What's new

Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

Status
Not open for further replies.
@Titigold: cảm ơn bạn quan tâm, sẽ cập nhật mọi thông tin cần thiết sớm...

Tiếp cái nào:

Vậy xác định luôn, không có hạn chế nào về người tham dự ngoài việc bản thân những người tham dự nên cân nhắc việc mình tham gia như thế nào!

@BM, dugiang: cái vụ âu cơ đấy cho vào chương trình đê :)).

Chắc chắn rồi! Lạc Long Quân và Âu Cơ có hiện về..thì cũng khóc thét lên ...chạy mất trứng!!

Để chương trình năm nay được thành công tốt đẹp, em có một vài câu hỏi mong mọi người trả lời để BTC có thể thấu hiểu khát khao của các thành viên.

1. Mọi người muốn tự nấu ăn buổi tối hay đặt cơm nhà hàng (nhớ là buổi tối thứ 7 thôi, còn buổi trưa hôm sau thì chắc chắn nhà hàng cho đỡ mệt :D)

2. Mọi người có muốn tổ chức thi nấu ăn luôn hay ko? (Ai tự nhận thấy mình có khả năng nấu ăn xin vui lòng hô lên 1 tiếng, đừng giấu giếm tài năng tội nghiệp BTC :Dam)

3. Mọi người có muốn tổ chức gameshow hay ko? (Same same Chung Sức, Ai thông minh hơn học sinh lớp 5, nhưng focus vào Phượt của chúng ta ;) - cái này siêu khó làm đó nha :help) Hay music show kiểu như Dancing with the stars, Vietnam Idols :LL

4. Các bác mong muốn chương trình văn nghệ buổi tối vui vẻ hay thật hoành tráng như Cabaret show của Pattaya =))

5. Các bác muốn ngủ bao nhiêu tiếng? Chơi trò chơi bao nhiêu tiếng? Hoạt động tự do bao nhiêu tiếng?

Các bác trả lời xong mấy câu này rồi em sẽ hỏi tiếp (BB)

Tớ nghĩ bạn nên chuyển câu hỏi đối với BTC sang thành gợi ý :). Bạn đang nhìn nhận vấn đề theo hướng không phải người tham gia rồi.

Kì này em được vinh dự thò một chân vào BTC mà bác, nên muốn làm tí research thôi !:D Đề nghị tất cả ai quan tâm đều nên trả lời :D

Phác thảo nhé:
1: Các nhóm nhỏ thi nấu ăn và góp vào buổi tối!
2: Có hoạt cảnh+tương tác+hầm bà lằng
3: Có văn nghệ các thể loại
4: Ai mệt cứ ngủ..nhưng đố mà ngủ được!
5: Hoạt động tự do ư? tùy thuộc năng lực bản thân...!

Ý kiến của em:
1. Thi nấu ăn là ý kiến không tồi. Tuy nhiên, nếu nấu ăn thì mỗi nhóm (được chia từ trước ???) sẽ mang theo vật dụng + nguyên liệu để nấu sẽ mang vác rất lỉnh kỉnh, chưa nói đến vụ củi lửa, gas ghiếc. BTC sẽ cung cấp nồi niêu xong chảo và chất đốt, các nhóm sẽ chuẩn bị nguyên liệu... như vậy có được không?
2. Văn nghệ văn gừng + thi hóa trang từ các vật liệu có sẵn tại chỗ (không chơi bứt cây bẻ lá nhá các bác)
3. Hồ Cốc tương đối phù hợp cho các trò chơi lớn vào ban đêm như giải mật thư tìm kho báu. Em thích vụ này :D.
4. Các bác được ngủ nghỉ lấy sức cho trận chiến ngày hôm sau. Sáng sớm dậy đồng diễn thể dục cho nó phẻ.

Ghi chú: Các bác đi trại phải chuẩn bị sức khỏe dẻo dai và tinh thần sẵn sàng đối mặt với các trò chơi đầy tính dã man rợ.

Đúng rồi, phải có thi chứ.
Theo ý tớ forcus vào các kỹ năng đi phượt ý. Với việc phân nhóm bất kỳ, mỗi nhóm sẽ có đủ các thành phần và đủ các kỹ năng.
Rừng + núi Minh Đạm phù hợp với kỹ năng đánh dấu, tìm phương hướng.
Bãi biển Hồ Cốc quá tuyệt để học hỏi kỹ năng dựng lều.
Nấu ăn thì phải nhóm được lửa trong mọi địa hình, mọi thời tiết ra sao...
Còn đêm lửa trại thì oách rồi: thử sức với khả năng máu lửa.
Mục đố em thì phải đại loại hóc búa cỡ...ấy ấy...
Ai tham gia cũng có cơ hội để trổ tài nhá.
Lên kịch bản đi thôi.

Quan điểm của mình , những ý tưởng của này nên được giữ kín để để đảm bảo tính bí mật và bất ngờ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back