tê tê thôi!!!

Bia àh???? Có bia! Bia này hình như 3 hay 5 tệ/1 chú= uống ngon, không sốc, không say, giải khát tốt...vì có 10 độ tê tê thôi!!!

Cô lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. 10 độ bia còn kêu nhẹ. Bia bình thường chỉ từ 4-6 độ thôi. Uống thêm 2 chai nữa xem có say không. Nói vậy chứ buổi trưa đã quán triệt là không bia bọt gì cả để lấy sức đi khám rồi phá. Lúc ấy là chỉ muốn nhanh nhanh chóng chóng để đi thôi. Chẳng nhẽ Nam Ninh lại chỉ quanh quẩn ở chợ Hòa bình thôi à

Nào thì đi tiếp nào!

Trước khi lên đường đoàn PHP đã có bác Cuongtax thám thính Nam ninh qua mạng in tờ nét nên Thanh Tú Sơn - một công viên rất rất lớn (so với công viên Việt Nam) của Nam ninh đương nhiên nằm trong tầm ngắm của CEO và trợ lý. Sau khi uốn mình cố gắng đạt phiếu bé ngoan từ giờ ăn trưa đầu tiên tại Nam ninh với 2 rau 2 thịt, cả đoàn ta tiếp tục khám phá Thanh Tú Sơn.

Di chuyển : Mục tiêu đầu đặt ra là chúng ta chọn phương tiện công cộng cho rẻ theo đúng tinh thần phượt. Và….nào mình cùng …đón xe buýt… Chuyến xe số 10.
Tình hình là người dân Nam ninh yêu xe công cộng vì rẻ nên xe buýt khá là nhộn nhịp đông vui. Bác Thik lãnh trách nhiệm đầu tầu xí chỗ cho anh em… tèn ten!!!!
Nào thì mình cùng xếp hàng …như ai!!!

5 phút..
10 phút...
15 phút trôi qua….xe nào cũng đông, cũng hối hả…cũng thế này

Mồ hôi bác Thik vã ra (bỏ m*a thế này thì đi thế quách nào được!!!). Lệnh mới: Taxi!
Thì taxi! Vẫy! Đồng chí “phiên dịch” nói nơi đến cho 2 xe đi trước. Thik, Tồ, Tôm, Tu chốt đoàn bằng con xe cuối.
Lệnh đến lái xe “Ê Ê Ê, đằng trước!!!” (Cứ nhìn xe đằng trước mà đi!) Anh lái xe Tung của gần gật rồi tuôn một tràng- “ Cứ nói đi, tớ đếch hiểu gì đâu, mất dấu xe đằng trước tớ đánh cho mất đường về”. Thik lẩm bẩm :(

Ngồi trên xe Thik chăm chú theo dõi xe đằng trước còn 3 trợ lý đằng sau thì bàn luận sôi nổi ….xem cách cướp xe taxi thế nào với cái rào inốc vớ vẩn này.!!!

Thực ra theo A Hổ, từ khu chúng tôi bắt xe đến Thanh Tú Sơn khoảng 10km mà giá taxi chẳng biết đắt rẻ thế nào nên phương án đầu tiên là xe bus 1Y/người. Thực ra đây là ý kiến của A Hổ vì tâm lý của bạn là tiết kiệm nhất có thể nhưng bạn không biết là PHP

Dân chơi đâu sợ mưa rơi
Mưa rơi nặng hạt thì dân chơi lại về​

Nhưng nhìn thấy cảnh xe bus chen nhau thế kia thì cái len to đùng của Xanh se thành hình oval mất nên chuyển sang đi taxi. Đi taxi trong thành phố mà cũng 80km/h rít đều nên các bạn bên dưới chuyển đề tài cướp taxi cho đỡ sợ. Tớ đảm bảo anh taxi Tung của mà nghe được tiếng Việt thì hôm đấy xe sẽ lụt. Cuối cùng cũng đến Thanh Tú Sơn. Trong ba xe, xe tớ trả ít nhất có 20Y trong khi hai xe kia trả 26Y/xe. Chắc tai tớ ngồi đè lên cái dây nối máy tính tiền nên nó chạy chậm

Thanh Tú Sơn - một chiều em đến.

Với tốc độ 80km/h trong thành phố, sau vài phút, Taxi của Thik đã đến cổng Thanh Tú Sơn. Trước mặt Thik là cả rừng hoa đỏ thắm, màu xanh của lá mướt cả tầm mắt….

....nhưng chẳng thấy 2 bạn taxi kia đâu….Chết cha! Mất dấu rồi!
Lũ trợ lý đểu cười lăn lộn trong khi CEO toát mồ hôi hột múa tay chân …” Ê, têlêphôn?!” Không quên dặn lũ trợ lý “Ngồi yên, cấm xuống! Lạc rồi!” (Không – đậu phộng thôi)

"Ối giời! Máy kiểu * éo gì mà khó dùng thế" (Có biết ông mày ghét cái chữ này lắm không)=))=))

Cũng may, chưa kịp biết dùng con têlêphone của nước bạn thì 2 cái taxi kia….xịch trước mặt…Mặt Thik giãn ra..Lau kính…Hào phóng bảo lái xe: ” Có 20 tệ thôi àh, cho chú chọn tiền, thích lấy tờ nào thì lấy ”
(Lật mặt ngay! May nó cười rồi – lái xe Tung của lẩm bẩm- lần sau ông chừa mặt bè lũ này!):gun

Tạm tính 20 tệ x 3 xe = 60 tệ chia cho 11 chú = 6 tệ/ 1 chú = 6 lần đi xe buýt nhưng bù lại tiết kiệm thời gian và không phải chen lấn xô đẩy -->> Cũng đáng giá!!!!(beer)

@ Thik! Lái xe của anh đổ mồ hôi hột lấy tiền nhanh cho lành thì 20 tệ là chuẩn rồi. Lái cho CEO nó phải khác. Trợ lý lèo phèo thì 26 tê là đúng rồi!=))

Công viên Thanh Tú Sơn

Theo bác FBI, nói đến các công trình của nước bạn thì câu đầu tiên comment phải là "HOÀNH TRÁNG". Cái nào cũng "rất dài và rất to". Khi bước chân đến Thanh Tú Sơn điều đầu tiên là cảnh cổng chào kết bằng hoa giấy đỏ rực

picture.php

Nhìn kỹ là hoa giấy
picture.php

Săn cái gì ở đấy nhỉ
picture.php

Hoa giấy cũng chơi được chọi gà à
picture.php

Các người mẫu bắt đầu tạo dáng để hiếp ảnh gia sáng tác
picture.php

Source: Hoa Gạo

picture.php

Source: Hoa Gạo