What's new

[Chia sẻ] [Review] Phượt Đà Lạt 2 ngày 1 đêm săn dã quỳ, chỉ phí ~500k/người

[Review] Phượt Đà Lạt 2 ngày 1 đêm săn dã quỳ, chỉ phí ~500k/người

Hi all,
Mình chia sẻ chi tiết chuyến đi Đà Lạt săn hoa dã quỳ vào ngày Halloween vừa rồi (31/10/2015). Bài viết này không dành cho phượt thủ chuyên nghiệp (hok dám múa rìu qua mắt thợ), mình viết chi tiết dành cho các bạn chưa có nhiều kinh nghiệm đi phượt Đà Lạt, dành cho các bánh bèo
, dành cho các bạn đang còn lo lắng và băn khoăn có nên đi xe máy SG – Đà Lạt hay không. Và đặc biệt cho những ai muốn săn dã quỳ chớm đông này.(có địa điểm ngắm hoa không cần đi xa, ngay sát trung tâm thành phố nhé, b đọc ở cuối bài ha)

Hy vọng cung cấp nhiều thông tin bổ ích cho các bạn.
Mình tóm tắt chuyến đi của mình:

1. [*=center]Phương tiện: Xe Máy, đổ xăng SG-ĐL cả đi và về lẫn đi chơi 1 xe 240k, chia đầu người là 120k/người
  2. Số lượng người: 4 mem, 2 xe
  3. Chỗ ở: Homestay Cô Liên Đà Lạt (0924272388, giá 800k/căn hộ nguyên căn bao lớn, bao rộng + tiện nghi sân vườn bếp núc cho 6 người,
    Mình đi 4 người được bớt còn lại 600k, dịp này còn được giảm 10% do homestay đang có khuyến mãi cho phượt thủ nên còn 540k, chia đầu người là 135k/ng.
    Ở đây cô chủ có sẵn bạt nè, bếp nướng nữa nên bạn hãy tận dụng tất tần tật dịch vụ sẵn có của để có được chuyến đi dzui và tiết kiệm nhé (phần dưới mình viết chi tiết nhóm mình đã quậy ntn ở đây, bạn đọc chi tiết nhen)

1. Cung đường: Sài Gòn – Biên Hòa – Bảo Lộc – Di Linh – Đức Trọng – Đà Lạt
  2. Các địa điểm ăn uống:

• Phở Cồ Giáp – Bảo Lộc
  • Nem nướng Bà Hùng – Hoàng Văn Thụ
  • Quán ăn vặt cô Hoa – 56 Thông Thiên Học
  • Quán ốc 33 – 31 Hai Bà Trưng
  • Lẩu bò 378 Phan Đình Phùng

1. Các địa điểm đi chơi và đi săn hoa dã quỳ

• Đường vào thác Đamri
  • Đường vào sân bay Liên Khương
  • Thiền viện vạn hạnh
  • Chợ đêm Đà Lạt
  • Đồi chè Cầu đất

Chi tiết nào, let’s go
Ngày 1: SG - Đà Lạt, Nem nướng, Thiền viện Vạn Hạnh, bánh tráng nướng, ốc nhồi thịt, chợ Đà Lạt, Lẩu 371
3h sáng từ TPHCM chạy thẳng quốc lộ 1K, đến Biên hòa đi tiếp quốc lộ 1A chạy thẳng tới ngã ba Dầu Giây.Sỡ dĩ phải đi sớm một phần vì tránh nắng trưa, phần nhiều nữa là để tránh Cảnh sát giao thông ở khu vực Biên Hòa - Đồng Nai. CSGT ở đây nổi tiếng là rất kinh dị, bắn tốc độ khủng khiếp, lại có rất nhiều trạm liên kết với nhau.

Từ Ngã ba dầu dây quẹo trái sang quốc lộ 20 và thẳng tiến lên Đà Lạt. Buổi sáng trời chưa nắng + bắt đầu đến Bảo Lộc trời lạnh dần nên nhớ chuẩn bị áo ấm, khăn rằn che cổ và xăng đầy bình, đoạn đèo Bảo Lộc dài 10Km chạy cẩn thận và giảm tốc độ vì mấy bác xe tải, xe khách đều chạy rất điên cuồng.

Tổng thời gian chạy khoảng 6 – 8h tùy vào tốc độ bạn chạy. Tụi mình hết...9 tiếng vì pose ảnh quá nhìu trên đường đi
. Lúc về đi thẳng thì chỉ hết 6 tiếng rưỡi thôi

Đoạn vừa ra khỏi Đồng Nai:

Băng qua Madagui luôn

Thẳng tiến đèo Bảo lộc, lúc này trời bắt đầu nắng gắt. Con đèo quanh co và tuyệt đẹp, những góc trời tuyệt diệu, gió trời lồng lộng mà chỉ trên xe máy mới đc thưởng thức

Last edited:
Re: [Review] Phượt Đà Lạt 2 ngày 1 đêm săn dã quỳ, chỉ phí ~500k/người

Vi phạm luật giao thông là không tốt. Cho dù lực lượng CSGT còn nhiều tiêu cực, nhưng các bạn là thanh niên, lại post lên diễn đàn lớn, mình nghĩ các bạn nên gương mẫu.
Về chuyền đi, 500k/người là chi phí phải nói cực kỳ tiết kiệm, các bạn đạt được là quá siêu. Post sớm để mọi người thưởng thức nhé.

Cảm ơn anh đã góp ý, em đã điều chỉnh bài viết phù hợp để ko ảnh hưởng tiêu cực đến các bạn khác ạ :)

Đẹp quá ! cám ơn bạn đã chia sẻ nhé. Xin phép bạn cho mình copy về website của mình nhé website: yeuphuot.com. Nếu bạn cảm thấy không được có thể pm để mình gỡ nhé. Cám ơn bạn .
Bạn có thể copy về website nha, nhưng vui lòng ghi rõ nguồn bài viết: www.facebook.com/junyeuphuot. Tks bạn nhé

Ôi đi phượt mà có kế toán kiêm đầu bếp và cameraman chuyên nghiệp thế này thì tuyệt quá.
Ôi em, niềm mơ ước của bao phượt thủ!

Bài viết kích thích ghê, khâm phục các bạn thật.keke

Mình mới đi về xong, chi phí mất 650k/người, khá rẻ và thoải mái chi tiêu :)

Bài viết dể thương, cám ơn chia sẽ của Bạn

1h30 trưa: Tạm biệt cô Liên và tạm biệt Đà Lạt để trở về với tp HCM nhộn nhịp và hối hả. Đến Tp lúc 7h45 tối

Các bạn chạy 6h DL-HCM quá dữ.

Bài viết dể thương, cám ơn chia sẽ của Bạn

Các bạn chạy 6h DL-HCM quá dữ.

Nói chung lúc đi dung dăng dung dẻ chứ bận về cũng nôn về sớm ih, hok có ăn uống j lun :D

MÌnh ở ĐL mà còn thấy háo hức nữa, vui thiệt đó

20-11 tới là lần đầu tiên mình đi đà lạt, cho mình hỏi mình sẽ đi theo QL20 tới sân bay liên khương rồi vượt đèo prenn để tới đà lạt phải không ?

20-11 tới là lần đầu tiên mình đi đà lạt, cho mình hỏi mình sẽ đi theo QL20 tới sân bay liên khương rồi vượt đèo prenn để tới đà lạt phải không ?

Chính xác đó bạn ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back