What's new

Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

Status
Not open for further replies.
Wao...mới có 1 buổi mà lên 14 page...đọc ko hết...nhưng rõ ràng thấy sức hút của Phượt như thế nào...hehe...Ý kiến của mọi người chứng tỏ vẫn còn nhiều "ngọa hổ tàng hình" đây...he he...
Em có chút ý kiến:
- Thứ nhất: Đúng như bác nào nói, MĐ và HC khá xa nhau. Cho nên phải tính toán kỹ lưỡng chút nữa. Theo ngu ý của em, chọn MĐ và biển Phước Hải là ok. Vẫn lấy tên "Lên rừng xuống biển" hay LLQ-ACơ... ko nhất thiết phải MĐ đi đôi với HC
- Thứ hai: Đồng ý với bạn Khoa, một MC thiệt máu lửa là yếu tố rất quan trọng...cực kì quan trọng...quan trọng hơn chữ quan trọng nữa...hehehe...vì bà con phượt toàn là "âm binh" ko hà...sorry...kidding chút...hehe...
- Thứ 3: Nên chơi trò chơi lớn hay chí ít cũng dạng team building. Max mỗi đội là 15 pax. Rồi Phượt Idol hay gì gì đó...thì tiếp.
- Thứ 4: Tạm thời chưa nghĩ ra...nhưng BTC cần phải lấy chút ý kiến của mọi người...nên tạm thời public lên đây trước...sau đến hồi quan trọng, dĩ nhiên gần đến khúc cuối mới thông báo...hehe...
...Ôi...Máu quá đi thôi...hehehe...

Không nên vượt quá 3 team, nếu không khi thi đấu sẽ rất lâu. Mà nếu người tham gia đông thì ăn uống cũng là một vấn đề đáng bàn đấy. Tốt nhất đồ ăn mọi người mang theo chỉ phục vụ cho buổi đêm để tăng không khí thôi.

Cái vụ LLQ-AC bác nào handle nhé, chứ em là em chịu :D Hoành tráng quá thì 2 tháng chuẩn bị em sợ là không đủ đâu đấy các bác ạ

V\v Lo cho cái bụng...

Chơi theo kiểu buffet, ai chơi thì chơi, đói chạy vô ăn, no ra chơi típ hay vừa nhai vừa chơi thì tùy...

@BTC: Ý thì cũng kha khá rồi, giờ thì anh em BTC gặp nhau tí, , ngồi lại cho ra cái khung rồi phân công chia việc cho các thành viên chuẩn bị. Tới ngày G giờ X thì tất cả xắn tay cùng làm, cùng ăn, cùng chơi...

Một vài ngu ý, không phải xin đừng bận tâm.

Không nên vượt quá 3 team, nếu không khi thi đấu sẽ rất lâu. Mà nếu người tham gia đông thì ăn uống cũng là một vấn đề đáng bàn đấy. Tốt nhất đồ ăn mọi người mang theo chỉ phục vụ cho buổi đêm để tăng không khí thôi.

Cái vụ LLQ-AC bác nào handle nhé, chứ em là em chịu :D Hoành tráng quá thì 2 tháng chuẩn bị em sợ là không đủ đâu đấy các bác ạ

Đồng ý ah...Max là 3 team thôi...hổng lẽ 2 team thi đấu, đội thắng hạng Nhất, thua thì hạng Nhì...haha...
Còn về vụ ăn uống. Chắc chắn là phải lo luôn rồi. Gọn nhẹ nhất là 1 buổi ăn chung với tất cả mọi người ( đề xuất buổi tối ), những bữa còn lại có thể mỗi team tự quyết. Ngu ý của em là thế.

Hồ Cốc thì chắc chắn chúng ta sẽ cắm trại ở đó, còn Minh Đạm thì đang 50/50 vì nghe nói là nó commercial lắm rồi và không còn gì để chơi nữa hết. Trong tuần này hoặc tuần sau sẽ có người đi tiền trạm trước và sẽ đưa ra địa điểm, kinh phí dự trù để chúng ta cùng nhau chuẩn bị tốt hơn.

Việc danh sách thành viên tham gia không nhất thiết là 40 - 60 hay 100 mà còn tùy thuộc vào ngày giờ đóng tiền chốt danh sách sẽ ấn định khi công bố số tiền phải ứng trước. Nếu như sau ngày đó mà có đóng tiền thì cũng không chấp nhận vì sân chơi nào cũng có luật của nó hết.

Topic này lập ra để khởi động cho chuyến SN Phượt lần này và nó đã thành công phần nào trong vấn đề PR có tính tranh luận khá sôi nổi. Cảm ơn tất cả các bạn và cũng xin lỗi đến các bạn nếu như đã gây ra bực tức cho các bạn, đặc biệt là bạn Summer (wait)

Tuy nhiên, nó vẫn chưa phát huy hết vai trò của nó khi chúng tôi đang tìm 1 cái tên, 1 câu slogan cho SN phượt lần 4 này. Và rất mong mọi người cùng nhau suy nghĩ đưa ra 1 slogan thật kêu, thật hoành tráng và hoang dại.

PS: SN lần 3 tại miền Bắc với cái tên: "Thung Nai, không có gì để nhai " và miền Nam " Đảo Ó, không chỉ có thịt Chó" :))

Còn lần này: ????? đang chờ các ý kiến của các bạn :hit

Bẩm các cụ, em là em theo sát cái topic này từ đầu. Thấy các cụ bàn, tán, góp, chích, huých, chưởi mà em hoảng quá tưởng cái sinh nhật này bể mánh. Rồi trời thương lại thấy các cụ bìn tĩnh, sau khi đã phọt hết cái tôi, cái tự ái thì, các cụ đều nhận ra mình có cái chung, cái nhà chung là phượt.com này. Và cơ hội thắp cho nó một ngọn nến mừng sinh nhật lại le lói=)).

Em có ý kiến thế này, cụ BM và Dugiang nên đứng ra đóng màn Lạc Long Quân và Âu Cơ đẻ trăm trứng để khai mạc cái Hội phượt mừng cháu lên bốn phía nam. Mà các cụ đẻ như nào cho khéo khéo tí để không đứa nào dám nói con cháu Phượt của các cụ là động vật bậc thấp (vì nở ra từ trứng), không đánh nhau vỡ đầu thì không chịu nhìn mặt nhau, không chịu nhận anh em:)):T:T.

Còn về Khẩu hiệu thì kiểu gì chả có địa danh nơi tổ chức: Vậy có lời thế này: Hồ Cốc, đừng có mà ngồi mốc.:)

Mời các cụ tiếp tục quăng đá:gun

Em có ý kiến thế này, cụ BM và Dugiang nên đứng ra đóng màn Lạc Long Quân và Âu Cơ đẻ trăm trứng

Không được, thậm không được !!!!

Sánh đôi với Dugiang thì nhất thiết phải là Lengkeng1minh, một đôi trời sinh, đã đoạt giải Mâm Xôi Ruốc của năm 2009 !!!

Hãy xem TẠI ĐÂY

Ghép BM với Dugiang là sai lầm nghiêm trọng của bác Home, đề nghị tự kiểm điểm.

Last edited:
Cám ơn bác Chito, he he he...nhưng hỏi nhỏ BTC nhé:
1)Hồ Cốc chúng ta đến là KDL Hồ Cốc hay là rừng Dương và bải cát hoang sơ mé biển? Bọn ta ai cũng muốn P là bụi vậy sao tổ chức trong 1 KDL nhỏ, hẹp( cái khu cắm trại trong HC bé lắm). Sinh hoạt tập thể đòi hỏi 1 không gian rộng, lớn. Không cần cảnh quan đẹp, không cần tiện nghi vật chất. Mong các bạn suy tính kỷ hơn!
2)Theo mình nghĩ nên quần tụ tại 1 điểm với 1 trò chơi tập thể, vì: Vừa kỷ niệm SN Phượt vừa giao lưu gặp gở các thành viên Phượt mà bấy lâu nay chúng ta chỉ gặp nhau trên Diển Đàn mà thôi.
* Mình tin số đông các bạn P đều khoái SN Phượt tổ chức nơi hoang sơ hơn và dù thời tiết có thể không thuận lợi ( mưa, nắng cháy da), thì với bản lĩnh, lòng tâm huyết, tình đoàn kết vì mái nhà chung thì những trở ngại có xá gì. Mình xin được phân công vào việc dựng lều trại trong chuyến Phượt lớn này.

Last edited:
Hồ Cốc thì chắc chắn chúng ta sẽ cắm trại ở đó, còn Minh Đạm thì đang 50/50 vì nghe nói là nó commercial lắm rồi và không còn gì để chơi nữa hết. Trong tuần này hoặc tuần sau sẽ có người đi tiền trạm trước và sẽ đưa ra địa điểm, kinh phí dự trù để chúng ta cùng nhau chuẩn bị tốt hơn.

Việc danh sách thành viên tham gia không nhất thiết là 40 - 60 hay 100 mà còn tùy thuộc vào ngày giờ đóng tiền chốt danh sách sẽ ấn định khi công bố số tiền phải ứng trước. Nếu như sau ngày đó mà có đóng tiền thì cũng không chấp nhận vì sân chơi nào cũng có luật của nó hết.

Topic này lập ra để khởi động cho chuyến SN Phượt lần này và nó đã thành công phần nào trong vấn đề PR có tính tranh luận khá sôi nổi. Cảm ơn tất cả các bạn và cũng xin lỗi đến các bạn nếu như đã gây ra bực tức cho các bạn, đặc biệt là bạn Summer (wait)

Tuy nhiên, nó vẫn chưa phát huy hết vai trò của nó khi chúng tôi đang tìm 1 cái tên, 1 câu slogan cho SN phượt lần 4 này. Và rất mong mọi người cùng nhau suy nghĩ đưa ra 1 slogan thật kêu, thật hoành tráng và hoang dại.

PS: SN lần 3 tại miền Bắc với cái tên: "Thung Nai, không có gì để nhai " và miền Nam " Đảo Ó, không chỉ có thịt Chó" :))

Còn lần này: ????? đang chờ các ý kiến của các bạn :hit

Mình gợi ý cho Slogan SN Phuot lần thứ 4 nha:

" Phượt lên bốn, chân ta đi khắp chốn"

Ko đủ tiêu chí hoang dại như các bạn mong đợi, nhưng hy vọng sẽ được xem xét ạh!

Cám ơn bác Chito, he he he...nhưng hỏi nhỏ BTC nhé:
1)Hồ Cốc chúng ta đến là KDL Hồ Cốc hay là rừng Dương và bải cát hoang sơ mé biển? Bọn ta ai cũng muốn P là bụi vậy sao tổ chức trong 1 KDL nhỏ, hẹp( cái khu cắm trại trong HC bé lắm). Sinh hoạt tập thể đòi hỏi 1 không gian rộng, lớn. Không cần cảnh quan đẹp, không cần tiện nghi vật chất. Mong các bạn suy tính kỷ hơn!
2)Theo mình nghĩ nên quần tụ tại 1 điểm với 1 trò chơi tập thể, vì: Vừa kỷ niệm SN Phượt vừa giao lưu gặp gở các thành viên Phượt mà bấy lâu nay chúng ta chỉ gặp nhau trên Diển Đàn mà thôi.
* Mình tin số đông các bạn P đều khoái SN Phượt tổ chức nơi hoang sơ hơn và dù thời tiết có thể không thuận lợi ( mưa, nắng cháy da), thì với bản lĩnh, lòng tâm huyết, tình đoàn kết vì mái nhà chung thì những trở ngại có xá gì. Mình xin được phân công vào việc dựng lều trại trong chuyến Phượt lớn này.

@All: Anh Lengkeng1minh đặt ra câu hỏi này là các bạn cũng hình dung ra chúng ta cần một nơi tổ chức SN lần 4 như thế nào. Xin được bật mí một chút về địa điểm. Tiêu chí là có Rừng và Biển nên cái tên Minh Đạm - Hồ Cốc được đưa ra ban đầu để giúp tất cả các bạn dễ hình dung. Tọa độ chính xác của địa điểm xin được giữ kín cho đến khi mọi thông tin, yêu cầu cần thiết cho việc tổ chức được hoàn tất nhằm bảo đảm cao nhất sự thành công của lần SN này.

@Lengkeng1minh: Ý kiến của bạn Chitto rất hay!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back