What's new

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Thay mặt chị Mơ - chủ thớt kiêm trưởng ban tổ chức và hậu cần của chuyến đi tất niên năm con Cọp nhân dịp mùa hoa Tết năm con Mèo, tôi xin mở topic này để các phuoter tham gia trong chuyến đi vừa rồi vào đây rồi bình loạn và show - share hình cho mọi thưởng thức nha.

Chuyến đi khởi hành trước Nhà thờ Đức Bà - Bưu điện Thành phố lúc hơn 5 giờ 30 với sự tham gia của gần 70 phuoter với nhiều thành phần như: chưa có gia đình (chiếm đa số), đã có gia đình, thậm chí dắt cả gia đình (anh Ymahavu và Binhya) và nhiều lứa tuổi như: lớn tuổi nhất có lẻ là anh Yamahavu thuộc hàng ngũ tuần và nhỏ nhất đoàn là bé Susu thuộc thế hệ 201x. :D

Pác nào có hình lúc xuất phát thì post lên giúp nha.

Đoàn theo Đại lộ Đông Tây đề ra QL1A và ghép nhóm của Mio sau đó bắt đầu Tây Tiến.

Trạm dừng đầu tiên trước khi vào Tân An - Long An

Trạm dừng tiếp theo dưới chân cầu Rạch Miễu để nạp năng lượng buổi sáng do Kukoy cung cấp là món cơm tay cầm.

Sau bữa điểm tâm đứng, các phuoter tiếp tục lên đường mà không có người dẫn đường. Tuy nhiên do là đường độc đạo nên cũng không khó khăn lắm. Vậy mà cũng mấy lần phải dừng để dùng Vietmouth dò đường.
Khi qua bến đò này, có người hỏi "Phái đoàn nào xuống đây mà gắn cờ vậy" rồi lại nghe bà con kháo nhau "hôm nay nhà đò trúng mánh".

Có lẻ đây là bến đò duy nhất trên tuyến đường này. Rồi đến 1 cây xăng ngay ngả 3 đường, không biết đi thế là tiếp tục dùng Vietmouth nhưng lần này bị cô bán xăng chơi khăm.:Dam Mình hỏi từ đây về cầu Mỹ Thuận theo đường nào gần nhất, cô ấy kêu rẻ phải. Trong đoàn có pác kêu cứ đi thẳng. Mình thì tin lời cô bán xăng kia nên quyết định rẻ phải luôn. Thế là sau 1 đoạn đường, cả đoàn ra lại QL1A trong địa phận Cai Lậy thay vì Cái Bè cách ngả rẻ dự kiến khoảng 10km. :T

Trạm dừng tiếp theo là Cơm tấm Thu Hà tại Sa Đéc để năng lượng buổi trưa , quán này chắc cũng "trúng mánh"

Sau buổi trưa, các phuoter chuyển thành các hunter theo chân Namnguyen đổ bộ vào làng hoa gần Khu công nghiệp Sa Đéc. Lúc này mình không có tấm hình nào. Pác nào có thì mình họa giúp nhé.

Trong chuyến đi vừa qua, có rất rất nhiều phuoter kiêm hunter chuyên nghiệp và bán chuyên nghiệp. Rất mong được sự tham gia show hình của các hunter trên đường đi cũng như trong làng hoa, và nhất là không thể thiếu những cảnh tưng bừng náo loạn trong "Tho bi show" của Mio.

Last edited:
Re: Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Tuy đã đi nhìu chuyến nhưng đây là chuyến đi đầu tiên cùng nhà PKM , 1 chuyến nghỉ dưỡng nhẹ nhàng và cũng "sướng" hết cỡ :D . Vì do công việc nên tối T7 mình phải 1 mình 1 ngựa phi xuống Vĩnh Long. Trời thì lạnh, nhưng mà cứ nghĩ tới chương trình "thô bỉ ổi" mà chị pa Mio giới thiệu mà mình có thêm động lực phóng xe hết tốc lực để tới càng sớm càng tốt:D

Chuyến này cũng đã cho mình gặp mặt thêm nhìu thành viên PKM mà trước giờ chỉ nghe danh chứ chưa thấy:D

Túm lại cám ơn chị Mơ & ban tổ chức chương trình đã cho mình những kỷ niệm ko thể quên:D

Chúc mừng "đoàn ta thắng lợi trở về"...Hà hà... Kỳ này diễn đàn bị "ngập lụt" chắc luôn...Ha ha... Mod làm việc chắc cũng đuối luôn...Ha ha...
Biết chắc chắn là đợt này hoàng tráng...nhưng "lực bất tòng tâm"...Phải đi đám cưới...hic hic... Tiếc thật...tiếc thật... Anh LK up hình lên cho em coi thèm chơi đi...Hi hi...!!!

Em phụ anh Thắng này, :D.

Lúc này mình đi về mất tiêu rồi.
Anh Thắng thưởng cho nè ,( mẫu xuyên lục địa )

Anh cảm ơn Mio nhiều lắm, nhờ có em mà anh được thưởng thức cá chiên mỡ hôm bữa làm anh sợ quá chừng. ( gãy xương sống các bạn nữ)..mấy bạn nam to đùng kéo bừa ngang núi.
.

Khách mua hoa bến Ninh Kiều Cân Thơ.

Hoa trinh nữ

Last edited:

Lúc mọi người xuất phát thì em phải đi làm. Mà có làm được đâu. Lóng nga lóng ngóng hết ra lại vào cái ... phố rùm.
Lần này em ít đất diễn quá nên ngồi coi là chính. Các bác chiếu phim theo thứ tự cho em dễ theo dõi nghen.
Nhìn danh sách trên 50 người là đã thấy thương mấy nhà vườn trồng hoa. Xuống đến nơi, chị Mơ thì thào "chín chục". Hèn chi Vinh Sang xơ xác, Vĩnh Long huyên náo cả một vùng.
:D

Không biết là chuyến thứ bao nhiêu kể từ khi tham gia phượt, thường thì mỗi chuyến đi để lại những cảm xúc khác nhau, nhưng với mình mỗi lần trước khi tham gia chuyến nào cũng đều có chung 1 cảm xúc "chộn rộn, hồi hộp, tim đập mạnh", giống như sắp gặp người iu vậy ^_^.
22/1 tham gia chương trình đi bộ từ thiện hàng năm của công ty, tưởng là thôi rồi sẽ không tham gia cùng cả nhà được nhưng có tin tình báo là chỉ đi bộ tới 9h là xong. Thế là chắc chắn là sẽ có mặt trong chuyến tất niên này, thế nhưng mọi chuyện không đơn giản như mình tưởng.
7h sáng nhận được hung tin " Đi bộ xong mọi người về công ty làm việc tới hết giờ mới được nghỉ nhé". Mặt mày bí xị nhưng không thể làm gì được, 2 chị em ( vycoi + xế) cố gắng sắp xếp mọi việc xong sớm để đến chỗ hẹn đúng giờ.
Trời không thương người có lòng, tập trung trễ hơn so với 2 xe còn lại, 12h40' mọi người mới bắt đầu di chuyển, vừa chạy được 5' thì lủng lốp xe, phải dừng lại để vá, đã dặn là vá kỹ dùm con vì tụi con phải về quê xa lắm. Mất 30' và mọi người tiếp tục lên đường, đến Đại lộ Đông Tây, xe tiếp tục bị xì lốp lần 2. Sáng nay ra khỏi nhà bước chân trái nên gặp hạn 2 lần, Hix! Vì không muốn bị thêm 1 lần nữa và muốn chắc chắn nên xế mình thay luôn vỏ xe và ruột. Phải đợi chờ 1 tiếng mới làm xong. Trễ gần 2h so với giờ hoàng đạo. Đi từ TP đến VL mà 6 tiếng mới đáng sợ, thật là kỷ lục.
6h đến nơi, từ xa đã nghe tiếng nhạc sập xình, đập vào mắt mình là hình ảnh của 1 đoàn quân Nguyên, từng nhóm nhỏ ngồi nói chuyện và 1 nhóm lớn chơi trò chơi. Gặp mọi người vui ghê, lật đật đi cất đồ rồi phi vào tham gia 1 mớ tiết mục " thô - bỉ - ổi" của BTC. Mình đã nhiệt tình thế mà vẫn làm cho 1 người thất vọng, hehe.
Cảm ơn chị Mơ_đây là lần đầu tham gia chung với chị và đã rất cảm động vì sự lo lắng của chị. Lúc đầu định đến cầu Mỹ Thuận mới gọi diện nhập đoàn với chị nhưng trên đường đi chính chị luôn là người gọi điện trước hỏi đang đi tới đâu và hướng dẫn đường cho bọn em. Hun chị miếng nè.
Cảm ơn thành phần BTC đã bày ra những trò chơi khiến cho em vô cùng thích thú. Hihi
Cảm ơn anh kòy và hội chim nho đã rất nhiệt tình hướng dẫn đường đi nước bước của đoàn.
Cảm ơn tất cả mọi người đã rất nhiệt tình tham gia chuyến đi cuối cùng trong năm.
Hi vọng năm sau sẽ thêm nhiều chuyến hoành tráng nữa ( bây giờ lên lịch là vừa rồi các bác ơi!!!)

Nhắc đến món cá chiên mỡ của Mio em lại nhớ tới bác Cá Mập. Ngẫu nhiên mà trong máy em có 1 seri ảnh của bác í. :D Em xin phép Pr cho bác Cá Mập tí:

# Lắc mông siêu dẻo hehe

# Chiên lưng, chiên mông

# Classical position : Cá Mập vs Cá Bảy Màu =))

Xin trình làng nhóm phượt An Giang , Cần Thơ 4 người anh em có mặt trong chuyến đi Tất niên năm Cọp :

An Giang :
A Nguyenduythang

A Thiện

Cần Thơ :

Ms Hiền

Kieubsg

Last edited:

Đây là chuyến Phượt đầu tiên của em, nó thật tuyệt vời vượt xa những gì e đã tưởng tượng.Cảm ơn chị mơ và tất cả những mem đa tham gia chuyến đi tuyệi vời này, đặc biệt la 2 xế ôm( chumbao va anh hoang) đã cho em một chuyến đi an toàn,:D:L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back