What's new

Rủ rê đầu Tháng 6 - từ SG, dãi nắng dầm sương trekking lên đỉnh Bidoup thân thương

Status
Not open for further replies.
Rủ rê đầu Tháng 6 - từ SG, dãi nắng dầm sương trekking lên đỉnh Bidoup thân thương

Tớ mạn phép mở topic này để các bác vô đây bàn tán vụ án Bidoup & NTC để khỏi loãng hào khí CYS.

Mấy lị đề nghị bác nào xung phong làm chủ xị vụ án này cái, quyết luôn ngày đi và cùng nhau ngâm cứu lên lịch trình & nhiệm vụ cụ thể nhen. (c)
Thân quèn này phải đi học từ 29/5 đến 02/06, chỉ mong là giờ G ngoài thời gian này để được cùng ACE chiến đấu, còn không thì xin ngậm ngùi làm cổ động viên vậy.(NO)

@ Anh Bigminh ui, em thấy đi Bidoup thì mình lên ĐL rồi thả dốc đường mới sẽ khỏe & đẹp hơn anh ạ.(beer)

@ Mà chị Chewingum nè, em tính đi tính lại cũng không biết bằng cách nào túm gọn vụ án Bidoup trong 2 ngày được. Cụ thể là:
- Đi tối T6, rạng sáng T7 đến ĐL (hoặc NT theo lịch trình anh Bigminh), ăn uống, sắp xếp hành lí, nhanh chóng dông xuống VQG Bidoup thì hòm hòm cũng phải 10h mới bắt đầu trekking được.
- Thời gian lên được đỉnh cho là 1 ngày thì phải trưa hôm sau mới tới.
- Cà kê ăn uống trên đỉnh còn mấy tiếng nữa về lại Trạm KL rồi trở về ĐL (hoặc NT) sợ không kịp. Chưa kể nếu trời mưa thì tiến độ lên xuống sẽ chậm hơn nữa – mà mưa thì coi như là chắc ăn ông trăng rằm rồi.
Chị hay bác nào có cao kiến, cho xin phát.(NT)

@ndbaoanh: Bạn có thể làm xế (sẽ phụ trách một ôm trong nhóm)? Phuơng tiện di chuyển sẽ là xe lửa (SG_NT) + 2 bánh (NT-Khánh vĩnh-Bidoup-Đà lạt: 120km, Đà lạt-SG: 350km)

anh Minh có vụ đi bằng xe máy nữa sao? nếu có vụ này em xin 1 vé ké vậy mặc dù đã leo bidoup rồi

Chúa ơi, con có thể tham gia được không đây? nếu con không tham gia chắc mọi người sẽ phải đi "chân đất" lên bidoup mất thôi. Thương mọi người quá hu...hu... Đoàn đi Bidoup hãy cầu chúa cùng tôi đi.

Chúa ơi, con có thể tham gia được không đây? nếu con không tham gia chắc mọi người sẽ phải đi "chân đất" lên bidoup mất thôi. Thương mọi người quá hu...hu... Đoàn đi Bidoup hãy cầu chúa cùng tôi đi.

Anh mày ở nhà, không leo trèo gì hết.
Xế ở nhà thì ôm cũng ở nhà nhá. đu đeo theo mấy đứa khác thì :gun:Dam:T

Ối giời ơi, ôm của bác mà nó chịu ở nhà. Không có bác thì cũng có ối thằng khác nó xung phong làm xế nhé. Đừng có mà tinh vi nhé.:gun

Ối giời ơi, ôm của bác mà nó chịu ở nhà. Không có bác thì cũng có ối thằng khác nó xung phong làm xế nhé. Đừng có mà tinh vi nhé.:gun

Ông đừng nói là ông xung phong làm xế đó?? Ối giời ơi ông trị giá có 1400 hà, không dám trao thân gởi phận cho ông đâu=)):LL

@tichuot: xế ơi ôm nhớ xế "bị đuổi" rồi mà còn học hành gì nữa =)). Xế ơi, xế mà không đi ôm tìm được xế ngon hơn thì đừng trách ôm "bội bạc" nha. ôm vốn háo sắc lắm :LL

@tuannd: ở nhà thì tớ ứ chịu ở nhà đâu. ;)

@chuot: eh chưa ký tá giấy tờ gì mà ham doạ ghê thế xế ơi... xế không đi ôm phải kiếm chuột khác mấy ngày chứ.....:shrug:

@ Mà chị Chewingum nè, em tính đi tính lại cũng không biết bằng cách nào túm gọn vụ án Bidoup trong 2 ngày được. Cụ thể là:
- Đi tối T6, rạng sáng T7 đến ĐL (hoặc NT theo lịch trình anh Bigminh), ăn uống, sắp xếp hành lí, nhanh chóng dông xuống VQG Bidoup thì hòm hòm cũng phải 10h mới bắt đầu trekking được.
- Thời gian lên được đỉnh cho là 1 ngày thì phải trưa hôm sau mới tới.
- Cà kê ăn uống trên đỉnh còn mấy tiếng nữa về lại Trạm KL rồi trở về ĐL (hoặc NT) sợ không kịp. Chưa kể nếu trời mưa thì tiến độ lên xuống sẽ chậm hơn nữa – mà mưa thì coi như là chắc ăn ông trăng rằm rồi.
Chị hay bác nào có cao kiến, cho xin phát.(NT)

Lần trước nhóm mình đi cũng 2 ngày thôi, sáng sớm thứ 7 lên tới nơi vẫn đủng đỉnh đi ăn sáng uống cafe rồi mới lên trạm để chuẩn bị. Ăn trưa tại trạm xong mới xuất phát, khoảng tầm 5g hạ trại, sáng hôm sau 8g lại xuất phát lên đỉnh, từ trại nghỉ lên đỉnh đi với sức bình thường cũng chỉ chừng 2 tiếng hơn tí là tới rồi. Quay về ăn trưa, nhổ trại rồi xuống liền là oki.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back