What's new

Phượt kết hợp làm việc để được phượt dài hơi..

Black sheep

Phượt thủ
Chào các phượt gia,

Mình chỉ là ham chơi, đua đòi làm phượt thủ.. muốn học hỏi kinh nghiệm & nhờ các phượt chỉ giáo giúp..

Số là mình phượt được vài chuyến thì đã nổi máu anh hùng, đang lăm le ý định sống & làm việc cho mục đích cao cả là phượt. Ý định là đi đến nơi nào thì tìm job ngắn hạn ở đó & tranh thủ phượt (thời gian dừng chân từ 2-3 or 6 tháng/ nơi).. mình nghĩ như vậy thì mình sẽ học & hiểu văn hóa ở mỗi nơi mình đi qua được nhiều, sâu sắc hơn.
Mong các phượt cho ý kiến & chỉ giáo giúp, mình đang nghĩ về hướng đó.. nhưng đang bối rối chưa biết cách thực hiện như thế nào.

Nếu là mình, mình sẽ hành nghề bán dạo (kẹo kéo, keo dính chuột...) vừa mưu sinh vừa Phượt!

Haha, anh Minh có tướng làm vụ này đấy. Ý em thì nếu mà giỏi võ vẽ thì mãi võ cũng OK :p

Chào các phượt gia,

Mình chỉ là ham chơi, đua đòi làm phượt thủ.. muốn học hỏi kinh nghiệm & nhờ các phượt chỉ giáo giúp..

Số là mình phượt được vài chuyến thì đã nổi máu anh hùng, đang lăm le ý định sống & làm việc cho mục đích cao cả là phượt. Ý định là đi đến nơi nào thì tìm job ngắn hạn ở đó & tranh thủ phượt (thời gian dừng chân từ 2-3 or 6 tháng/ nơi).. mình nghĩ như vậy thì mình sẽ học & hiểu văn hóa ở mỗi nơi mình đi qua được nhiều, sâu sắc hơn.
Mong các phượt cho ý kiến & chỉ giáo giúp, mình đang nghĩ về hướng đó.. nhưng đang bối rối chưa biết cách thực hiện như thế nào.
Mình nghĩ trước tiên bạn nên xác định bạn có những kỹ năng gì? Có thể làm được những nghề gì, nếu xác định được điều đó định hướng của bạn sẽ tốt hơn. Riêng mình thấy có những nghề tưởng chừng như đơn giãn như cắt tóc vỉa hè thu nhập cũng được 5-6 tr/tháng mà rất dễ di chuyển.

Iem có nghề nghiệp office đàng hoàng.. các phượt nói wá làm em đang phải suy nghĩ xem có nên đi học 1 khóa làm nail để mưu sinh không đây?!!!!! Mà các phượt có biết ai chọn kiểu phượt này giống iem không, đặng giao lưu học hỏi chút..
Thanks anyway

Ở Hà nội - xông vào bất cứ nơi nào đề tuyển người, chắc thế nào cũng có chỗ nhận ;)
Ở nước ngoài - rất nhiều Bar và nhà trọ (dorm) tuyển nhân viên tạm thời. Còn nếu bạn muốn kỹ nữa, sắm mâm xôi con gà đến chỗ Linh vìu hỏi.

Iem có nghề nghiệp office đàng hoàng.. các phượt nói wá làm em đang phải suy nghĩ xem có nên đi học 1 khóa làm nail để mưu sinh không đây?!!!!! Mà các phượt có biết ai chọn kiểu phượt này giống iem không, đặng giao lưu học hỏi chút..
Thanks anyway

Công việc của mình buộc mình phải di chuyển và khi di chuyển thì rảnh rỗi kết hợp phượt luôn, như vậy có giống với ý định của bạn không nhỉ?
Ta chỉ làm được việc này khi ta trẻ, và đặc biệt, ta chưa có ai thèm "quan tâm" đến, đúng không nào? ;)
Chúc vui nhe!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back