What's new

Rủ rê đi Bụi Cambodia (7 - 14/11/2010)

Status
Not open for further replies.
Do đã lỡ kế hoạch đi Cam từ tết con Hổ, rồi lại hủy chuyến tháng 10 do tham lam muốn ở lại HN coi kỉ niệm 1000 năm Thăng Long, nên i em di dời chuyến đi Cam sang tháng 11, vé đã book, sếp cũng đã kí giấy cho nghỉ, mọi thứ cũng chuẩn bị đầy đủ nhưng mà còn có mỗi một mình i em từ HN đi nên thấy cũng hơi buồn,em lập topic này xem có bác nào hứng thú thì nhập đoàn đi cùng em cho vui.

Em xin được trình bày lịch trình và hoàn cảnh sơ bộ của em như sau
Từ HN vô SG, chơi 1 đêm ở SG, sáng hôm sau mới đi Cam. Em dự định đi 8 ngày 7 đêm, từ SG đi Cam qua cửa khẩu Mộc Bài, đến Phnomphenh rồi đi Siemriep luôn hoặc chạy thẳng SR, chơi ở SR khoảng 3 ngày rồi đi Sihanouk Ville, sau đó về Phnomphenh, còn thời gian thì sẽ lang thang ngắm nghía PP cho đỡ áy náy, ko thì sẽ về thẳng SG, có thể chơi bời ở SG thêm chút rồi bay ra HN, sáng hôm sau đi làm bình thường.
Hiện em mới có 1 mình và 1 ông anh ở SG, nhưng ông anh ko đi đc 7 ngày, chỉ định đi SR rồi về SG :( Các bác xem có join đc thì join cùng i em cho vui, lang thang 1 mình cũng hơi buồn (ít nhất là hok có ai chụp ảnh cho + buôn chuyện cho miêng đỡ bị kéo da non - hehe)

Lịch đi của i em: Tối 6/11: có mặt ở SG, sáng 7/11 đi Cam, tối 14/11 có mặt ở SG và bay ra HN chuyến bay đêm.

Hoan nghênh các bác !

welcome welcome, 6/11 mới khởi hành từ HN mà, các bạn nhớ để lại thông tin để cần thiết thì liên lạc off nhá + có thêm ý kiến về lịch trình + chi phí thì cứ chủ động lên tiếng nhá, cũng là lần đầu xuất ngoại của tớ mà ;))

Hic tiếc là ngày 12/11 mình mới về đến SG ko la đi cùng bạn rùi. Mình cũng chưa đi Cam lần nào. hichic

Lịch trình cụ thể và chi tiết như ở Guest house nào, đi xe hãng nào, thăm quan những điểm nào, thời gian bao lâu mình sẽ pót dần dần + có ý kiến đóng góp của các bạn nữa để xây dựng đc 1 chuyến đi phù hợp.

Mình vắn tắt sơ bộ lại như sau:
Sáng 7/11 sẽ đi bus từ SG qua Mộc Bài sang Cambodia , có 2 phương án: dừng chân ở PP rồi mới đi SR hoặc đi thẳng SR
Tại SR: chơi 3 ngày - khu quần thể Angkor + Tonle sap...
Từ SR đi thẳng Sihanoulk Ville: ở chơi tại SV 1 đêm +1/2 ngày (mất khoảng 5 ngày rồi)
Về PP: chơi 1 ngày hoặc về thẳng SG- ăn chơi nhảy múa ở SG
Tối 14/11: bay chuyến 9h30 ra HN
Sáng 15/11: đến VP + chia quà cáp ....

Vé máy bay mình đã book sẵn rồi nên các bạn từ HN đi thì sẽ họp nhau xem có book đi cùng chuyến đc ko, nếu ko thì sẽ hẹn nhau tại SG.
Các bạn cho thêm ý kiến nhé, mai CN nghỉ ở nhà, mình sẽ pót chi tiết về thời gian đi lại từ các địa điểm. ;)

đoàn các bạn chắc chưa chôt đoàn đâu phai không cho mình đăng ký đi với

Bác Duycong8282 ơi, bác sẽ đi từ HN hay SG vậy, bác thêm thông tin để em dễ dàng lên list và lên Plan chi tiết ạ. :)

@ có tý góp ý bác chủ topic: bác đi thẳng tới SR thì tầm 9h đêm có mặt ở SR...hôm sau dậy sớm đi ANg cỏ luôn vì ăng cor đi từ sáng tới tận tối vẫn chưa chán:D...
ANg cor vát + thom + bayon( kết chỗ này vì có tượng mặt người đẹp:).+ tar vat( cây mọc trên đền ấy) +tar kèo
CÓ đại ngàn sông ringa river:| với cả parter suier ( ko nhỡ rõ tên):D

Tớ đã đi Cam rùi, mới ở PNP và vài tỉnh cỡ khoảng 3 tuần. Nhưng chưa vào Angkorvat và chưa đi Shanoukvill nên cũng muốn đi.

Nhóm này đã có cục gạch nào là nữ chưa dzậy? Chả có nữ nào tớ cũng hơi ngại :)

Tớ đi bus ở CAm rùi, khiếp phết. Từ PNP đi Siêm riệp hay có bus của hội Tour, chất lượng tốt hơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back