What's new

Phượt nhân và thời trang

Có váy đi phượt mùa đông đây. Hoa mắt vì lụa là gấm vóc, chả biết chọn miểng nào, quay ra cười với anh săn ảnh vậy:

picture.php

Chị em nhìn đôi giày đo đỏ em mới được tặng nhân dịp Giáng Sinh, hé hé, phải nói là hợp với phong cách của các bạn Ma-rốc cực kỳ, đến nỗi dân tình toàn hỏi em mày mua ở đây à (ở đây tức là Ma rốc ạ)>

Còn đây là các mẫu giày sục bằng da thật của dân địa phương, em đã tính làm một đôi đi loanh quanh trong nhà gồi, dưng chân em phải cái dài mà mỏng, không tài nào tìm đựoc đôi nào vừa cả, chẹp

picture.php

Nhà Ba Đứa Trẻ chịu khó tạo mẫu thật đấy, váy may cứ như thật í nhỉ. Mà màu vải em thấy còn đẹp hơn nguyên mẫu của J. Alba nữa cơ.
Có vấn đề với việc may váy ở VN là nếu may cổ tròn không tay thì phần cổ và nách rất hay bị lật vải lót trong ra ngoài, nếu may váy xếp nếp như mẫu váy hoa trên của chị thì các nếp xếp thường không đều và người cắt cũng như người may thường không chú ý đến độ rủ và sức nặng của vải, nên dễ bị rủ lung tung.
Hồi trước em cũng tuyền may váyở 1 chị quen, và khá hài lòng. Nhưng giờ chuyển qua mua váy may sẵn gồi, keke.

Tuy vậy khi nào về HN cũng sẽ thử địa chỉ may mà chị giới thiệu xem sao.

Chị cũng cho địa chỉ mua áo sơ mi nhé.

Ecco nhảy vào thị trường giầy cao cấp

Tin địa phương ngày hôm nay và dành cho các phượt nhân yêu Ecco

Mùa xuân và hẻ này Ecco sẽ tung ra thị trường bộ sưu tập mới Premium Collection và cho thị trường cao cấp. Khi được hỏi đây có phải là thời điểm tốt (khủng hoảng tài chính) để tung ra mặt hàng cao cấp ko (lần đầu tiên Ecco làm hàng cao cấp), giám đốc điều hành và cũng là người thiết kế một số mẫu trong bộ sưu tâp mới này tự tin là sẽ bán được 4000-5000 đôi dịp xuân hè này. Họ đã thử và bán chạy 15 đôi.

Hàng cao cấp này sẽ được bán ở các của hàng của Ecco ở Đan Mạch, Nga, Đức và châu Á. Dòng giầy cao cấp này được làm từ da rắn, cá sấu hoặc da cá. Nói là dòng cao cấp nhưng giá vẫn mềm hơn nhiều so với các nhà thiết kế hoặc các hãng thời trang cao cấp ai cũng biết, khoảng 400-500 euro. Trông ảnh trong báo cũng long lanh phết, vàng óng ánh.

Ecco nổi tiếng với giầy chất lượng cao, đi rất thoải mái (dân chơi golf rất thích giầy của Ecco)

Chị chỉ chia sẻ những địa chỉ mà chị thấy ok. Có điều nó thể rất ổn với chị nhưng lại chưa chắc với mọi người nên cứ phải thử mới biết được em ạ.

Ai hay mặc sơ mi đi làm và muốn mua áo của Van Laack thì có thể mua ngay tại Hà Nội với giá khá là ổn. Khoảng 20 USD/áo sơ mi trong khi mua chính hãng thì tầm khoảng 120 EU/chiếc. Bọn mình xin được vào kho nhà máy để xem đồ và lựa size nhưng không biết họ có open cho tất cả các đối tượng không. Để mình hỏi xem có public được contact không thì sẽ chia sẻ với mọi người.

Ah mình muốn chia sẻ với các bạn gái Phượt điều mà mình nhận thấy qua các bức ảnh của các bạn nhé. Mình thấy gần như là các bạn khi đi du lịch thì toàn quần bò, quần túi hộp... mà ít khi thấy thấp thoáng váy vóc yểu điệu nhỉ. Mười mấy năm trước khi đi chơi lang thang mình cũng như vậy. Có riêng một chồng quần túi hộp các kiểu các mầu và áo chỉ để dành đi phượt. Sau này thay đổi tư duy đi đâu cũng găm 2-3 bộ váy để nếu không thuận tiện khi mặc để di chuyển ban ngày thì buổi tối có thể mặc đi chơi ngoài đường, đi ăn tối. Ăn mặc nhẹ nhàng tự thấy mình đáng yêu hơn hẳn.

Ba Đứa Trẻ ơi,
Minh nghe đến áo sơmi van laack giá 20 USD thì sướng cả người lên vậy đó. Xin bạn cho mình số đt ở kho được không ạ. Xin thành thật cảm ơn bạn

Ah mình muốn chia sẻ với các bạn gái Phượt điều mà mình nhận thấy qua các bức ảnh của các bạn nhé. Mình thấy gần như là các bạn khi đi du lịch thì toàn quần bò, quần túi hộp... mà ít khi thấy thấp thoáng váy vóc yểu điệu nhỉ. Mười mấy năm trước khi đi chơi lang thang mình cũng như vậy. Có riêng một chồng quần túi hộp các kiểu các mầu và áo chỉ để dành đi phượt. Sau này thay đổi tư duy đi đâu cũng găm 2-3 bộ váy để nếu không thuận tiện khi mặc để di chuyển ban ngày thì buổi tối có thể mặc đi chơi ngoài đường, đi ăn tối. Ăn mặc nhẹ nhàng tự thấy mình đáng yêu hơn hẳn.

Hí hí, cũng găm cả đấy, mà càng già càng đỏm nhá ;)

Kẻ ngồi người đứng ...
picture.php

Xong lại kẻ đứng người ngồi
picture.php

Chú thích: bộ ảnh thời trang "Đêm đen huyền bí" mang tính đối xứng với bộ ảnh lịch voan trắng của AG!

Thời trang và phòng khách là nơi dành cho những người sành điệu, nhiều tiền cần giải ngân, lại không ngại rét mướt (NT)

Còn những người như mình, vừa lười, vừa nghèo, suốt ngày quanh quẩn trong bếp, chấm chấm mút mút, chặt vịt với xé măng :)). Ngon!

Nói đùa, riêng mình thì ngại đoạn kèm theo váy lại lung tung các phụ kiện, ít nhất cũng phải mang theo 1/2 đôi dép or giày điệu mùa hè. Có hôm mặc váy mỏng ngắn tũn, tưởng đi lại thong dong, ai dè đến nơi lại có tí leo trèo hấp dẫn. Đứng dưới thì thòm thèm, mà trèo thì tốc ngược ;). Mùa đông thì nào là tất, nào là áo bên trên (chứ ai lại sù sụ áo bu-dông vừa chống gió vừa chống mưa ;)). Khi xếp đồ thấy cái vali chật ngắc lại tặc lưỡi bỏ ra.

Last edited:
Này này em Su, mồng 8 tháng 3 được mấy bông hoa rồi mà lại ngồi ôm máy thế hở?

Chị có dìm ai đâu cơ chứ, chẳng qua là có tí GATO thôi, nhá!

Đây váy đây bác. Nhưng yêu cầu ném đá mẫu chứ không ném đá người chụp ạ. Vì người chụp là người bị mẫu nhờ nên các bác bỏ quá cho việc lấy nét, canh sáng với cả khuôn hình. :D

Váy xòe nhé :LL

Rồi thì váy ngắn :">

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back