What's new

Phượt bụi HCM - Phnompenh - Siem riep (Angko wat) - Thái Lan lễ 30/04/2015

Chào các bạn, dự tính lễ 30/4 năm nay được nghỉ khá là nhìu. Thời điểm này du lịch trong nước khá là đắt đỏ, tàu xe đông đúc nên lựa chọn tốt nhất là đi nước ngoài ^^.
Plan của mình là đi bằng đường bộ để trải nghiệm dọc hành trình 3 nước, với lại cái lộ trình này cũng thuận tiện về giao thông nên khá dễ đi, khi về sẽ bắt máy bay từ thái lan về Việt Nam (Nếu săn được vé giá rẻ thì cỡ 1,2tr/người ah)
Phương châm du lịch của mình là đi được thật nhìu nơi, khám phá ẩm thực, giao lưu văn hóa và tiết kiệm hết mức có thể, haha. Hiện tại vẫn chưa rủ được đứa bạn nào nên chỉ có mình mình ah, bạn nào có cùng chí hướng thì join cho vui nhé, tổng chi phí chắc không đến 10tr/người đâu. Đợi các bạn đặt gạch và đòng góp ý kiến mình sẽ có plan cụ thể, tạm thời thì vậy nhé:
Ngày 1 (26/04): Sài gòn - Phnom penh (Nghỉ đêm tại khu phố tây)
Ngày 2 (27/04): Trưa bắt xe đi Siêm riệp, nghỉ đêm tại Angko wat
Ngày 3(28/04): Khám phá quần thể Angko
Ngày 4 (29/04): Vượt biên qua Thái Lan (Bangkok)
BKK mình đã từng đi nên không hứng thú về du lịch lắm, chỉ thik shopping (Pattaya thì khá hỗn tạp - đi Phuket hoặc Chiang mai cũng là ý kiến hay nhưng khá tốn thời gian)
Thật ra mình không thik đi quá đông, mỗi người một ý kho xử lắm. Tốt nhất là 2, 3 người là đủ vui rồi.
Các bạn tham khảo nhé, ok thì PM mình ^^

Re: Phượt bụi HCM - Phnompenh - Siem riep (Angko wat) - Thái Lan lễ 30/04/2015

Mình đặt 1 gạch mềm nhé bạn. Khi nào bạn lên cung cụ thể mình sẽ chuyển qua gạch cứng luôn. Mà bạn định đi trong bao lâu? 29/4 qua BK rồi 30 quay về hả bạn? Còn phương án đi xe máy bạn nghĩ đến chưa?

1 gạch mềm nha bạn.Cung này mình phuot 1 lần rui nên có chút kinh nghiệm.Bạn chi tiet lịch cụ thể và kinh phí sớm nha mình thảo luận tiếp.

Ở Thái Lan, từ BKK đi Hua hin cũng ok lắm bạn ạ. Cách khoảng 4h đi tàu lửa, chỉ tốn 44 bath, thành phố nhỏ nhỏ, gần biển.

Để đỡ tốn thời gian thì chiều về nên đi máy bay hay hơn

Thật ra, đi cho bít Angko thế nào nên chắc chắn là đường về sẽ bay rồi :))
Mình thấy một số bạn tính lên Chiang rai rồi đi Myanmar lun, có vẻ cũng thú vị.
Qua tuần m sẽ nghiên cứu cụ thể về hành trình, chi phí và post lên cho các bạn tham khảo nhé^^

Vì nghỉ lễ đến tận ngày 2/5 nên 1/5 sẽ bay về Việt Nam. Mình cũng thik đi xe máy lắm lắm, nhưng mak sợ ko đc qua cửa khẩu í. Và mất công chạy xe may về cung đường cũ, vừa chán, vừa mất thời gian.
Không biết quy định về mang theo 700usd qua cửa khẩu thái đã bỏ chưa các bạn?

Chặng về bạn đã book vé máy bay chưa?

Đi xe máy vẫn qua cửa khẩu bình thường mà bạn! Anyway, hóng plan của bạn! :D

Mình vừa đi Cam - Thái về, ở Siem riep có sdt của a Văn lái xe tuk tuk người việt nam = +855 97 878 0693; còn ở phnom penh có cô bé tên Thy-Da bán vé xe bus cho nhà xe ở phnom penh ( nói tiếng việt như gió ) = +855 10 707 042, A Văn ở siem riep vừa lái xe tuk tuk vừa hướng dẫn cho mình như hướng dẫn viên du lịch luôn ( hỏi sao ko làm hướng dẫn viên : a nói mua bằng hướng dẫn phải có 10 nghìn mỹ kim ) hehe ?, face của mình : [email protected], nếu ai cần hỏi j biết mình sẽ chia sẻ. Còn qua cửa khẩu chẳng thấy vụ mấy trăm usd gì cả, chỉ có ở cửa khẩu poi pet lúc ra khỏi Cam sang Thái thì mấy chú hải quan Cam thấy hộ chiếu Vietnam định vòi tiền nhưng mình dứt khoát ko cho nó cũng chẳng gây khó dễ gì được cho mình cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back