What's new

PHƯỢT BẢO LỘC CÙNG VESPA RACING SIXTIES

Diễn đàn Phuot.vn trân trọng giới thiệu sự kiện PHƯỢT BẢO LỘC CÙNG VESPA RACING SIXTIES, do Phuot.vn và diễn đàn Vnphoto.net tổ chức, nhãn hàng Vespa của Piaggio Việt Nam tài trợ.

Hành trình sẽ được tổ chức vào hai ngày 7 và 8/11/2020, theo cung đường TPHCM - Bảo Lộc - TPHCM. Khác với các chuyến phượt thường đi, bạn đồng hành của anh em sẽ là dòng xe mới nhất đến từ Piaggio: Vespa Racing Sixties, bao gồm Sprint 150cc và GTS 150cc/ 300 HPE, mỗi dòng có 2 phối màu Xanh-Vàng và Trắng-Đỏ, là một phiên bản đặc biệt của Vespa, với thiết kế lấy nguồn cảm hứng từ những đường đua xe thập niên 60 - đậm chất thể thao và mạnh mẽ.

Phuot.vn mời bạn Phượt đăng ký tham gia chương trình. Chúng tôi sẽ chọn mời 7-8 bạn, tài trợ toàn bộ chi phí trong chuyến đi. Thành viên được mời có thể là nam hoặc nữ, đã từng đi phượt bằng xe máy, và có thể chia sẻ những hình ảnh, cảm nhận về chuyến đi và chiếc xe trong hành trình này. Nếu bạn được chọn mời không ở TPHCM, chúng tôi sẽ hỗ trợ một phần chi phí di chuyển vào TPHCM.

Để đăng ký tham gia, bạn chỉ cần comment vào post này, kể thật ngắn gọn về một chuyến đi thú vị bằng xe máy của bạn, cho biết nơi bạn đang sinh sống, link Facebook của bạn và share post này về Facebook cá nhân ở chế độ Public kèm đủ các hashtag #Phuot #BaoLoc #VespaRacingSixties.

Chúng tôi sẽ thông báo danh sách thành viên được mời tham gia chuyến đi vào 10h00 ngày 31/10/2020.

Trân trọng cảm ơn #PiaggioVietnam đã dành sự quan tâm đến Phuot.vn.

Last edited:
Mình đang ở SG, đã có bằng A2. Cũng mong có cơ hội để trải nghiệm Vespa :D
Mình đã từng đi phượt bằng xe máy nhiều nơi: Hà Giang, Ninh Bình, Yên Bái, An Giang, Phú Quốc, Bình Hưng, Đà Lạt, Gia Lai, Masara Lâm Đồng, PhuKet, Campuchia... Mỗi chuyến đi đều mang lại nhiều trải nghiệm thú vị và đáng nhớ :))
Ví dụ như 1 lần cắm trại ở Cây Cô Đơn ở Đà Lạt, chỉ có 2 vợ chồng (lúc đó chưa cưới) đi trong ngày mưa tầm tã. Lúc đó là 5h chiều rồi, trời miền núi tốc rất nhanh, định quay về rồi, nhưng lỡ soạn đồ camping đủ thứ nên đi tiếp. Cuối cùng thì đến gần đường vào cây, duyên số thế nào gặp 1 nhóm 8 người chung chí hướng, vậy là đi camping chung luôn. Sau đó chơi chung và đi chơi thêm nhiều chuyến nữa.

Link fb của mình: https://www.facebook.com/sunny.zb.7/

Sau đây là lịch trình dự kiến của chương trình

6/11/2020: thành viên được chọn hẹn gặp nhau giao lưu, chia nhóm (mix với Vnphoto.net)

Ngày 7/11/2020
04h30: Tập trung tại Quận 3, nhận xe theo nhóm (3-4 xe/nhóm)
05h00: Khởi hành, đi theo cung đường Phà Cát Lái - Long Thành và đường 769.
07h30 Ăn sáng Trạm dừng Huyền Hậu, Xã Xuân Thạnh – Huyện Thống Nhất – Đồng Nai
08h00 Tiếp tục lên đường. 3 nhóm chủ động chụp theo chủ đề rừng cao su.
11h00 Tập trung tại chân đèo Bảo Lộc, lên đèo theo đội hình, có quay flycam.
12h00 Ăn trưa tại Tea Resort, 27 Cao Thắng, Lộc Nga, TP. Bảo Lộc.
Chụp ảnh tại Tea Resort (với mẫu).
14h30 Chụp ảnh tại đồi trà King Lộ hoặc Lộc An
16h00 Di chuyển về Tea Villa, 234/12 Trần Phú, Bảo Lộc.
Chụp ảnh tại Tea Villa (với mẫu).
17h30 Nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi
18h30 Ăn tối barbecue, giao lưu
Nghỉ ngơi

Ngày 8/11/2020
05h00 Các nhóm chủ động đi chụp ảnh bình minh
07h00 Ăn sáng
08h00 Chụp ảnh với hoa dã quỳ và theo cung đường rừng thông B'Lá
11h00 Trả phòng
11h30 Ăn trưa tại Trạm dừng Tâm Châu, Trần Phú, Bảo Lộc
12h30 Khởi hành về TPHCM
19h00 Về đến TPHCM, trả xe tại đại lý Vespa, kết thúc chuyến đi

Các thành viên chủ động chuẩn bị trang phục thể thao, áo khoác (không có thương hiệu xe khác). Ban tổ chức có chuẩn bị mũ bảo hiểm theo xe.

Thành viên của Phuot sẽ đảm nhiệm việc chạy xe, đánh giá xe, tổ chức đội hình chạy xe theo đúng style của Phuot, có dẫn đoàn, chốt đoàn. Ngoài ra, Phuot cũng sẽ chọn một bạn có khả năng quay và chụp flycam cho chương trình.

Hiện nay chúng tôi đã ghi nhận 19 bạn đăng ký trên fanpage và 7 bạn đăng ký tại topic này. Chúng tôi sẽ ngừng nhận đăng ký vào lúc 10h00 ngày 31/10/2020 và sẽ thông báo danh sách vào trưa cùng ngày.

Trân trọng.

Những chuyến đi với Vespa luôn mang lại những cảm xúc và trải nghiệm thú vị!
Hơn cả một chiếc xe, nó là một phong cách.
Hy vọng sẽ có cơ hội lang thang cùng bạn bè qua những đồi trà Bảo Lộc, và tận hưởng những con đường và khoảng thời gian bên nhau!

Mình là Khánh Xù! Hiện tại mình đang làm việc và sinh sống tại HN.

Gần như tất cả chuyến đi du lịch tự túc của mình là bằng xe máy. Mình may mắn đã trải qua nhiều cung đường trên mảnh đất hình chữ S. Từ Lũng Cú đến Cà Mau, từ A Pa Chải đến ngã Ba Đông Dương hay Mũi Đôi nơi Đông cực.
Chuyến đi đáng nhớ và ảnh hưởng nhiều tới con người mình trên hành trình đam mê xê dịch bụi, là chuyến đi Xuyên Việt ở lưng chừng tuổi 25, vào ngày 16/06/2016. Chuyến đi kéo dài hơn 30 ngày, xuất phát từ Hà Nội và thực hiện theo cung đường dích dắc, lên núi, xuống biển ra đảo, rồi lại lên núi xuống biển rồi ra đảo. Được đi, được gặp nhiều người, được nếm nhiều đặc sản, được nhìn thấy cảnh đẹp của Việt Nam là một niềm may mắn lớn của mình.

Ngoài ra mỗi năm mình luôn cố gắng sắp xếp 10 ngày đến 2 tuần để thực hiện một chuyến đi dài.
Năm 2017 là Hà Nội, Điện Biên, Lai Châu, Sapa, Lào Cai, Bắc Hà.
Năm 2018 là chuyến xuyên Việt nhỏ Sài Gòn - Hà Nội
Năm 2019 là Hà Nội, Mù Căng Chải, Sapa, Bắc Hà, Hoàng Su Phì, Hà Giang, Đồng Văn.

Mình có khả năng chạy xe số, số tự động, tay côn.
Mình biết chụp ảnh, quay phim và có thể chơi Flycam.
Hi vọng được tham gia chương trình.
Mình xin cảm ơn!

Facebook mình: https://www.facebook.com/khanhcocloc/

Chào cả nhà (Những con người thích xê dịch)
Mình sinh ra ở dãi đất Miền Trung đầy nắng gió. Hiện tại mình đang sinh sống tại TP.HCM, với bản năng là một người thích xê dịch và công việc cũng thiên hướng k ngồi văn phòng nhiều như nhưng Anh/Chị IT, Ngân Hàng...Mình may mắn cũng đi được một số nơi ở mảnh đất hình chữ S. Nói về nơi mà mình nhớ nhất chắc có lẽ là được ngao ngê trên cung đường ven biển từ TP.HCM về Miền Trung (mình đi rất nhiều lần ahihi) bằng chiếc xe wave của mình, mỗi lần đi trên con đường ấy là những cảm giác thật khó tả và làm chúng ta càng muốn đi nhiều hơn.
Dịp vừa qua mình được trãi nghiệm Hà Giang cũng là trên chiếc Wave, nhưng không phải xe của mình nhé.Chuyến đi có 1 sự cố nhỏ về xe nhưng cũng được giải quyết xong và mình đã về đích. "Hà Giang" bạn không chỉ đắm mình trong sắc hồng tam giác mạch, hòa mình vào dòng người xuống chợ phiên, ngắm nhìn những ngôi nhà trình tường e ấp bên hàng rào đá...Đi Hà Giang nếu bạn tự lái xe máy, bạn sẽ cảm nhận được sương gió đọng trên mi mắt, nhưng cơn gió lạnh sương sương luồn kẽ áo, cảm nhận rõ rệt những khung cảnh xunh quanh, những con đường uốn lượng một cách chân thực, cho cảm giác tự do khó diển tả... Hà Giang thật biết làm con người ta đắm say!
Mình được một người bạn giới thiệu "Vespa" đang chuẩn bị tổ chúc Phượt Bảo Lộc cùng "Vespa Racing Sixties". Hy vọng sẽ được đồng hành cùng chương trình để có thể trải nghiệm dòng xe mới cũng như gắn kết gặp gỡ nhiều bạn mới.
Facebook của mình: https://www.facebook.com/phi.quang.14418101

Mình là Hạnh Hạnh, hay còn được biết với một vài tên khác như Hạnh Xù, Hành Hạnh. Hiện tại mình đang sinh sống tại Hà Nội.
Du lịch, xê dịch, hay khám phá những nơi mới là đam mê của mình, được trải nghiệm, được ngắm nhìn cảnh sắc Việt Nam là ước mơ của mình. Mình đã đi khá nhiều tỉnh thành, có thể gọi là đi gần hết Việt Nam, và hầu hết phương tiện di chuyển của mình là xe máy, thứ nhất là tiện, thứ hai là dễ thuê. Mới tuần trước mình có chuyến độc hành Tây Bắc qua Đông Bắc trên chiếc xe wave của mình, vài sự cố mà tới A Pa Chải mình đã phải quay lại, nhưng vẫn kịp đi 1200km, leo mốc A Pa Chải, và quen thêm những người bạn mới, đi xe máy tiện chứ, vì có thể dừng bất cứ đoạn đường nào, không bị phụ thuộc, tiện hơn xe khách và những phương tiên lớn khác. Mình đã từng đổ đèo bằng xe ga và xe số rất nhiều lần, đường đèo, sỏi đá hay cát mình cũng đã từng trải nghiệm qua.
Hi vọng được tham gia chương trình.
Mình cảm ơn!
Link facebook: https://www.facebook.com/hihunnef

Mình là Hạnh, quê ở Hậu GIang và đang làm việc tại TP.HCM

Mình không nhớ nổi đã xách "con chiến mã sắt" rong chơi bao nhiều lần trên nhiều mảnh đất của đất nước này. Đối với mình không quan trọng là đi được bao nhiêu km mà là "cảm" và "mở" được gì qua mỗi hành trình. Trong tất cả chuyến đi của những năm son trẻ (tất nhiên giờ vẫn còn trẻ nha ^^), mình chỉ thấy đẹp nhất là chuyến về nhà mỗi dịp 27-28 tết, chuyến đi làm con người ta thấy Tết nó nôn nao từ lồng ngực mình cho tới từng cành cây, ngọn gió bên đường. Hơi Tết, mùi Tết, vị Tết phản phất ở tất cả những thứ hiện hữu trước mắt suốt dọc đường. Chuyến đi ấy cứ lặp đi lặp lại gần 10 năm trên cùng 1 cung đường không hề chán, với cùng 1 em wave chiến mã phong trần mang nhiều kỉ niệm gia đình. Có lần hì hụi tắm cho em "chiến mã", mình đã xoa đầu em và thầm hứa sau này dù giàu sang hay cơ hàn cũng không bao giờ bán em đi, vì em chứng kiến cả bầu trời thanh xuân của mình. Đó là thanh xuân khao khát khám phá thế giới lẫn nỗi nhớ cồn cào thôi thúc 1 đứa con của gia đình trở về mỗi dịp mai nở rợp vàng trước sân nhà. Thân thương biết bao nhiêu!

Ấy vậy mà vào 1 ngày trời xanh, mây trắng, nắng vàng, em "chiến mã" ấy bị địch "phục kích" bắt mất làm mình buồn đau thương tới tận mấy tháng ròng =]]

Giờ mình đã mua em mới, oách hơn và mỹ miều hơn để tiếp tục đi lại trong những năm tháng son trẻ tập 2 sắp tới. Trong năm vẫn có thể làm hàng chục chuyến đi bằng đủ thứ phương tiện tiện nghi, nhưng 27-28 tháng chạp luôn thích lái xe máy về, để cảm nhận Tết trải dài trên 1 đoạn của đất nước, cũng để được ngắm nụ cười mùa xuân trên tất cả hình hài mình lướt qua.

Đây là FB của mình: https://www.facebook.com/m.hanh3110

P/s: Xin lỗi mọi người vì nhớ lại cảm xúc quá nên không kể được thật ngắn gọn. Thật ra bài này mình mong muốn chia sẻ nhiều hơn là dự thi. Mong tất cả các bạn luôn có được niềm vui thật bự trên mọi chuyến đi của mình nhen. Thân ái!

Xin chào mọi người, mình là Mạnh Tiến Khôi, hiện tại mình sống tại Thành phố Hồ Chí Minh và Hà Nội. Cũng như rất nhiều anh chị em trong cộng đồng Phượt, mình đam mê xê dịch, đặc biệt là phượt bằng xe máy. Mình đã cùng “ngựa sắt” đi được nhiều vùng miền khắp Việt Nam như: Hà Giang, Sapa, Nình Bình, Đà Lạt, Quy Nhơn, Phan Thiết… Tuy nhiên, chuyến đi khiến mình không thể quên là Tà Xùa (Sơn La) vào tháng 8 vừa rồi.

Đem theo ước mơ cưỡi mây trên Sống lưng Khủng long mình tự thuê xe ở Thị trấn Bắc Yên rồi một mình, một “ngựa” phi lên Tà Xùa. Từ trên những cung đường đi ngoằn nghèo, uốn lượn nhìn xuống, mây bay trên ruộng bậc thang trải rộng tạo nên một khung cảnh khó quên. Tuy nhiên, điều khó quên nhất trong chuyến đi này lại là đường đi về khi mình gặp SẠT LỞ ĐẤT 😱. Một đoạn đường tầm 100m ngập trong bùn! Lớp bùn dày gần nửa lốp xe, trơn trượt và lầy lội. Mình đã phải chờ một vài ô tô đi qua rồi vừa đi vừa lết chân theo đường bánh xe đi trước 😰. Sau gần nửa tiếng chiến đấu, mình cũng thoát khỏi đoạn đường 100m "đậm đặc" bùn lầy nhất đời mình và về an toàn 🙏

Từng chuyến đi mình đã trải nghiệm đều để lại cho mình những cảm xúc khác nhau. Hi vọng lần này mình sẽ được đồng hành cùng VESPA phượt Bảo Lộc để có những trải nghiệm mới và nhiều kỷ niệm đáng nhớ cùng các bạn có chung sở thích phượt 😊😊😊
Link Facebook mình là: https://www.facebook.com/khoimin.info/

Hà là mình và mình là Hà xin chào các bạn đồng đam mê đi phượt ^^
Tự dưng đọc post này làm mình nhớ đến chuyến đi gần như đầu tiên cách đây 4 năm với 1 cung đường : SG- Bảo Lộc - Đà Lạt- Nha Trang-Phú Yên của con bé mê đi, mê cảm giác lượn lờ qua các con đường từ sáng sớm SG nắng gắt đến những đoạn đường lạnh phê pha nơi xứ sương mù Đà Lạt, rồi là sự xuýt xoa trước sự hùng vĩ mà xanh ngắt của biển uốn lượn các con đường dọc Phú Yên.
Tuổi 23 chả có gì ngoài nhiệt huyết, thời gian và mình vẫn nhớ nhất là cảm giác đi qua đèo Khánh Lê đoạn vào Nha Trang lúc ấy tầm 6h chiều. Khi sương mờ, và mình đứng bên 1 đoạn dốc nhìn xuống chỉ toàn sương mù, chợt thấy mình rất nhỏ bé giữa núi non , và cảm thấy lạnh nữa thở ra khói luôn :D. Một cảm giác rất là chill mà đến bây giờ mình vẫn không sao có lại được. Bây giờ công việc cuốn đi, những chuyến xe dần ít lại nhưng mình vẫn rất nhớ cảm giác vi vu trên chiếc xe máy rong ruổi qua các cung đường, vì chỉ có những đoạn đường đi xe máy mới có thể thu mọi thứ vào trong tầm mắt và những khoảnh khắc độc nhất chỉ đến 1 lần trong đời.

Không biết sao 1 cách vô tình lần nào đi phượt cũng là thành viên nhỏ nhất team, nên luôn được "giành" slot làm paparazzi và chụp đồ ăn, nên hình bản thân vẫn là ít nhất :p.
Lục lại mình chỉ có 1 đoạn cắt từ clip mình đi Phượt trong chuyến đi rong ruổi 4 ngày ấy, xin mạn phép đăng lên và mong là được kết nối với các xê -dịch-er trên con Vespa trong chuyến đi lần này. Và biết đâu hữu duyên trên các hành trình sau ^_^.

<Từ 1 cô gái chuyên làm Ôm đến từ Sài Thành>
Link Facebook của mình: https://www.facebook.com/chik.babe

Mình tên là Nam. Sống ở sài gòn
Đã từng chạy xe từ sài gòn - hà nội, sài gòn - miền tây,...
Sở thích được đi đây đó.
Rất mong được tham gia chương trình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back