What's new

[Chia sẻ] Phượt đi Côn Đảo có khó không? Như thế nào?

Xin chia sẻ với các bạn.
Tôi đi Côn Đảo bằng xe Exiter 135 từ Sg nhé!
Chuyện là thế này:
Tôi đi từ Q5 theo đường Võ Văn Kiệt về hướng BRVT.
Đường Nguyễn thị Định cực đông xe các loại. Xe cont thì thôi rồi. Không thấy csgt. Cổng cảng Cát Lái mới thấy 1 em đang điều tiết. Phà Cát Lái đông xe nhưng nhiều phà chạy qua lại. Chờ 5p, qua sông 7p. (Xe máy). Ô tô có xếp hàng dài nhưng nhích liên tục.
7h15 qua phà Cát Lái
image-jpg.168292

Cám ơn bài viết của chủ topic, nhưng....các bạn coi chừng đang bị hớ về giá phòng tại Côn Đảo, mình và 1 số bạn đi Côn Đảo vào tháng 3/2015; Nhà nghỉ bưu điện là lựa chọn của bọn mình ( 7 người), bọn mình thuê 1 phòng lớn ( 2 giường đôi cho 5 nam) giá 350k/1 ngày. 1 phòng đôi cho 2 nử giá 250k/ 1 ngày.
Nhà Nghỉ có xe 16 chổ đón khách tư cảng vào thị trấn hoặc ngược lại với giá 400k cho tất cả bọn mình ( 7 người), ngồi thoải mái.

attachment.php

Tuy có mắc hơn 50k so với giá lẻ 50k/ 1 người, nhưng bác tài rất nhiệt tình, thấy cảnh đẹp đề nghị dừng để xuống chụp hình thì bác tài ok liền.

attachment.php

Tiếc cho anh Ha Sonata là vào bải ông Đụng sớm quá, bọn mình vào đây vào đầu giờ chiều , lúc này thủy triều lên nên nhìn đẹp và thơ mộng hơn.

attachment.php

attachment.php

12g đêm trong nghĩa trang, tấp nập khách viếng mộ, xem ra có phần đông hơn phố đi bộ Nguyễn Huệ ngày cuối tuần. Những ngôi mộ được thắp 1 đèn led trắng tạo cãm giác hơi ghê ghê, cộng với tiếng gió xuyên qua các hàng cây Dương .....Cãm giác như đang lạc vào truyện ma của Nguyễn Ngọc Ngạn.
( Mình là phượt nhà nghèo, không có máy lớn và lash rời, nên không thể chụp được, lash của máy du lịch thì không xua tan được màn đêm, đành chụp không lash luôn vậy, thôi có còn hơn không_ Do vậy nếu nói như anh Ha Sonata là không chụp được hình trong nghĩa trang hay up lên đâu cũng không được thì không chấp nhận được nhé)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đây là topic của người khác nên mình không tiện post nhiều, cần thì pm cho mình mình sẽ hổ trợ nếu bạn nào muốn đi Côn Đảo, mình đã đi Côn Đảo 2 lần rồi, các bạn có thể vào mục hỏi phượt để tìm bài Côn Đảo- đêm trắng và vào album của mình để xem những hình chuyến 2015 _ Mình vẫn chưa up xong vào album của mình_ Và hiện chưa có hứng để viết bài về Côn Đảo).

attachment.php

dc thì chúng ta làm 1 chuyến, nghe nói khó đặt vé tàu qua CÔn Đảo, chủ topic cũng ko ngại ae mình thảo luận ở đây đâu, cho nó sôm tụ hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,116
Latest member
Thangcho07
Back