What's new

Quần túi hộp

Vấn đề là theo em loại dầy cộp không phù hợp lắm với khí hậu mình, đi nắng thì cũng chả mát hơn mà lại nặng hơn, khi đi mưa thì đúng là lại càng nặng, đến khi nắng lại thì lại rất lâu khô. Em có cả mỏng cả dầy nhưng sau mấy chuyến đi chỉ còn lũ mỏng ở lại thôi, nhẹ, thoáng, mau khô, còn lũ dầy em cho làm giẻ lau hết, công nhận lũ ấy lau nhà sạch kinh :)):)):))

Không phải ngẫu nhiên mà quần áo, trang phục của quân sự đều loại dầy cộp, nhiều túi, đó là yếu tố cần thiết cho những chuyến đi dài ngày và dã chiến. Tránh gai cào, đá sắc, không bị lạnh khi đêm xuống trong rừng sâu núi thẳm.

Tất nhiên cũng tùy thuộc vào sở thích, mặc dù vậy loại quần xa tanh may thêm túi có lẽ phù hợp hơn với mục đích phượt 36 phố phường.

Tìm loại hàng này khá hiếm. Hôm nọ lạc vào parktson, thấy 1 cái khá đẹp đáp ứng yêu cầu dầy cộp và nhiều túi giá đâu khoảng 800k, mỗi cái size to vật.

Size to vật vì nó có may cho vóc người châu á đâu, em đồ là thế!!! Toàn may để xuất khẩu thì rõ rồi, vậy bác nào có biết chỗ nào may cho người vn không thi bảo nhé. Cửa hàng đối diện melia đúng là cho tây mặc hợp hơn. Các cụ nhà mình xưa đi đánh mỹ không được mấy cái giày WP và quần hộp dầy cộp nhỉ:D lại toàn chui vào rừng rú, tội mấy cô thanh niên xung phong nhất:(

Nghe các bạn bàn mua đồ toàn 50K sướng nhỉ, sao bảo Việt nam bây giờ làm phát cao lắm rau cỏ, đâu phụ cùng còn đắt, đô lên 19-20 . Nếu thế cái quần có mấy đồng à ?

Nghe các bạn bàn mua đồ toàn 50K sướng nhỉ, sao bảo Việt nam bây giờ làm phát cao lắm rau cỏ, đâu phụ cùng còn đắt, đô lên 19-20 . Nếu thế cái quần có mấy đồng à ?

vâng, vẫn chỉ giá đó thôi ạ.
Nói chung là nên lượn các hàng Made in Vietnam các bạn ạ, có hết, cùng lắm là đến 200k thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back