What's new

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Thay mặt chị Mơ - chủ thớt kiêm trưởng ban tổ chức và hậu cần của chuyến đi tất niên năm con Cọp nhân dịp mùa hoa Tết năm con Mèo, tôi xin mở topic này để các phuoter tham gia trong chuyến đi vừa rồi vào đây rồi bình loạn và show - share hình cho mọi thưởng thức nha.

Chuyến đi khởi hành trước Nhà thờ Đức Bà - Bưu điện Thành phố lúc hơn 5 giờ 30 với sự tham gia của gần 70 phuoter với nhiều thành phần như: chưa có gia đình (chiếm đa số), đã có gia đình, thậm chí dắt cả gia đình (anh Ymahavu và Binhya) và nhiều lứa tuổi như: lớn tuổi nhất có lẻ là anh Yamahavu thuộc hàng ngũ tuần và nhỏ nhất đoàn là bé Susu thuộc thế hệ 201x. :D

Pác nào có hình lúc xuất phát thì post lên giúp nha.

Đoàn theo Đại lộ Đông Tây đề ra QL1A và ghép nhóm của Mio sau đó bắt đầu Tây Tiến.

Trạm dừng đầu tiên trước khi vào Tân An - Long An

Trạm dừng tiếp theo dưới chân cầu Rạch Miễu để nạp năng lượng buổi sáng do Kukoy cung cấp là món cơm tay cầm.

Sau bữa điểm tâm đứng, các phuoter tiếp tục lên đường mà không có người dẫn đường. Tuy nhiên do là đường độc đạo nên cũng không khó khăn lắm. Vậy mà cũng mấy lần phải dừng để dùng Vietmouth dò đường.
Khi qua bến đò này, có người hỏi "Phái đoàn nào xuống đây mà gắn cờ vậy" rồi lại nghe bà con kháo nhau "hôm nay nhà đò trúng mánh".

Có lẻ đây là bến đò duy nhất trên tuyến đường này. Rồi đến 1 cây xăng ngay ngả 3 đường, không biết đi thế là tiếp tục dùng Vietmouth nhưng lần này bị cô bán xăng chơi khăm.:Dam Mình hỏi từ đây về cầu Mỹ Thuận theo đường nào gần nhất, cô ấy kêu rẻ phải. Trong đoàn có pác kêu cứ đi thẳng. Mình thì tin lời cô bán xăng kia nên quyết định rẻ phải luôn. Thế là sau 1 đoạn đường, cả đoàn ra lại QL1A trong địa phận Cai Lậy thay vì Cái Bè cách ngả rẻ dự kiến khoảng 10km. :T

Trạm dừng tiếp theo là Cơm tấm Thu Hà tại Sa Đéc để năng lượng buổi trưa , quán này chắc cũng "trúng mánh"

Sau buổi trưa, các phuoter chuyển thành các hunter theo chân Namnguyen đổ bộ vào làng hoa gần Khu công nghiệp Sa Đéc. Lúc này mình không có tấm hình nào. Pác nào có thì mình họa giúp nhé.

Trong chuyến đi vừa qua, có rất rất nhiều phuoter kiêm hunter chuyên nghiệp và bán chuyên nghiệp. Rất mong được sự tham gia show hình của các hunter trên đường đi cũng như trong làng hoa, và nhất là không thể thiếu những cảnh tưng bừng náo loạn trong "Tho bi show" của Mio.

Last edited:
Re: Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Về đến nhà tắm xong và thíếp đi lúc nào không hay.

Một chuyến đi có rất nhiều kỷ lục được thiết lập.
* Nhưng vẫn đáng nhớ nhất là trò chơi chiên cá:" Món cá chiên (Demi Boy) với trọng lượng thân Cá 87kg đè lên chảo nồi kuden muốn dẹp cả mình". =))=))

Xin gửi lời cảm ơn đến:
- Cám ơn em Koỳ và Đồng Ban Tổ Chức(A lengkkeng, Chị Mơ, Anh DuyThắng, A weekender) Tất Niên Vinh Sang cuối năm 2010.
- Cảm ơn Hội Ăn Nhậu: a Takecare, Chị Kiềubsg...
- Cám ơn Hội đầu bếp đã lo thức ăn cho các phuoter chu đaó.
- Cám ơn Ban Photo đã kịp ghi lại những hình ảnh live.
- Cám ơn Ban hội thô Bỉ: Anh Thạch Sanh, Minh Mio, Người xấu, Atiso, Người Tốt có những trò chơi không thể tưởng tượng nổi.
- Cảm ơn những anh chị em, dù trời mù tối như mực vẫn bám càng theo sau, đến tận nơi măc cho Hugo dăng bẩy khắp nơi.
- Cám ơn Anh Chị Em và các bạn còn lại đã quậy chơi hết mình.

* Thầm thì cám ơn anh em Ban Nhạc Chế - Nhạc Bậy đã dìm hàng Minh Mio bằng những tác phẩm nhạc chế đầy tính nghệ thuật cao. Hahahah :)))

Mùa Xuân về Hoa đua nhau khoe sắc.

Vườn hoa Mỹ Tho.

Thanks All.

Last edited:

Bất ngờ - ấn tượng - đông & vui nổ trời là cảm xúc của em sau chuyến đi. Trân trọng cảm ơn chị Mơ đã cho em vé vớt để đi cùng.

Thật thà thì lúc lu xu bu đăng ký, em chỉ nghĩ đơn thuần, đằng nào mình cũng muốn chạy xe 1 mình xuống Sa Đéc -> thay vì 1 mình 1 xe 1 chuyến thì có 1 đoàn đi --> mình nhập chung vô 1 đoàn cho nó có tụ với người ta, chứ cũng không hi vọng mong đợi gì.

Kết quả là vượt quá quá quá quá sự tưởng tượng của em. Không từ nào diễn tả được cảm xúc của em sau chuyến đi, xúc động quá không biết nói gì chỉ biết nói - QUÁ TUYỆT VỜIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII.

Cám ơn tất cả mọi người đã tặng em cơ hội để tham gia - để biết & để quen những con người quá tuyệt quá dễ thương quá đáng yêu
Một chuyến đi không mong đợi nhưng quá nhiều bất ngờ quá nhiều niềm vui quá nhiều những người bạn.

Em viết lan man quá, nhưng tổng kết lại là em thích nhà mình nhiều lắm lắm lắm lun ý.

Iu tất cả các bạn đã đi chuyến phượt miền Tây vừa rồi :x :x :x

Em là 1 thành viên không mới mà cũng không cũ của phượt. Trở lại phượt lần này, sau 1 thời gian quy ẩn - kế hoạch của em là sẽ bắt đầu chương trình - phượt 1 mình.

Chuyến miền Tây này là chuyến đầu tiên trong sự nghiệp đi phượt trở lại với kế hoạch 1 mình 1 xe của em ;)
Kết luận sau chuyến này, kế hoạch phượt 1 mình của em chắc phá sản hoàn toàn, vì đi với mọi người vui quá xá là vui. Nhớ mãi chuyến đi này.

Khắc sâu con cá mập làm cá cơm như em mún què giò khi bị cả trái núi lăn xuống.

Iu cả nhà cực kỳ vì đã làm phá sản kế hoạch của mình :L:L:L:L:L:L

Chuyến đi thành công tốt đẹp, xin cảm ơn cả nhà rất rất nhiều...

Các anh ơi, mau mau tung hình lên đi, các chị em đang đợi hình kìa...:)

Thèm muốn, ganh tỵ, hối hận, và muốn đâm đầu vào gối mà.... :(( mà thôi, phải hy sinh vì sự nghiệp con e chúng ta, mà nuốt nước miếng nước mắt nhìn mọi người..... hic hic mới có mấy bài mà mình bức xúc quá đi àh! :((

Mình vẫn chờ các bạn có máy ảnh up hình.

Cảm ơn tất cả các bạn đã cùng tham gia chuyến đi, cảm ơn những bạn đã ngồi xem cổ vũ và rất cảm ơn những bạn đã vào chơi nhiệt tình.
Ở đây NX cũng xin nói thêm là nếu có bạn nào, oán hận hay căm hờn NX thì cũng đừng tìm NX trả thù ho ho.

Cảm xúc vẫn lẫn lộn lắm nên không nói nhiều, chờ hình ảnh của mọi người up lên rồi bình luận thêm vậy.

Ui chao, sao các pác dìm hàng lâu quá. Sao vẫn chưa thấy thêm hình ảnh minh họa vậy kìa. Vì mình làm xế nên hình ảnh trên đường đi không có. Đang chờ hình ảnh lúc dừng chân ở cầu Rạch Miễu và trong làng hoa Sa đéc của các pác đây.;)

Chuyến đi "trên cả tuyệt vời " . Cám ơn ban tổ chức (Mơ , Minhmio,Người xấu , người tốt , ban nhạc guitar ... ) và tất cả mọi người trong đoàn . Trước đây mình toàn độc hành từ khi tham gia phượt ko có ý định độc hành nữa . Cảm xúc vẫn còn "phê" đến tận bi giờ chỉ mỗi tội ko biết do hát nhiều hay hò hét nhiều mà giọng bi giờ khàn khàn :D:D.
@ Mơ : mai mốt gặp đền chùa hay nhà thờ mình sẽ cầu cho : Ôm và được ôm ( xế ) - để phượt dài dài :)):)) .

Sau một đêm ăn nhậu dài dăng dẳng vì cảnh đêm sông nước chơ gạo đẹp và thanh bình.
6h kém Kòy nhận được điện thoại Chị Mơ từ Tân An, "Đoàn Chị gần đến Mỹ Tho, em chuẩn bị Bánh Mì kẹp thịt chưa".

Kòy nhào tới lôi mình dậy trong khi mới chộp mắt được 15phút, 2 ae chạy 1 vòng vào Mỹ Tho lấy hàng và ra ngã 3 Trung Lương đón đoàn.

Đang ngáp ngắn ngáp dài vì thiếu ngủ và thói quen mỗi buổi sáng thường tắm khi đi đâu nhưng cúp điện không có nước để tắm làm cho cơ thể mệt mỏi hơn nhường nào...Nhưng khi gặp đoàn cái cảm giác ấy biến mất khi gặp phải 1 đoàn bộ binh muốn càn quét MIền Tây hay sao đó..Nói chung là rất đông thành viên tham gia.

Hướng dẫn đoàn đến chân cầu để ăn sáng.. chỉ kịp ghi lại những hình ảnh sau.

Anh Tư Ếch

Bé gì không nhớ tên

Atiso - Thành viên Ban Thô Bỉ

Hoadang

Và sau đó chúng tôi tạm chia tay đoàn để quay về nhà Kòy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back