What's new

Republic Of China - Taiwan - Đất Nước Dễ Thương Nhất Thế Giới!

"Nếu như trên đời này có một bản xếp hạng về độ xấu, đệp, dễ thương, sexy...etc của một đất nước thì chắc tao cho Đài Loan đứng nhất"
"Thôi...để tao lên giết hiếp Pan Ki Mon rồi làm tổng thư ký LHQ xong tao ban hành quyết định này"

Tuổi trẻ là một cơn mưa rào mà ai đi qua cũng...ướt nhem...ướt nhẹp...ướt nhèm nhẹp với những suy nghĩ khùng điên :))

"Hi mấy cưng!" - mới mua bản quyền của KS nheee =))

Hôn gió và gửi đến mấy bạn đã- đang và sẽ hâm mộ Chế Đệp... 3 cái nhaaa. Tinh hình là chế đệp sẽ bỏ rơi cái topic bên box Châu Âu để về với Châu Á nồng nàn yêu thương :LL Nói vậy thôi, chứ sao chế bỏ quên địa bàn hoạt động của Chế được. LOL

Nhìn qua nhìn lại toàn Thái Sing với Nhật hok à, trước khi Chế Đệp cất cánh muốn kím một cái topic để đọc chơi cũng...trầy da tróc ghẻ! Thôi thì Chế Đệp quyết tâm đi rồi chụp hình đệp rồi viết bài cho bạn nào chưa đi thì...ghen ăn tức ở nhaaa (tham khảo) hahaha. Còn bạn nào đi rồi thì cũng ghen ăn tức ở tại vì Chế Đệp chụp hình quá đệp mà!!!

Nói sơ qua về Đài Loan...cái này Google có hết!
Thôi thì nói vài dòng về tâm sự về suy nghĩ và cảm nhận của Chế Đệp vậy: hmmm Đài Loan trước khi đi thì..nó làm sao hiện đại như con quỷ Sing hay là đồ ăn đường phố sao bằng Thái, rồi thêm mấy cái scandal về người việt ở đó nữa! Haizzz thôi kệ, đi lụi đi đại cho biết thôi.

Suy nghĩ sau khi đi về: Thôi thôi dẹp mịe nó Sing đi nha...đừng có bày đặt lên mặt chảnh chẹ ở ĐNA! Tại Taiwan nó hok có dùng tiếng anh như ngôn ngữ chính và trong giao dịch thôi.
Đài Loan là một Nhật Bản- phiên bản tiếng phổ thông- cái này không nói đến chính trị nha!

- Visa: cái này kiếm thêm thông tin trên Google nhe, chứ chế đệp hok rành vì đệp quá...anh hải quan cho qua luôn!

- Vé: VJA có offer giá rẻ heee nhưng mà tiền nào của nấy à :'( đi chung với mấy người (bao gồm VN, Á, Âu etc) hok có biết...điều! Cảm giác như bay 35 tiếng vậy, tội nghiệp Chế Đệp. Một lần hoiiiii hok có lần thứ hai đâu...

Tranh thủ nuốt chai nước suối trước khi vào nè...

Thích cái mào hường quá à... (c)

Cái này là máy bai...của người ta nhaaa. Chế Đệp hok có cửa đi máy bai đẹp kì này

Sunset từ 35000 feet! Đệp dã man...đệp hơn chế đệp luôn. Máy chụp hình hok bao giờ có thể capture được.

35 tiếng chịu đựng trên đó + haizzz hok bao giờ đi nữa: ám ảnh tuổi thơ!

Last edited:
Chùa Long Sơn Đài Bắc, hay còn gọi là chùa Long Sơn Vạn Hoa hoặc chùa Long Sơn Mạnh Giáp, gọi tắt là Chùa Long Sơn. Vị trí nằm ở khu Vạn Hoa (tên gọi cũ là Mạnh Giáp) thành phố Đài Bắc, Đài Loan. Chùa là di tích cổ cấp thành phố, cũng là thắng cảnh du lịch nổi tiếng. Do thời gian đầu điều kiện tự nhiên của khu Mạnh Giáp rất tệ, ôn dịch hoành hành. những người di dân Tam Ất Tuyền Châu đã vời Phân Linh Quan Thế Âm Bồ Tát Chùa Long Sơn Tấn Giang Phủ Tuyền Châu Phúc Kiến đến Đài Loan, quyên góp xây cất chùa Long Sơn vào năm 1738 (nhà Thanh Càn Long năm thứ 3). [theo wikipedia]

Đây là tới trạm tàu điện ngầm của chùa Long Sơn. Tàu điện ngầm đẹp, sạch, rộng, ít quảng cáo, chạy êm, rẻ tiền và các trạm điều có tiếng anh...tuyệt vời hơn khu vực đông nam á!

Bóng một quý cô đang đứng chờ tới lượt để đi qua đường. Hơn khối người ở Việt Nam chỗ này, khi mà người ta không vì lợi ích cá nhân mà ảnh hưởng đến cộng đồng...Nếu các bạn thật sự muốn một VN phát triễn thì các bạn nên tập từ những điều nhỏ nhất...

Cảnh sát làm việc cựt lực...không như ở haizzzzzz

Và ở đâu trên trái đất này cũng có những mãnh đời cơ nhỡ...

Biển quảng cáo nhìn bắt mắt dễ thương gì đâu

Đất nước gì mà dễ thương và bình yên gì đâu...

Nói là chùa từ xưa nhưng có trùng tung và sử dụng đèn led khá hiện đại. Không biết như thế nào nhưng ở Đài Loan họ thờ Quan Công là chính thì phải, bên cạnh đó là Quan Thế Âm...

Đường nét kiến trúc khá là mềm mại nhưng đâu đó trong từng chi tiết lại có một sự cương quyết cứng rắn và dứt khoát. Khá là hayyyy

Các họa tiết ở các cột khá là thủ công và bắt mắt...đều được bảo vệ bằng một hàng rào xung quanh ở tất cả các chùa!

Hoa cúng đẹp hơn các loại hoa ở Việt Nam....

Nhưng họ lại cúng bằng củ cải trắng và hành...cái này thì mình thấy hơi kì nhưng mà dễ thương hehe như là có gì cúng đó LOL

Sau khi cúng chùa xong thì các bạn sẽ tìm được một con đường bên phía tay phải có bán nhiều loại thức ăn sáng!

Xôi thần thánh ngon tuyệt vời

Một món ăn mà mình không biết tên tiếng việt...nhưng nếu như hok ăn thì có lẽ bạn chưa đến Taiwan bao giờ!!!

Bạn SteveGip lưu ý là ảnh trên Photobucket chỉ có giới hạn bandwidth nên khi hết băng thông là ảnh sẽ không còn xem được nữa.

Điều thứ hai mong bạn lưu ý là cách dùng chữ của bạn, đó là việc dùng chữ "hok" là lối viết không phù hợp với văn phong và ngôn ngữ Việt hiện tại. Bạn nên chủ động thay đổi lại cách dùng chữ của mình, tránh những phản ánh của người đọc.

Bạn SteveGip lưu ý là ảnh trên Photobucket chỉ có giới hạn bandwidth nên khi hết băng thông là ảnh sẽ không còn xem được nữa.

Điều thứ hai mong bạn lưu ý là cách dùng chữ của bạn, đó là việc dùng chữ "hok" là lối viết không phù hợp với văn phong và ngôn ngữ Việt hiện tại. Bạn nên chủ động thay đổi lại cách dùng chữ của mình, tránh những phản ánh của người đọc.

Hi Cám ơn comment của bạn,

Hình ảnh vẫn còn rất bình thường nhưng do mình chỉnh nhầm chế độ Private ngày hôm qua nên nó không hiển thị đầy đủ trên đây. Mình xin lỗi về sự bất tiện này.

Ngoài ra thì mình cảm thấy cách dùng từ "hok" của mình rất là BÌNH THƯỜNG! Mình hok cảm thấy nó trái với văn phong và ngôn ngữ Việt trên mạng trong thời kỳ hiện tiện. Mình hiểu ý tốt của bạn là muốn giữ cho tiếng việt trong sạch, nhưng tại sao mình phải viết đến 5 chữ trong khi mình có thể viết 3 chữ và mọi người điều hiểu? Đặc biệt là với một người hok có nhiều thời gian nhưng lại muốn chia sẽ cho mọi người....

Nếu như có bất kì phản ánh nào của người đọc, bạn vui lòng public cho mình biết. Mình sẽ tự động xóa tất cả các bài viết :D Một lần nữa cảm ơn bạn!

Have a lovely day!

Ngoài ra thì mình cảm thấy cách dùng từ "hok" của mình rất là BÌNH THƯỜNG! Mình hok cảm thấy nó trái với văn phong và ngôn ngữ Việt trên mạng trong thời kỳ hiện tiện. Mình hiểu ý tốt của bạn là muốn giữ cho tiếng việt trong sạch, nhưng tại sao mình phải viết đến 5 chữ trong khi mình có thể viết 3 chữ và mọi người điều hiểu? Đặc biệt là với một người hok có nhiều thời gian nhưng lại muốn chia sẽ cho mọi người....

Đây là diễn đàn bằng Tiếng Việt, dành cho Người Việt. Từ hok không phải là từ Tiếng Việt, cũng không phải là từ Tiếng Anh.

Lập luận dùng 3 chữ thay cho 5 chữ là hoàn toàn ngụy biện. Trong khi bạn đã có thể gõ các từ khác đầy đủ thì không có lý gì để gõ đủ từ "không".

Khi đã tham gia vào diễn đàn, bạn cần theo quy định chung của diễn đàn. Nếu như việc sử dụng từ sai đó chỉ xuất hiện ở một vài nơi, thì còn có thể bỏ qua. Còn ở đây bạn đã cố tình dùng theo cái mà gần đây mọi người gọi là "teen-code", là cách dùng từ sai trong Tiếng Việt.

Một khi chấp nhận việc dùng sai như vậy, kéo theo sau đó sẽ là hàng loạt những thành viên khác cố tình dùng sai. Quy định và cách xử lý là dùng chung cho tât cả mọi người chứ không phải riêng gì bạn hay ai khác.

Trước đây các bài viết của các thành viên dùng cách sai như vậy (hầu hết) đã được nhắc nhở và các thành viên được nhắc nhở đó đều đã chấp nhận sửa đổi.

Chúng tôi tạo giữ gìn sân chơi chung, không phải vì riêng ai. Vì vậy những trường hợp không phù hợp đều được nhắc nhở. Những bạn nào thấy không thể chấp nhận nổi những quy tắc chung đó có thể không tiếp tục tham gia, điều này cũng không ảnh hưởng đến diễn đàn nhiều lắm.

. . .Ngoài ra thì mình cảm thấy cách dùng từ "hok" của mình rất là BÌNH THƯỜNG! . . .

SteveGip à, ở đâu cũng có hội có đình, ở đâu cũng có phép vua lệ làng, hì, mình cũng hiểu cảm giác của bạn, nhưng mà bạn hãy chung sức, cùng mọi người gìn giữ một nét đẹp quê hương. Đâu có gì lớn lao quá đâu, hì, góp đôi ba chữ cũng xây nên nhà mà :D

Nếu như có bất kì phản ánh nào của người đọc, bạn vui lòng public cho mình biết. Mình sẽ tự động xóa tất cả các bài viết. . .

SteveGip ơi, thật sự là nội quy - quy định diễn đàn cũng có, thì bạn cứ làm theo, đâu chết thằng Tây nào đâu :))
Đâu cần chờ người khác lên tiếng, thì bạn mới đi sửa đâu, và cũng không nên phản ứng quá thế "tự động xoá tất cả. . " = rất đau lòng. Bạn không trân trọng và có trách nhiệm với những đóng góp và chia sẻ của bản thân dành cho cộng đồng sao? Xin đừng nhé StevenGip, đừng xoá nó đi mà hãy làm nó tốt lên StevenGip ơi :)

Cảm ơn bạn đã đọc vài dòng chia sẻ của tớ ;)

Đây là diễn đàn bằng Tiếng Việt, dành cho Người Việt. Từ hok không phải là từ Tiếng Việt, cũng không phải là từ Tiếng Anh.

Lập luận dùng 3 chữ thay cho 5 chữ là hoàn toàn ngụy biện. Trong khi bạn đã có thể gõ các từ khác đầy đủ thì không có lý gì để gõ đủ từ "không".

Khi đã tham gia vào diễn đàn, bạn cần theo quy định chung của diễn đàn. Nếu như việc sử dụng từ sai đó chỉ xuất hiện ở một vài nơi, thì còn có thể bỏ qua. Còn ở đây bạn đã cố tình dùng theo cái mà gần đây mọi người gọi là "teen-code", là cách dùng từ sai trong Tiếng Việt.

Một khi chấp nhận việc dùng sai như vậy, kéo theo sau đó sẽ là hàng loạt những thành viên khác cố tình dùng sai. Quy định và cách xử lý là dùng chung cho tât cả mọi người chứ không phải riêng gì bạn hay ai khác.

Trước đây các bài viết của các thành viên dùng cách sai như vậy (hầu hết) đã được nhắc nhở và các thành viên được nhắc nhở đó đều đã chấp nhận sửa đổi.

Chúng tôi tạo giữ gìn sân chơi chung, không phải vì riêng ai. Vì vậy những trường hợp không phù hợp đều được nhắc nhở. Những bạn nào thấy không thể chấp nhận nổi những quy tắc chung đó có thể không tiếp tục tham gia, điều này cũng không ảnh hưởng đến diễn đàn nhiều lắm.

Hi Chitto,

Cảm ơn bài viết của bạn & mình muốn nhấn mạnh một điều rằng là MÌNH KHÔNG CÓ NGỤY BIỆN!!! :D

Đó là phong cách viết của mình, nếu như bạn đã nói như vậy thì mình xin phép được rút lui ở đây!

Ngoài ra thì mình không kiếm được nút XÓA bài viết, bạn vui lòng XÓA hết topic này dùm mình! Cảm ơn bạn (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back