What's new

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Thay mặt chị Mơ - chủ thớt kiêm trưởng ban tổ chức và hậu cần của chuyến đi tất niên năm con Cọp nhân dịp mùa hoa Tết năm con Mèo, tôi xin mở topic này để các phuoter tham gia trong chuyến đi vừa rồi vào đây rồi bình loạn và show - share hình cho mọi thưởng thức nha.

Chuyến đi khởi hành trước Nhà thờ Đức Bà - Bưu điện Thành phố lúc hơn 5 giờ 30 với sự tham gia của gần 70 phuoter với nhiều thành phần như: chưa có gia đình (chiếm đa số), đã có gia đình, thậm chí dắt cả gia đình (anh Ymahavu và Binhya) và nhiều lứa tuổi như: lớn tuổi nhất có lẻ là anh Yamahavu thuộc hàng ngũ tuần và nhỏ nhất đoàn là bé Susu thuộc thế hệ 201x. :D

Pác nào có hình lúc xuất phát thì post lên giúp nha.

Đoàn theo Đại lộ Đông Tây đề ra QL1A và ghép nhóm của Mio sau đó bắt đầu Tây Tiến.

Trạm dừng đầu tiên trước khi vào Tân An - Long An

Trạm dừng tiếp theo dưới chân cầu Rạch Miễu để nạp năng lượng buổi sáng do Kukoy cung cấp là món cơm tay cầm.

Sau bữa điểm tâm đứng, các phuoter tiếp tục lên đường mà không có người dẫn đường. Tuy nhiên do là đường độc đạo nên cũng không khó khăn lắm. Vậy mà cũng mấy lần phải dừng để dùng Vietmouth dò đường.
Khi qua bến đò này, có người hỏi "Phái đoàn nào xuống đây mà gắn cờ vậy" rồi lại nghe bà con kháo nhau "hôm nay nhà đò trúng mánh".

Có lẻ đây là bến đò duy nhất trên tuyến đường này. Rồi đến 1 cây xăng ngay ngả 3 đường, không biết đi thế là tiếp tục dùng Vietmouth nhưng lần này bị cô bán xăng chơi khăm.:Dam Mình hỏi từ đây về cầu Mỹ Thuận theo đường nào gần nhất, cô ấy kêu rẻ phải. Trong đoàn có pác kêu cứ đi thẳng. Mình thì tin lời cô bán xăng kia nên quyết định rẻ phải luôn. Thế là sau 1 đoạn đường, cả đoàn ra lại QL1A trong địa phận Cai Lậy thay vì Cái Bè cách ngả rẻ dự kiến khoảng 10km. :T

Trạm dừng tiếp theo là Cơm tấm Thu Hà tại Sa Đéc để năng lượng buổi trưa , quán này chắc cũng "trúng mánh"

Sau buổi trưa, các phuoter chuyển thành các hunter theo chân Namnguyen đổ bộ vào làng hoa gần Khu công nghiệp Sa Đéc. Lúc này mình không có tấm hình nào. Pác nào có thì mình họa giúp nhé.

Trong chuyến đi vừa qua, có rất rất nhiều phuoter kiêm hunter chuyên nghiệp và bán chuyên nghiệp. Rất mong được sự tham gia show hình của các hunter trên đường đi cũng như trong làng hoa, và nhất là không thể thiếu những cảnh tưng bừng náo loạn trong "Tho bi show" của Mio.

Last edited:
Re: Phượt miền Tây - Chuyến đi tất niên năm Cọp của nhà Phượt khu vực Sài Gòn

Cả nhà nhanh quá, em tối qua về có thêm tí việc nên chưa kịp lên hóng hớt. Lọ mọ vào topic bên "Tìm bạn đồng hành" thì khóa rùi, dò sang đây đã thấy "Hồi ức", đúng là dân Phượt cóa khác :D. Công nhận là Đoàn phượt nhà mình quá hoành tráng. Nhưng hoành tráng hơn nữa là đi đông mà tất cả đều rất vui và đoàn kết. Thú thật là lúc đầu em còn không biết có đi được không, vì thấy quá tải với topic nóng hôi hổi của chị Mơ. Sau rồi được sự cổ vũ của chị Water là lấy tinh thần Phượt làm kim chỉ nam nên ta cứ thẳng tiến!
Xin cám ơn Ban Tổ chức - chị Mơ (rất rất nhiệt tình, chu đáo và giọng hát rất truyền cảm), chị Mio Thobishow dã man con ngan, a.Weekender trưởng đoàn, a.Lengkeng, a.Người xấu MC, "dân anh chị" Thạch Sanh, các nhà tài trợ cho cả nhà một bữa đồ uống bét nhè chè khoai, a. Demi, a.Kukoy+một số anh chị do trời tối quá không rõ mặt (đã cho em và chị Waterseahp sướng những hai lần(kiss)), bé Susu phượt tử, c.Mossa, life4_go, Phương Hoàng+ các phuoter nhập đoàn sau .....(ôi, nếu cảm ơn thì phải tất cả các thành viên, type hết ngày lại tốn tài nguyên nên em xin phép chấm chấm chấm+ngoáy ngoáy ngoáy như chị Mio dạy viết dấu:H) đã làm nên một buổi phượt Tất niên QUÁ XÁ ĐÃ!!!!:)(c)
Cám ơn cảnh đẹp, những con người cũng đẹp - vẻ đẹp Phượt!
Hóng ảnh tôn hàng, dìm hàng, show hàng của các bác :D

Last edited:

Với tâm trạng hăm hở hội tụ nhà Phượt, 7:00 am 22/01 để bụng đói 2 ôm Cần Thơ xuất phát đến điểm hẹn gặp xế Nguyênduythang ở phà Vàm Cống. ban đầu Kieubsg và Hiền đồng hành cùng ....3 xế (bắt xe bus 3 chặng : Cần Thơ -> Ô Môn -> Thốt Nốt -> Long Xuyên)

Chân dung xế

9:00 tới phà, liên lạc xế, xế bảo chuột ếch quậy anh quá anh tới muộn 20p.
Điểm hẹn với xế

Nhờ 20p muộn này 2 chị em mình kịp lót dạ

Ăn vừa xong thì xế cũng vừa kịp tới. Hichic dân quê lần đầu phượt bằng xe hơi ... mơ cũng chưa nghĩ tới ........

Thế là lên đường

Chuyến đi lần này phải nói là đông khủng khiếp cả trăm mạng, già có, trẻ có. Chắc đạt kỷ lục nhất là phượt tử Susu còn đang bú mà đã tập tành đi phượt,mà susu ham dzui lắm nhen bắt đi ngủ o chịu - khóc - mà ra chơi là hết khóc ngay, chắc máu từ ông bố nó lây wa rồi. Chuyến đi thành công tốt đẹp do đoàn o ai bị bể bánh xe gặp tai nạn gì cả hoặc bị hugo dịnh, chỉ có đoàn xe hơi của a phuochoang đi sau bị hugo dịnh nên tới trễ, nghe nói bị đâu 6 xị thì phải.
Cám ơn anh Nguyễn Duy Thắng đã lo cho đoàn vô số chuột, ếch ăn ngon vô cùng. i like it
Cám ơn các đầu bếp nướng chuột,ếch rất ngon (sr o nhớ nick mấy đầu bếp).
Cám ơn ku kòy đã dẫn đường cho đoàn.
Cám ơn Minh mio, NX,sờ mông,thạch sanh... đã hoạt náo viên rất tốt.
Cám ơn các đàn sỹ (ku đen,giamahamvui,bỏ bú,danien...) đã đàn o mệt mỏi để chị em nhà ta tha hồ trổ tài giọng hát ngọt ngào sông nước đến 4g sáng(nói cho khí thế vậy thui chứ hát đến giờ đó giọng ai cũng khàn đặc hết dzồi).
Cám ơn các tay súng đã o ngại khó khăn đường xá dừng dọc đường bắn phá du kích đến bắn càn quét tại các vườn hoa để có những bức ảnh đẹp cho các mẫu (hậu) của đoàn.
Cám ơn ban tổ chấy (C Mơ, a weekender, a lengkeng) đã tổ chức thật chu đáo, thật ấn tượng.
Và đặc biệt cám ơn các bạn tham gia đoàn thật nhiệt tình thật máu lửa.
Lúc đầu nghe nói có admin CVN join cùng đoàn, nhưng rất tiếc giờ chót a ấy có công tác đột xuất o tham gia được chứ a mà tham gia sẽ bik phượt xì gòn ăn chơi nhảy múa thế nào ihi,a CVN có ra tiễn đoàn tại Bưu điện tp và hình như có tặng đoàn 1 ít ngân lượng thì phải. Hẹn a dịp sau nhé.

Last edited:

Phượt tử nhí nhà Binhya còn tham gia quậy phá đêm lửa trại nữa nhưng là tiếc chưa có đủ răng để cháp thịt chuột nướng của anh Thắng

Đây cũng là 1 phượt tử nhí U10 không biết bao nhiêu tuổi và đệ tử phượt gia nào đây :D

Chuyến đi lần này phải nói là đông khủng khiếp cả trăm mạng, già có, trẻ có. Chắc đạt kỷ lục nhất là phượt tử Susu còn đang bú mà đã tập tành đi phượt,mà susu ham dzui lắm nhen bắt đi ngủ o chịu - khóc - mà ra chơi là hết khóc ngay, chắc máu từ ông bố nó lây wa rồi. Chuyến đi thành công tốt đẹp do đoàn o ai bị bể bánh xe gặp tai nạn gì cả hoặc bị hugo dịnh, chỉ có đoàn xe hơi của a phuochoang đi sau bị hugo dịnh nên tới trễ, nghe nói bị đâu 6 xị thì phải.
Cám ơn anh Nguyễn Duy Thắng đã lo cho đoàn vô số chuột, ếch ăn ngon vô cùng. i like it
Cám ơn các đầu bếp nướng chuột,ếch rất ngon (sr o nhớ nick mấy đầu bếp).
Cám ơn ku kòy đã dẫn đường cho đoàn.
Cám ơn Minh mio, NX,sờ mông... đã hoạt náo viên rất tốt.
Cám ơn các đàn sỹ (ku đen,giamahamvui,bỏ bú,danien...) đã đàn o mệt mỏi để chị em nhà ta tha hồ trổ tài giọng hát ngọt ngào sông nước đến 4g sáng(nói cho khí thế vậy thui chứ hát đến giờ đó giọng ai cũng khàn đặc hết dzồi).
Cám ơn các tay súng đã o ngại khó khăn đường xá dừng dọc đường bắn phá du kích đến bắn càn quét tại các vườn hoa để có những bức ảnh đẹp cho các mẫu (hậu) của đoàn.
Cám ơn ban tổ chấy (C Mơ, a weeken, a lengkeng)đã tổ chức thật chu đáo, thật ấn tượng.
Và đặc biệt cám ơn các bạn tham gia đoàn thật nhiệt tình thật máu lửa.
Lúc đầu nghe nói có admin CVN join cùng đoàn, nhưng rất tiếc giờ chót a ấy có công tác đột xuất o tham gia được chứ a mà tham gia sẽ bik phượt xì gòn ăn chơi nhảy múa thế nào ihi,a CVN có ra tiễn đoàn tại Bưu điện tp và hình như có tặng đoàn 1 ít ngân lượng thì phải. Hẹn a dịp sau nhé.

Xem ra không những topic này "nóng" nhất từ lúc mới lập mà còn "nóng" nhất trong những topic hồi ức nữa đấy!!!!

Em đang hóng những thước hình đẹp của mọi người đây.

From Minhmio ^^

Gần tới giờ nghỉ trưa rồi mà cái trường mầm non gần công ty còn đang í éo nhạc xập xình tiệc tất niên. Haizzz, đừng tưởng mí bạn mới có tất niên nhá, tui cũng có nà. Để tui kể cho mí bạn nghe nha.
-----------------------
Đáng nhẽ Mio không đi chuyến này, nhưng cũng ham hố ra off chung với mọi người. Ọp lần một, bị dụ lần một, bảo chị Mơ: "Chị ơi, em đi chung đến hết vườn hoa Sa Đéc rồi em về nha chị, chi phí em tự túc." Đọc còm men của anh Salguy bảo muốn đi mà chưa biết thế nào. Thế là Mio oánh một cái PM, nội dung tổng động viên là 'Anh đi đi, em làm ngừ mẫu cho anh này", :D. Cùng thời điểm đó, chị Mơ bắt đầu giở chiến thuật 'cài người vô phía địch'. Từ nhiều phía, chủ quan có, khách quan có, em dính chưởng không thoát được nữa rồi. Ọp lần hai, em bị dụ toàn phần. Nhân đây, em xin chưn thành đội ơn chị Babyone, chị Zfan, anh Nambang đã tài trợ 60% chi phí chuyến đi cho em.

Mẹ em không biết em đi cho tới tối thứ sáu em báo hung tin: cuối tuần con đi công tác 'đặc biệt'. Thế là xách đít đi thôi, 1 xe - 1 ba lô - 1 võng mùng - 1 bình trà đá nhỏ - 1 cuộn dây nilon to - 1 cuộn băng keo - 1 nón đẹp ^^ vì biết thế nào cũng được chụp hình - nhưng không 1 mình vì còn có 1 đoàn đông ơi là đông đi chung.

Trên đây là nguyên nhân vì sao em lại có mặt trong chuyến đi lần này
--------------------
Từ 5.15 am: bị đánh thức bởi 1 cú phone hỏi chỗ tập trung. Thế là dậy luôn, oánh răng rửa mặt, thay bộ đồ vía đã sắp sẵn trong tủ từ tối qua. Ra xe chằng đồ.

5.45 am: lọ mọ ra khỏi nhà. Đổ đầy bình xăng giúp con chú ơi, hết 45 xiền.

Vừa đi vừa nghe điện thoại. Sáng nay nhiều người gọi mình quá.

6.05 am: có mặt tại điểm hẹn. Chờ nhập đoàn. Chừng 10 phút sau, nguyên một phi đội xe với nào cờ nào hành lý phóng tới. Lên đường thẳng hướng miền Tây. Em hỗ trợ chốt đoàn, chuyên đi lùa 'bò lạc', oài, vất vả khiếp =)). Ban đầu chưa biết hết mặt mũi đoàn xe như thế nào, xe có cờ xe không. Sau khi đoàn tập trung ở Tân An thì nhiệm vụ của em mới thực sự nhẹ bớt. Giao 'bò lạc' lại cho anh Chumbao, em free, nên em 'tẩu như phi' đơi.

Lùa thêm một lần nữa ở ngã rẽ vào QL60 đi Bến Tre, bò lạc lần này là xe của chị Nước biển Hải Phòng. Tới lúc nghỉ ăn sáng dưới chân cầu Rạch Miễu, Mio tranh thủ đi mần quen với mọi người.

(Hình được up trong còm men tiếp theo)

Last edited:
From Minhmio ^^

Đây là hình ảnh từ đầu đến khi ăn sáng ở chân cầu Rạch Miễu.

Qua thành phố Tân An, Long An

Nhà em Susu đây. Đây là xe rực rỡ nhất, nhờ tấm khăn choàng giữ ấm cho em Su.

Cho em mio 1 tấm nà, thích nha.

Một hành động thể hiện rõ nét tính thobioi của Ms Sô - nội các ban Thobi: vừa ăn vừa ... @_@

Trong lúc các cô chú đứng, ngồi trên xe, ngồi xổm ăn bánh mì thì....

Nhà Su đường hoàng trải áo mưa ngồi tận hưởng vị ngon của món ăn khi ăn ở ngoài đường

Su không ăn bánh mì đâu, Su ăn cháo cơ.

Xa xa là cầu Rạch Miễu

Last edited:

Trước xin lỗi mọi người
Sáng chuẩn bị nào chuột.ếch phải ra chợ đầu mối tìm mua hoa quả...mà quên mất quà đăc sản bánh phồng Ba Chúc tặng cho các bạn
Chay ngược về nhà gọi con bé osin lấy bánh bỏ quên...
@ Sau khi thấy hồi ức chị Mơ nói có 50 cái chia không đủ,dến lúc 2 người 1 cái còn chị Mơ nhịn!
( mình dăn mua 100 mà). Ức quá hôm về kiểm tra lại ôi trèn ơi còn lại một sắp chình ình trong ngăn bếp! thế là tức cái mình.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back