What's new

Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11

Status
Not open for further replies.
Mới xong chuyến Cam Ranh-Bình Ba về, nhưng ai cũng cảm thấy thiếu thiếu chút gì đó hoang dại và lãng mạn của buối tối ngắm trăng rằm trên bãi biển :)) thôi thì...mình về lại Phú Quốc vậy...Dự tính làm chuyến đi này như sau:

1. Phương tiện: đi về bằng máy bay, VNA hoặc Air Mekong, di chuyển trên đảo bằng xe gắn máy.

2. Ngày 1: 13/08/11: tham quan Bắc Đảo, Suối Tranh, vào rừng hái nấm Linh chi, etc...

3. Ngày 2: 14/08/11: tham quan bằng thuyến vài đảo, tắm Giếng Tiên, nướng cá, uống rượu sim, cắm lều bãi biễn, đêm nắm trăng rằm...

4. Ngày 3: 15/08/11: Cafe sáng nhẹ nhàng, ngắm bình minh, đi chợ Phú quốc, rồi ra sân bay về lại sài gòn.

Thật ra có nhiều thứ để chơi ở PQ lắm, nhưng từ từ để mọi người khám phá và bất ngờ

Chi phí dự kiến khoảng 3 chai / mem tính luôn tiền vé máy bay roài. Đoàn mình được chắc ăn 6 mems, kiếm thệm khoảng 6-8 mems nữa. Các bạn quăng gạch cho vui nha. Chốt đoàn khoảng 12-14 mems là đẹp.

Còn nữa, vì đi lại trên đảo bằng xe gắn máy thuê (VND100K/NGÀY) nên lần này tụi mình cần phải tuyển xế và ôm rồi. Trong 6 người có sẵn thì có 3 male / 3 female, nên cũng cân cân :)), cần thêm 6-8 mems để làn xế và ôm nha. Nhớ cảm giác chạy dọc đường biển lúc hoàng hôn...đẹp và thanh bình quá.

Ôi trời, mới nhắc tới PQ mà lòng lại nôn nao rồi, thèm được cảm giác nướng cá, uống rượu sim trên bãi biển không người ... !!! Úp vài tấm hình gợi nhớ tí

"
"

"
"

"
"

Last edited:
Ah, anh free tối thứ 4 đó, em thông báo mọi người lịch off ở chỗ nào em mới biết giùm anh luôn nhá. Cảm ơn em! Ủa vậy nhà mình được 11 mems rồi Trứng huh? Kiếm thêm 01 mem nửa là ngủ đủ lều phải không ah? :))

Hem phải Peri đâu anh ah,mà là người nhà trong bộ tứ đóa.:))

Namir busy rùi, bận đám cưới nên không join chuyến này anh ui....:(

Ah, anh cho lịch off ẹp đi hen , em nghĩ thứ 3 hay thứ 4 là ok. Sáng nay em đi ăn sáng thấy có chỗ này cũng ok. Để xem mọi người thế nào rùi chọn địa điểm hen anh.

@ Anh Kool: Tình hình này thì mình off ở sân nhà được anh àh. Sẽ off ở Tân Binh, cphe Sân Bay, kaka

Àh, em đang quyến rũ Peri.. đây. Nhưng chỉ được 10%, còn lại 90% là để anh Kool và Phú Quốc...:D

Báo cáo chủ thớt: em mới rù quến thêm được 1 xế.:D
Như vậy là nhà mình được mấy mem rồi nhỉ?
Em điểm danh sơ bộ:
1. Kool
2. Trứng
3. Amida
4. TMH
5. Maria Daquy
6. Wanderlust
7. TMH ( 2)
8. Cherish
9. Pham.Duy ( xế này mới bi dụ)
10.Stephen Ha.( Đi từ Cần thơ)
11. Phi Công trẻ ( ôm của Trứng):))

Nếu bạn Phongle kg đi thì Trứng sẽ tuyển thêm 1 mem ( Nam hay nữ đây ta?)

Nhà mình 6 xế - 5 ôm. Hic bị lệch rùi. ( Chưa đưa bạn Phongle vào danh sách chính thức vì chỉ thấy bạn quăng gach mà không nói gì)

Last edited:
Oạp…thiệt là…bựt mìn X( dạo này đạn gạch sao cứ nhắm mình mà tới dzậy…

Càng ngày càng hông hiểu gì cả????????????????????????????????????????? :shrug:

Trứng ah, người ta là có ý tốt, muốn tu tâm tít thiện, lên đã chịu thiệt đứng ra làm cầu nối trái tim cho mọi người, vậy mà bị em vin luận, liệng gạch hôn thương tiếc… (NO)

Kỳ này trò chơi nào cũng có phần thưởng cả, nên các đội hãy tự rèn luyện thể lực để phựt giải… :))

Xét về mức độ nguy hiểm, thì trò Nổ bóng bằng mông xem ra vẫn còn nhẹ nhàng hơn rất nhìu so với trò Quả bóng tình iu…

Bi giờ em cứ thế này đi =)) rồi hôm đó sẽ ra thế này :( kakaka :LL

@ Wanderlust: Em cứ thế này=)) , bữa đó cũng sẽ thế này =)).
Thui thì ném đạn vào gạch thử gạch có .. không í mà. X( làm chi. Mà chủ thớt đăng ký bản quyền bực..mình rồi sao chị còn dùng? Xin ý kiến của chủ thớt chưa nè? Hehe.
@ Anh Kool: nghe nói ngoài đó đi lặn biển ngắm san hô đẹp lắm, mình có cần mang theo kính lặn, ống thở và.... áo phao không anh?:D

Đúng rồi đó trứng, thật ra không cần áo phao đâu, đem theo ống thở là okay rồi :) lặn biển, ngắm san hô, bắt ốc vú nàng lên nướng nhậu là sướng nhất rồi...ah còn món nhum biển nướng mỡ hành hay tái chanh nữa...chẹp chẹp...:))
@ Wanderlust: Em cứ thế này=)) , bữa đó cũng sẽ thế này =)).
Thui thì ném đạn vào gạch thử gạch có .. không í mà. X( làm chi. Mà chủ thớt đăng ký bản quyền bực..mình rồi sao chị còn dùng? Xin ý kiến của chủ thớt chưa nè? Hehe.
@ Anh Kool: nghe nói ngoài đó đi lặn biển ngắm san hô đẹp lắm, mình có cần mang theo kính lặn, ống thở và.... áo phao không anh?:D

Ạc...còn 1 mem cuối cùng đó..cho trứng tuyển hàng luôn :))

Báo cáo chủ thớt: em mới rù quến thêm được 1 xế.:D
Như vậy là nhà mình được mấy mem rồi nhỉ?
Em điểm danh sơ bộ:
1. Kool
2. Trứng
3. Amida
4. TMH
5. Maria Daquy
6. Wanderlust
7. TMH ( 2)
8. Cherish
9. Pham.Duy ( xế này mới bi dụ)
10.Stephen Ha.( Đi từ Cần thơ)
11. Phi Công trẻ ( ôm của Trứng):))

Nếu bạn Phongle kg đi thì Trứng sẽ tuyển thêm 1 mem ( Nam hay nữ đây ta?)

Nhà mình 6 xế - 5 ôm. Hic bị lệch rùi. ( Chưa đưa bạn Phongle vào danh sách chính thức vì chỉ thấy bạn quăng gach mà không nói gì)

Anh không thik quán này lém...hay off ở Trung nguyên gần đấy okay hơn đó em, ngay ngã 3 trường sơn và cửu long :)
@ Anh Kool: Tình hình này thì mình off ở sân nhà được anh àh. Sẽ off ở Tân Binh, cphe Sân Bay, kaka

Àh, em đang quyến rũ Peri.. đây. Nhưng chỉ được 10%, còn lại 90% là để anh Kool và Phú Quốc...:D

@ Chủ thớt: Em tính off ở Milano cphe ngay ngã tư Lam Sơn và Cửu Long. Em chỉ nói off ở khu sân bay thui mà. Hehe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,377
Latest member
tinhhoi700
Back