What's new

[Chia sẻ] Phượt SG - Làng nổi Tân Lập (Rừng tràm Tân Lập, Long An)

Thời gian vừa rồi trên các trang về du lịch mình có thấy nhiều thông tin về 1 địa điểm mới nổi là Làng nổi Tân Lập, nên cũng tranh thủ làm một chuyến đi để xem thực hư thế nào...

Làng nổi Tân Lập hay rừng tràm Tân Lập, tên gọi đầy đủ là Khu du lịch sinh thái làng nổi Tân Lập, thuộc huyện Mộc Hóa (tỉnh Long An). Nơi đây nổi bật với khu rừng tràm bao la (135ha và vùng đệm rộng 500ha), những tháp canh cao mà từ đó có thể nhìn thấy toàn khu rừng, đặc biệt là "con đường tình yêu" xuyên rừng tràm dài 5km.

Về chi phí, khi đến đây bạn đi vào ngôi nhà phía bên trái gần cổng ra vào của Ban quản lí mua vé. Mỗi vé giá 50k/người, bao gồm: 1 chai nước, 1 nón, 1 khăn ướt, tiền tham quan, tiền xuồng chở mình tham quan, bạn không phải trả thêm bất kì chi phí nào nữa.

Về đường đi, mình xuất phát từ bến xe An Sương, đi QL22 hướng đi Hóc Môn, đi 1 đoạn thì rẽ trái đường Nguyễn Văn Bứa, tiếp tục đi thẳng qua Nguyễn Văn Bứa, ĐT824, đến cuối đường thì hỏi người dân đường ra QLN2, chạy thẳng hết QLN2 thì rẽ phải sang QL62, sau đó đi thẳng khoảng 35km sẽ tới nơi. Có nhiều đường đi đến đó nhưng mình đi N2 vì là đường mới, vắng người nên đi nhanh và an toàn hơn.

Đường đi RT 01

Đường đi RT

không có gì hấp dẫn nhỉ. Cung đường này có thể mở rộng ra đi chỗ nào khác không?

Cung này có thể mở rộng, gần đó cũng còn những địa điểm khác. Đợt mình đi phải về SG trong ngày nên không có thời gian đi thêm nơi khác.

không có gì hấp dẫn nhỉ. Cung đường này có thể mở rộng ra đi chỗ nào khác không?

Ban có thể đi từ buổi chiều, canh giờ đến đó để đón hoàng hôn trên sông Vàm cỏ. Tối dựng lều ngủ ở quán đối diện khu rừng tràm sáng ngắm bình minh trên sông Vàm cỏ. Tham quan rừng tràm, tiếp tục tham quan Chùa Nổi ở gần đó, lên cửa khẩu VN-CPC, qua đất bạn chơi và về theo đường cửa khẩu Mộc Bài - Tây Ninh (nhớ mang passport nhé)

Ban có thể đi từ buổi chiều, canh giờ đến đó để đón hoàng hôn trên sông Vàm cỏ. Tối dựng lều ngủ ở quán đối diện khu rừng tràm sáng ngắm bình minh trên sông Vàm cỏ. Tham quan rừng tràm, tiếp tục tham quan Chùa Nổi ở gần đó, lên cửa khẩu VN-CPC, qua đất bạn chơi và về theo đường cửa khẩu Mộc Bài - Tây Ninh (nhớ mang passport nhé)

Đừng đi chùa Nổi ! đang xây dựng lại !

mình có nghe qua tên địa danh này nhiều lần ... nhưng cứ tưởng làng nổi Tân Lập ... là sẽ có 1 khu có nhiều nhà bè ..?? thì ra chỉ là có 1 khu rừng tràm thôi hả bạn ?

mình có nghe qua tên địa danh này nhiều lần ... nhưng cứ tưởng làng nổi Tân Lập ... là sẽ có 1 khu có nhiều nhà bè ..?? thì ra chỉ là có 1 khu rừng tràm thôi hả bạn ?

Uhm, ở đây không có nhiều nhà bè gì đâu

Lúc trước có xuống Mộc hóa 1 lần nhưng không biết nơi này..chắc phải làm 1 chuyến xuống đây mới được..!!!
..Nếu mình đi độc hành thì người ta có cho thuyền chạy không bạn..???
thank share..!!!

Lúc trước có xuống Mộc hóa 1 lần nhưng không biết nơi này..chắc phải làm 1 chuyến xuống đây mới được..!!!
..Nếu mình đi độc hành thì người ta có cho thuyền chạy không bạn..???
thank share..!!!

Mua vé 50k/ng rồi xuống thuyền đi chung với những ng khác. Dạo này đang hot nên bạn đừng lo là ko có người đi cùng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back